Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ใช้แก๊ช เลี้ยงครัชไม่ได้ ใช้น้ำมันเลี้ยงได้ปกติ (มีปัญหาต่อ)
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้แก๊ช เลี้ยงครัชไม่ได้ ใช้น้ำมันเลี้ยงได้ปกติ (มีปัญหาต่อ)  (อ่าน 2083 ครั้ง)
databass
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 16:02:49 »

จากหัวข้อเดิมวันนี้ผมได้ไปเปลี่ยนจานจ่าย กับล้างปีกผีเสื้อมาแล้วปรากฏว่ารอบเดินเบานิ่งแล้วครับ
แต่... มีปัญหามาให้แก้อีกแล้ว  Oh!! Goddd... คือว่าทุกเกียร์ถ้าเร่งไปถึงประมาณ 2500 รอบแล้ว เครื่องจะสะอึด (อาการเหมือนเราย้ำครัช (เหยียบปล่อย ๆ)) เป็นเหมือนกันทั้งใช้น้ำมันและแก๊ส(หัวฉีด) อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรหรอคับ - -"  สามห่วง ปี 1995 1600หัวฉีด
ปล. หัวเทียนเปลี่ยนเมื่อ มีค 54 และเข้าไปร้านแก๊สแล้วเค้าบอกปกติดี
databass
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 20:23:53 »

ตอนช่างเปลี่ยนจานจ่ายให้ เขาไม่ได้ถอดขั้วแบตด้วยคับ  จ๊ากๆ ม่ายรู้เกี่ยวเปล่า แต่ที่แน่ ๆ เกี่ยวกับไฟฟ้าแน่นอน เพราะก่อนเปลี่ยนจานจ่าย + ล้างปีกผีเสื้อไม่เป็น
databass
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011, 21:10:15 »

ไม่มีใครช่วยแก้ปัญหาเลยหรอคับ  ง๋อยเหงา
sunya
AE Thailand Club Member
Senior

กำลังใจ: 26

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 14:12:56 »

ช่างบอกปรกติ งั้นก็คงเป็นเจ้าของรถเองครับที่เป็นปัญหา ผมคงช่วยตอบได้เเค่ ยกเกียร์ออกมาดูครัทช์ว่ามีน้ำมันรั่วไปโดนไหม เลยเกิดลื่นภายใน ต้องรื้อดูถึงจะรู้ครับ ลองดู

T.0869730352 สันต์

FOCUS71
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 17:42:23 »

จากหัวข้อเดิมวันนี้ผมได้ไปเปลี่ยนจานจ่าย กับล้างปีกผีเสื้อมาแล้วปรากฏว่ารอบเดินเบานิ่งแล้วครับ
แต่... มีปัญหามาให้แก้อีกแล้ว  Oh!! Goddd... คือว่าทุกเกียร์ถ้าเร่งไปถึงประมาณ 2500 รอบแล้ว เครื่องจะสะอึด (อาการเหมือนเราย้ำครัช (เหยียบปล่อย ๆ)) เป็นเหมือนกันทั้งใช้น้ำมันและแก๊ส(หัวฉีด) อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรหรอคับ - -"  สามห่วง ปี 1995 1600หัวฉีด
ปล. หัวเทียนเปลี่ยนเมื่อ มีค 54 และเข้าไปร้านแก๊สแล้วเค้าบอกปกติดี
อาการเดียวกันเลยครับ แต่ของผมใช้น้ำมันอย่างเดียว Oh!! Goddd...
FOCUS71
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011, 19:24:56 »

ตอนเปลี่ยนจานจ่ายมือสองได้ให้ช่างถอดทำความสะอาดและเช็คคอนเดนเซอร์ว่าเยิ้มรึเปล่า บางทีมือสองอาจจะไม่ค่อยสมบูรณ์ครับ บายๆ
FOCUS71
Freshy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 กันยายน 2011, 18:04:38 »

พี่น้องใครเคยมีอาการแล้วแก้หาย ช่วยกันหน่อยครับ บายๆ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 07:18:08 »

อาการ งงมากเลย ครับ

ถาม กับ หัวข้อไม่ตรง สื่อสาร งง

ลองค่อยๆ ดูทีละอย่าง ทีละอาการ ก่อนครับ โดยแยก

ใช้น้ำมันเป็นไหม  ต้องเอา ตรงนี้ให้จบก่อน
อาการเลี้ยงคลัทไม่ได้ คงต้องยกชุดคลัท หวี จาน ไฟล์วีล ออกมาดูก่อนครับ

อาการหาย จบ ค่อย มาว่าต่อ เรื่องใช้ระบบแก๊ส ครับ

เอาใจช่วยค่อยๆ  แก้ครับ รถเก่าหลายปีแล้วจำเป็นต้องดูแล อย่างมากครับ

บายๆ
ของผมเองก็ ค่อยๆ ทำค่อยๆ ซ่อมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2011, 07:18:48 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์