Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

สอบถามเรื่องไฟเครื่องโชว์หลังจากติดแก๊สครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไฟเครื่องโชว์หลังจากติดแก๊สครับ  (อ่าน 4368 ครั้ง)
ABSOLUTE_SEX
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 221

« เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 23:31:09 »

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ...พอดีเพิ่งไปติดตั้งแก๊สระบบหัวฉีดมาได้ประมาณอาทิตย์เดียว

อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรแล้วมีวิธีแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับช่วยชี้แนะทีขอบคุณครับ

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

I3anana
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 00:52:26 »

จ๊ากๆ จ๊ากๆ

innovationauto
Freshy
*

ทางเลือกดีดี ...เพื่อคุณ

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 03:16:29 »

หากใช้น้ำมันไม่มีปัญหา ไฟไม่โชว์  ลองจูนแก๊สใหม่เนียนๆ ไฟจะต้องไม่โชว์  หรือหากนานๆ ไฟโชว์ที ถือว่าปกติครับ

ซึ้ง

Good solutions FOR YOUR BUSINESS!

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 15:33:04 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับข้อชี้แนะตอนนี้แก้จบแล้วครับ...ขอบคุณครับ

Edeaw
AE Thailand Club Staff
*

จผว., ด.ม.60 , MIN EN21 , KMIT'NB ECT-04

กำลังใจ: 103

รถยนต์: AE101 Limited edition
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v. Blacktop 6 MT.
อุปกรณ์แต่งรถ: หลังคากระจก..
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 15:00:32 »

เป็นที่อะไร ครับน้า ชี้แจง หน่อยคร๊าบบบ

ส่วนตัวไม่เคยเจอ ไฟโชว์   ซึ้ง

ก็แค่เคยเป็นที่ 1
G@USS

กำลังใจ: 29

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 22:09:58 »

ไม่เป็นเหมือนกัน ครับ  เกิดจากอะไรครับเพื่อ ไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2011, 22:10:31 โดย GAUSS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
โจ้_AE111
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 22:40:23 »

แก้ไข ยังไงบ้างครับ ขอข้อมูลหน่อยครับผม

moomoo

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 15:10:10 »

ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา ของผมเป็นเหมือนกันตอนเร่งเครื่องง๊ะครับ

MOOMOO
I LOVE AE THAILAND

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 14:07:05 »

ขอโทษทีนะที่ตอบช้านิดนึงครับ...สาเหตุที่เจอคือขาที่กลอ่ง ECU ขอผมถูกงอไว้ขอนึงครับพอจับดัดให้มาเข้าที่มันก็หายไปน่ะครับซึ่งก่อนที่ผมจะมาตรวจเช็คที่กล่องผมก็ตรวจเช็คคที่จุดเซ็นเซอร์ต่างๆของตัวเครื่องว่ามีตัวไหนหลุดหรือชำรุดรึเปล่าจุดแรกที่เจอคือตัวเซ็นเซอร์ VACCUM น่าจะมีปัญหาก็เลยเปลี่ยนตัวใหม่เข้าไป(รหัสตรงของเดิมทุกอย่าง)แล้วก็มาตรวจสอบในส่วนอื่นๆทั้งหมดแล้วก็มาเช็คโค๊ต+ลบโค๊ตแล้วมันก็หายพอวิ่งไปได้อีกสักระยะมันก็เกิดขึ้นมาอีกที่นี้ผมก็ไปเช็คโค๊ตอีกทีคราวนี้ไม่สามารถเช็คโค๊ตได้ช่างก็เลยไปเช็คที่กล่อง ECU ครับว่ามีปัญหามั๊ยพอมาเช็คที่กล่องก็เลยเห็นสิ่งผิดปกติก็คือขาที่กล่อง ECU ถูกดัดงอไว้ช่างก็เลยสันนิฐานว่าอาจจะเป็นตรงจุดนี้ก็เลยทำการดัดขาที่ว่าให้มาอยู่ในตำแหน่งเดิมแล้วก็เสียบปลั๊กกลับเข้าที่แล้วก็มาทำการเช็คโค๊ต+ลบโค็ตใหม่อีกครั้งทุกอย่างก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมจนถึงทุกวันนี้ที่ใช้ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรขึ้นมาอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 14:10:41 โดย ABSOLUTE_SEX » บันทึกการเข้า

Edeaw
AE Thailand Club Staff
*

จผว., ด.ม.60 , MIN EN21 , KMIT'NB ECT-04

กำลังใจ: 103

รถยนต์: AE101 Limited edition
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v. Blacktop 6 MT.
อุปกรณ์แต่งรถ: หลังคากระจก..
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 11:06:36 »

ขอบคุณมากคร๊าบบบ 

สำหรับ ข้อคิด  สรุปว่า ต้องดู ทุกจุด ให้ดี ๆ เลย บางที อาจจะแค่ เส้นผม บังภูเขา

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ก็แค่เคยเป็นที่ 1
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์