Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ขอถามแบบว่าผมมือใหม่อะครับ เรื่องเกียร์
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามแบบว่าผมมือใหม่อะครับ เรื่องเกียร์  (อ่าน 2826 ครั้ง)
nallbhut
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 22:29:15 »

คือแรกๆที่ซื้อมา(คือผมไปซื้อ ae111 มือ2มาอะครับ)มันก็เข้าเกียร์ง่าย แต่พอสักพัก ก็เริ่มเข้ายากขึ้น จนบางครั้งพอผมย้ำคลัช2ครั้งแล้วค่อยเข้าเกียร์ อะครับมันถึงจะเข้าลื่น หรือบางครั้งเวลาผมจะเข้าเกียร์ถอยหลังก็ต้อง เข้า เกียร์1และ2 ก่อนค่อยเข้าเกียร์ถอย ถึงจะเข้าเกียร์ลื่น คือผมอยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ช่วยบอกที ยิ่งได้ราคาด้วยยิ่งดีครับ (ที่ผมบอกว่าเข้ายากก็ไม่ได้หมายความว่ายากมากมายอะไรนะครับเพียงแต่มันติดขัดจนอึดอัด) ขอขอบพระคุณเป็น อย่างสูง
คาปูชิโน่เย็น+วิปครีม
AE Thailand Club Member
Professor

อะไรนะ... อีกทีซิ ....

กำลังใจ: 244

รถยนต์: EE-101 TH-SPEC Gxi body
รหัสเครื่องยนต์: 4EFTE 1300CC STOCK Turbocharger
อุปกรณ์แต่งรถ: LOOK LIKE JDM-AE100 Sedan Body
สังกัดพื้นที่: AEWT

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 23:14:16 »

ลองเปลี่ยนถ่าย น้ำมันเกียร์ หรือยังครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

ขอบคุณ AE เพราะไม่รู้นี่แหล่ะ... ทำให้รู้
โจ้_AE111
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2009, 22:41:18 »

ลองเปลี่ยนถ่าย น้ำมันเกียร์ หรือยังครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ

ลองตามน้าเอกครับ ไม่งั้นอาจได้ยกเกียร์ใหม่ อิอิ

Oak_DesigN
Super Senior

OaK_DeSigN บุตรแห่งพระเจ้า

กำลังใจ: 70

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2009, 08:50:42 »

ลองดูตามน้าๆข้างบนก่อนเลยครับ

"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without......"
DOL101
Freshy
*

กำลังใจ: 4

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 13:59:44 »

up

[URL=http://www.temppic.com
Stanalone
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 กันยายน 2009, 19:47:28 »

ผ้าครัชอาจหมดครับ
ลองเช็คปั้มครัชบนด้วยก็ดีครับว่ามีซึมหรือเปล่าครับ ปั้มครัชล่างด้วยนะครับ

ถ่ายน้ำมันเกียร์ทุก 100000โลนะครับ
KUsingha
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 12:03:44 »

เกียร์ 5 ของผมก็หลุดบ่อบ....และใส่เกียร์ถอยหลังยากมาก..............ผมคลัช์ทก็เปลี่ยนแล้วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์