Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สายพวงมาลัยพาวเวอร์รั่วเฉพาะตอนหักเลี้ยวสุด
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สายพวงมาลัยพาวเวอร์รั่วเฉพาะตอนหักเลี้ยวสุด  (อ่าน 4615 ครั้ง)
wizzup
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 02 สิงหาคม 2009, 11:18:29 »

เศร้าเขี่ยๆ มากันอีกแล้ว AE110 คันนี้ เหนื่อยแต่ไม่ท้อนะ เสร็จจากแอร์ก็มาพวงมาลัยพาวเวอร์ต่อ

ตอนหักเลี้ยวสุด ทั้งซ้าย-ขวาจะได้ยินเสียงฟู่แบบฉีดสเปรย์ ด้อม ๆ มอง ๆ ดูก็เจอสายน้ำมันมันมีคราบน้้ำมันอยู่
ตอนแรกนึกว่าแค่ซึม เลยลองเอากระดาษมาแปะไว้แล้วหักเลี้ยวใหม่ หักสุดสองที่ปรากฏพุ่งปรี็ด ๆ กระดาษเปียกเลย (ตามภาพ)

สายตัวปัญหาเส้นนี้มันต่อจากปั๊มตามรูปครับ ไมรู้ว่าเป็นสายน้ำมันเข้าหรือสายออก

จุดที่รั่วมันอยู่ตรงข้อต่อระหว่างสายยางกับท่อ สงสัยว่าสายยางมันจะแตก

คำถามครับ ตอนนี้มีทางเลือกอยู่สองทางที่คิดได้ เลือกทางใหนดี
1. ถอดเอาไปให้ร้านอัดสาย (ซ่อมรถแบคโฮล) ซ่อมให้ได้หรือเปล่า ? ใครรู้บ้างว่าประมาณเท่าไร
2. ไปยกสายเชียงกงมาทั้งเส้นเลย แพงใหม ?

แต่ที่สงสัยไม่หายคือทำไมมันรั่วเฉพาะตอนหักเลี้ยวสุดเท่านั้น

แหะๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม 2009, 11:59:59 โดย wizzup » บันทึกการเข้า
โจ้_AE111
AE Thailand Club Member
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2009, 11:56:16 »

ได้ยินเค้าบอกว่าเอาไปอัดสายใหม่มันไม่ทนครับ หามือสองเชียงกงน่าจะดีกว่า
รอท่านอื่นๆมาเสริม แล้วกันครับ... ขยัน

Sถส่JหuมปัJ™
AE Thailand Club Staff
Junior
*

กำลังใจ: 65534

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE G
อุปกรณ์แต่งรถ: NOS58ลิตร
สังกัดพื้นที่: ทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 12:30:04 »

เลี้ยวสุดแล้วมันดึงไงครับ ถึงได้ พุ่ง และคาดว่าน้ำมันคงเหลือไม่เยอะแล้ว

ยกเชียงกง ดีกว่าครับ ราคาน่าจะเบากว่าด้วย

อัดสายใหม่ ค่าแรงค่าของ ไม่รู้เป็นไง ลองเปรียบเทียบดูครับ

แต่ถ้าได้ท่อแรงดันเกรดของเครื่องจักรหนักล่ะก้อ ใช้ลืมได้เหมือนกัน

Oak_DesigN
Super Senior

OaK_DeSigN บุตรแห่งพระเจ้า

กำลังใจ: 70

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 15:13:24 »

ขยัน ขยัน ขยัน

"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without......"
yellow_NOBITA
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 10:55:55 »

อยู่กรุงเทพรึเปล่าครับ...ที่ถนนข้างเซียงกงปทุมวัน (บรรทัดทอง) อัดสายไฮดรอลิคเส้นละ 250.- เอาของเก่าไปเทียบด้วยจะได้รู้ความยาว ใช้ดีจนถึงบัดเดี๋ยวนี้

เมื่อก่อนอยู่บางกะปิ ไม่รู้ว่ามีร้านไหนบ้างเลยไปอัดที่โรงกลึงแยกลำสาลี โดนไป 800.- รออีก 1 วันใช้ไม่ได้อีกตะหาก เอากลับไปให้รับผิดชอบก็ไม่พอใจ

ถ้าอยู่แถวบางนา เคยเห็นร้านที่ปั๊ม ปตท.ใกล้หัวปลาหม้อไฟ ไม่ทราบราคาครับ
yellow_NOBITA
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 10:58:31 »

ส่วนที่หักเลี้ยวแล้วน้ำมันฉีดเป็นเส้น เพราะมันมีแรงดันแรงอัดสูงไงครับ สายพวกนี้จึงต้องทนแรงดันได้สูงก็คือสายไฮดรอลิคนี่แหละ

ส่วนราคาเซียงกงไม่ทราบครับ แต่ถ้าถูกกว่า 250.- ก็ลองดู ไม่ต้องเสียเวลาเข้าไปบรรทัดทองด้วย
ซุปเปอร์เน@SBA#10
High Super Senior

ไม่หล่อ แต่อร่อยครับ ^_^

กำลังใจ: 509

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 01:02:07 »

ของเราก้อเป็นนี่หว่า  มีเสียงฟู่

แต่ไมได้ดูว่ามันรั่วป่าว แหะๆๆ แหะๆๆ

ไม่หล่อ....แต่มีท่ายาก
[/b]

wizzup
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 10:26:48 »

Update ครับ ได้สายมาจากเชียงกง แถววงเวียนพระราม 5 ครับ ราคา 500 บาท (ต่อจาก 700 อยู่นานพอควร  หัวเราะ) เพิ่งได้ความรู้ใหม่ว่าแรคมันมี 2 แบบไม่เหมือนกัน คือแบบเหล็กกับอลูมิเนียม ของผมเป็นแบบเหล็ก
สายที่ซื้อมาสภาพยางมันดีกว่า เส้นที่รั่วมันเป็นลายแล้ว ตอนนี้ก็ใช้ได้ปกติดีครับ ถ้ามันปัญหาอะไรจะมารายงาน

ขอบคุณทุกข้อแนะนำครับ  สุดยอด
hp_6365@EBA029

ของจริงครับ

กำลังใจ: 20

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 กันยายน 2009, 09:16:52 »

เปลี่ยนมาแล้วครับ700ค่าเปลี่ยน150ครับ

คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
ความรัก ไม่ใช่แค่เรื่อง บนเตียง ลอง ระเบียง กันบ้างก็ได้
Stanalone

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กันยายน 2009, 18:02:28 »

อัดใหม่ได้ครับ ประมาณ 300 บาทเองครับ

ตามร้านไฮดรอลิคทั่วไปครับ ที่ทำเบ็คโฮลก็ได้ครับ

ส่วนมากเขาจะรับประกันให้ 1 ปีครับรั่วซึมเปลี่ยนให้ใหม่ฟรี

ผมก็ใช้แบบนั้นอยู่ ไม่มีปัญหา่อะไรครับ
DOL101
Freshy
*

กำลังใจ: 4

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 14:11:21 »

upup

[URL=http://www.temppic.com
Stamp
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 14:55:49 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์