Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
พื้นที่ปทุมธานีขอเรียนเชิญพี่น้องทำบุญเข้าพรรษา update เลขบัญชี
*ShoutBox
หน้า: [1] 2 3 ... 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พื้นที่ปทุมธานีขอเรียนเชิญพี่น้องทำบุญเข้าพรรษา update เลขบัญชี  (อ่าน 21566 ครั้ง)
kOOn HnU kUBb
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 22:31:06 »

ผมขออนุญาติสรุปถึงสถานที่ทริปท่องเที่ยวงานบุญถวายหลอดไฟเนื่องในวันเข้าพรรษาพร้อมมิตติ้งเชิงท่องเที่ยวเลยน่ะครับว่าเราจะไปทำบุญกันที่จังหวัดนครนายกน่ะครับ  ในวันเสาร์ที่ 30 กรกฎาคม 2554 ส่วนเรื่องจุดนัดพบคือโลตัส ธัญบุรี คลอง7 เวลา10.00น.-10.30น. น่ะครับ

ธ.ทหารไทย สาขาบางบัว ออมทรัพย์ ชื่อบัญชี นายชัยภัทร พัฒนสุวรรณ เลขที่103-2-26467-1 และ 
ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สยามสแควร์ ออมทรัพย์ชื่อบัญชี นายชัยภัทร พัฒนสุวรรณ เลขที่ 038-450926-3 ขอขอบคุณมากๆครับ

อันนี้ก็จะเป็นกิจกรรมที่กระผมพร้อมทีมงานนั้นร่วมกันจัดกิจกรรมท่องเที่ยวพร้อมกับอิ่มบุญเพื่อพี่น้องสมาชิกทุกท่าน ไม่ว่าสมาชิกท่านนั้นจะใหม่หรือเก่าหรือแม้กระทั่งยังไม่ได้สมัครสมาชิกเต็มตัว พวกเราก็ยินดีต้อนรับคุณเสมอและอยากให้ไปร่วมกิจกรรมดีๆแบบนี้ ปีนึงผมอาจจะจัดกิจกรรมบ่อยครั้งแต่ทุกครั้งผมก็จะพยายามทำเต็มที่และเต็มใจที่จะจัดกิจกรรมดีๆแบบนี้เพื่อสมาชิกน่ะครับ เพื่อสร้างความรักความสามัคคีในกลุ่ม มิตรภาพและความสุขและรอยยิ้ม ผมได้เห็นก็ดีใจมากมายแล้วครับ ผมอยากให้พี่น้องสมาชิกได้ไปร่วมงานสร้างสรรค์แบบนี้ด้วยกันน่ะครับ   ขอบคุณครับ    ขอบคุณ ขอบคุณ
นี้คือบรรยากาศ และสภาพของวัดค้าบ...

เพิ่มเติมนะค้าบบ หลังจากที่เราได้ไปสำรวจและสอบถามหลวงพี่ที่วัดแห่งนี้แล้วได้รู้ถึงความขาดแคลนเกี่ยวกับเรื่องน้ำและอาหารค่อนข้างมากเพราะวัดนี้ไม่มีน้ำใช้นะค้าบ ประปาไม่ถึง เจาะบาดาลไม่ได้(อยู่บนเขา) ต้องรอน้ำจาก อบต. อย่างเดียว ได้น้ำมา 1 คันรถ ก็ไม่มีที่เก็บน้ำ..และทางวัดเห็นว่าสายไฟ ปลั๊กไฟนั้นค่อนข้างที่จะทรุดโทรม

คณะสำรวจแห่งเมืองปทุมก็เลยคิดว่าคือ..เราน่าจะถวายปัจจัยหรือ ถ้าสมาชิกบางท่านเห็นว่าเราควรที่จะซื้ออุปกรณ์ในการสร้างที่เก็บน้ำอย่างเช่นวงกบปูน(กลมๆ) เอามาสร้างถังเก็บน้ำสักหน่อย

สิ่งที่วัดนี้ต้องการ พวกสายไฟ ปลั๊ก สวิทช์ น้ำอุปโภค บริโภค  
ข้าวสาร อาหารแห้ง (ที่วัดนี้ไม่ค่อยมีชาวบ้านมาถวายอาหาร..เนื่องจากมีชาวบ้านอยู่น้อยมากกก..ต้องหุงข้าวเองเป็นบางวัน)ส่วนเรื่องหลอดไฟนั้น ได้ถามหลวงพี่แล้วว่าทางวัดไม่ค่อยต้องการมากนัก ผมก็เลยคิดว่าเรื่องหลอดไฟนั้นคงไม่ต้องที่จะถวายมากนักเปลี่ยนเป็น นำเงินมารวบรวมซื้อสิ่งของพวก สายไฟ ปลั๊กไฟต่างๆให้กับทางวัดจะดีกว่าและที่สำคัญสุดคือน้ำดื่มน่ะครับ

สืบเนื่องจากที่ทางพื้นที่ปทุมธานีได้จัดทริปท่องเที่ยวงานบุญเนื่องในโอกาสเข้าพรรษา ณ.วัดเขาราชสีห์ จังหวัดนครนายก วันเสาร์ที่ 30 กรกฎาคม 2554นั้น กระผมขอสรุปยอดเงินบริจาคเกี่ยวกับการซื้ออุปกรณ์ไฟฟ้า  กระผมใคร่ขออนุญาติให้พี่น้องทุกพื้นที่ช่วยรวบรวมเงินที่จะสมทบซื้อของบริจาคในครั้งนี้ภายในวันที่ 9 กรกฎาคม 2554ด้วยน่ะครับ เพราะว่าผมจะฝากให้น้าอ๊อฟ(ซิตี้)ซื้ออุปกรณ์ สายไฟ,ปลั๊กไฟต่างๆผ่านทางน้าอ๊อฟเนื่องจากน้าอ๊อฟแกสามารถซื้ออุปกรณ์ได้ในราคาพิเศษครับแล้วพวกเราชาว ae.tจะได้ร่วมใจกันถวายอุปกรณ์ไฟฟ้าร่วมกัน  ส่วนเรื่องสิ่งของอย่างอื่น เช่นน้ำดื่มหรือของสังฆทานและของถวายต่างๆนั้นก็แล้วแต่ทางพื้นที่จะถวายกันครับ กระผมในฐานะตัวแทนพื้นที่ปทุมธานี ขอขอบพระคุณพี่น้องทุกๆท่านมา ณ.ที่นี่ด้วยครับ และขอบุญกุศลที่พี่น้องร่วมบริจาคนั้นจงไปสู่พี่น้องทุกท่านครับ       ส่วนเรื่องการโอนเงินนั้นกระผมจะแจ้งเลขที่บัญชีให้พี่น้องทราบอีกครั้งน่ะครับ การซื้อของในครั้งนี้กระผมรับรองว่ามีใบเสร็จมาให้พี่น้องทุกท่านได้ทราบในการซื้อของครั้งนี้ครับหรือถ้าอยากทราบรายละเอียดโทรหาผมได้เลยครับ 085-444-0885 หนูครับ ขอบขอบคุณพี่น้อง เออี ไทยแลนด์ครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2011, 08:03:06 โดย hnubita » บันทึกการเข้า
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 23:36:14 »

อาทิตย์หน้าหยุดหลายวันเราไปเซอร์เวย์กันมั๊ยครับ ผมขออาศัยรถที่ติดแก๊สไปด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณ ขอบคุณ
AonOishi
Senior

กำลังใจ: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011, 00:27:07 »

รอคำตอบ หุหุ สุดยอด สุดยอด
taoee
AE Thailand Club Member
Super Senior

แค่e100

กำลังใจ: 43

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011, 08:20:24 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

อยาก ทำอะไร ก็ทำ
waikhongsong

กำลังใจ: 36

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011, 08:37:17 »

สงสัยผมจะไปไม่ได้อ่ะ ติดงาน

โทร. 083-5487685
shishotpert2555@hotmail.com
Moderator
Professor
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011, 10:00:35 »

รู้ล่วงหน้าเลยหรือนี่ตั้งสิ้นเดือนกรกฎาเลยน่ะครับที่เราจะไปกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2011, 10:02:00 โดย Bozozuku » บันทึกการเข้า
OFF54 (GROOVE RIDER MEMBER)
Professor

กำลังใจ: 619

รถยนต์: all new cityและ เออี101 สีดำ
รหัสเครื่องยนต์: i-vtec120แรงม้า เออี วาง20วาล์วฝาขาวๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: กะจังสปอรต์โมดูโร่ น้ำมันอี20 เครื่องวีเทค. เออีก็ เบาะตัวนอก กะจังเอส
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี and all area
ที่อยู่: จงมีความสุขทุกครั้งที่เจอคนที่คุณไม่ชอบขี้หน้าความสุขจะฆ่าคนพวกนั้นให้ตายเอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011, 10:03:59 »

ผม แนะนำ วัด โบสถ์การ้อง เป็น วัด ที่เรา เคย ร่วมทำบุญ สมัย เปิดตัวเออีที แรกๆ มาแล้ว วัดค่อนข้าง ขาดแคลน  ทาง เข้าเดินทาง สามารถไปได้ สะดวก  ถ้า ไป ทำบุญ วัดนนี้ เท่ากับ ว่า เรา จะสามารถ ได้ เห็น ผลงาน ที่พวกเรา เคยไป ทำมา ตอนแรก ด้วยคับ ส่วน รูป วัด นั้น ผม ไม่มี อาจ ต้องนั่งหา จากเวป เราอีกที นึงคับ 

ฝากพิจารณา คับ

รับติดตั้งกล้องวงจรปิดย่านสะพานใหม่ บางเขน ดอนเมือง สายไหม  พร้อมระบบ เน็ตเวริค์ เต็มรูปแบบ  ติดต่อ 086-3935643  ออฟครับ ราคาเป็นกันเอง

Moderator
Professor
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011, 10:18:33 »

ผม แนะนำ วัด โบสถ์การ้อง เป็น วัด ที่เรา เคย ร่วมทำบุญ สมัย เปิดตัวเออีที แรกๆ มาแล้ว วัดค่อนข้าง ขาดแคลน  ทาง เข้าเดินทาง สามารถไปได้ สะดวก  ถ้า ไป ทำบุญ วัดนนี้ เท่ากับ ว่า เรา จะสามารถ ได้ เห็น ผลงาน ที่พวกเรา เคยไป ทำมา ตอนแรก ด้วยคับ ส่วน รูป วัด นั้น ผม ไม่มี อาจ ต้องนั่งหา จากเวป เราอีกที นึงคับ 

ดีครับผมว่าเราไปทำบุญที่นี่เพื่อที่เราจะได้ไปดูเยี่ยมชมวัดที่เราไปทำกันด้วยแล้วมันอยู่ตรงไหนไปยังไงเราไปเซอร์เวย์กันมั๊ย
OFF54 (GROOVE RIDER MEMBER)
Professor

กำลังใจ: 619

รถยนต์: all new cityและ เออี101 สีดำ
รหัสเครื่องยนต์: i-vtec120แรงม้า เออี วาง20วาล์วฝาขาวๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: กะจังสปอรต์โมดูโร่ น้ำมันอี20 เครื่องวีเทค. เออีก็ เบาะตัวนอก กะจังเอส
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี and all area
ที่อยู่: จงมีความสุขทุกครั้งที่เจอคนที่คุณไม่ชอบขี้หน้าความสุขจะฆ่าคนพวกนั้นให้ตายเอง

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011, 10:27:22 »

ดีครับผมว่าเราไปทำบุญที่นี่เพื่อที่เราจะได้ไปดูเยี่ยมชมวัดที่เราไปทำกันด้วยแล้วมันอยู่ตรงไหนไปยังไงเราไปเซอร์เวย์กันมั๊ย

เด๋ว ยังไงผมโทรหา คับน้า หนู 10 แต้ม

รับติดตั้งกล้องวงจรปิดย่านสะพานใหม่ บางเขน ดอนเมือง สายไหม  พร้อมระบบ เน็ตเวริค์ เต็มรูปแบบ  ติดต่อ 086-3935643  ออฟครับ ราคาเป็นกันเอง

ZepHirO~AE.T519
Professor

=ปทุมธานี 019

กำลังใจ: 120

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011, 22:40:33 »

วัดเขาราชสีห์..ห่างจากเขื่อน ไม่ไกลค้าบบ...ตามลิ้งที่โลมเคยเอามาให้ดูอ่ะค้าบบ..ส่วนจะเซอร์เวยวันไหน รบกวนบอกด้วยนะค้าบบ

สนใจสมัครสมาชิกของพื้นที่ติดต่อได้เลยครับ 086-068-6762 ครับ
ล้มแล้วต้องลุก..และก้าวต่อไป
Line ID : zephirolom
thawat
Professor

กำลังใจ: 212

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 16:34:28 »

วัดบ้านใหม่ ต.สาริกา อ.เมือง จ.นครนายก
 http://khewsarika.gagto.com/?cid=245079
มีพระหินแกะสลัก  ,  มีสะพานแขวนให้ถ่ายรูปสวยๆ , มีศาลเจ้าแม่ตะเคียนสำหรับผู้ชอบเสี่ยงโชค  ,  ร่วมซ่อมแซมโบสถ์
สถานที่ใกล้ เขื่อนคลองท่าด่าน,น้ำตกวังตะไคร่,องค์พระพิฆเนตร,วัดหลวงพ่อปากแดง
อีกสถานที่ที่แนะนำนะครับ
optic 7a
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 145

รถยนต์: Stream
รหัสเครื่องยนต์: K20A+LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: TEIN-wagon
สังกัดพื้นที่: โซนปทุมธานี

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 17:05:43 »

ขออีก...จะได้ไปสำรวจกัน อ๊วกๆ
taoee

แค่e100

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 19:21:33 »

วัดเขาราชสีห์..ห่างจากเขื่อน ไม่ไกลค้าบบ...ตามลิ้งที่โลมเคยเอามาให้ดูอ่ะค้าบบ..ส่วนจะเซอร์เวยวันไหน รบกวนบอกด้วยนะค้าบบ
วัดบ้านใหม่ ต.สาริกา อ.เมือง จ.นครนายก
 http://khewsarika.gagto.com/?cid=245079
มีพระหินแกะสลัก  ,  มีสะพานแขวนให้ถ่ายรูปสวยๆ , มีศาลเจ้าแม่ตะเคียนสำหรับผู้ชอบเสี่ยงโชค  ,  ร่วมซ่อมแซมโบสถ์
สถานที่ใกล้ เขื่อนคลองท่าด่าน,น้ำตกวังตะไคร่,องค์พระพิฆเนตร,วัดหลวงพ่อปากแดง

ขออีก...จะได้ไปสำรวจกัน อ๊วกๆ
จัดเลยครับ อ๊วกๆ อ๊วกๆ สะกดจิต

คนบางระจัน

ก้อแค่ออโต้ขออภัยรถคันนี้จำกัดความเร็วแค่80km/hour

กำลังใจ: 49

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 19:52:47 »

ไปไหนไปกันตอนนี้บอกได้แค่นี้ก่อน

ม้าไม่มา หอยไม่มี ก็แค่ออโต้ จะไปตามใครทัน
Moderator
Professor
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 20:43:53 »

มึน มึน มึน ตัวเลือกเยอะจังเลย มึนสุดๆ มึนสุดๆ
Professor

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 21:50:00 »

คุ้น ๆ เหมือนเคยผ่านไปค้าบบ แถว ๆ เดียวกันกะวัดที่โลมบอก แต่รู้สึกว่า วัดโลมจะถึงก่อน!!~ ..(มั้ง)

สนใจสมัครสมาชิกของพื้นที่ติดต่อได้เลยครับ 086-068-6762 ครับ
Professor

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 21:54:10 »

อาทิตย์หน้าหยุดหลายวันเราไปเซอร์เวย์กันมั๊ยครับ ผมขออาศัยรถที่ติดแก๊สไปด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณ ขอบคุณ
เสาร์-อาทิตย์นี้..น่าจะว่างนะค้าบบบ

Moderator
Professor
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 23:09:45 »

เสาร์-อาทิตย์นี้..น่าจะว่างนะค้าบบบ
สุดยอด สุดยอด เอารถเอ็งไปน่ะ
taoee

แค่e100

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 09:02:41 »

สุดยอด สุดยอด

Professor

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 09:09:02 »

ได้ค้าบบบบ!!~

thawat
Professor

กำลังใจ: 212

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 09:15:59 »

มีพระหินแกะสลัก  ,  มีสะพานแขวนให้ถ่ายรูปสวยๆ , มีศาลเจ้าแม่ตะเคียนสำหรับผู้ชอบเสี่ยงโชค  ,  ร่วมซ่อมแซมโบสถ์

ผม แนะนำ วัด โบสถ์การ้อง เป็น วัด ที่เรา เคย ร่วมทำบุญ สมัย เปิดตัวเออีที แรกๆ มาแล้ว วัดค่อนข้าง ขาดแคลน  ทาง เข้าเดินทาง สามารถไปได้ สะดวก  ถ้า ไป ทำบุญ วัดนนี้ เท่ากับ ว่า เรา จะสามารถ ได้ เห็น ผลงาน ที่พวกเรา เคยไป ทำมา ตอนแรก ด้วยคับ ส่วน รูป วัด นั้น ผม ไม่มี อาจ ต้องนั่งหา จากเวป เราอีกที นึงคับ  

มึน มึน มึน ตัวเลือกเยอะจังเลย มึนสุดๆ มึนสุดๆ
มีสถานที่เลือกเยอะๆไว้ก่อนนะครับน้าหนู แต่เราจะสรุปหลังจากไปสำรวจไงครับ ว่าแต่ช่วงสำรวจผมอาจไม่สะดวกนะครับน้า ขออภัยล่วงหน้าก่อนเลย ขอบคุณ
waikhongsong

กำลังใจ: 36

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 13:13:57 »

รู้ล่วงหน้าเลยหรือนี่ตั้งสิ้นเดือนกรกฎาเลยน่ะครับที่เราจะไปกัน
ครับ ถ้าตรงวันผมจะไปไม่ได้ เพราะงานที่ทำงานจะทำเกี่ยวกับการศึกษา ศาสนา วัฒนธรรม ประเพณี อย่างเช่น สงกรานต์ ลอยกระทง วันหยุดราชการที่เขาหยุดกัน ผมไม่เคยได้หยุดเลยครับ ไม่ว่างจริงๆ ครับ ปฏิบัติหน้าที่ ตรุษจีนว่างน่ะครับ แต่มันไม่ตรงกับวันหยุดซ่ะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤษภาคม 2011, 13:17:22 โดย waikhongsong » บันทึกการเข้า

โทร. 083-5487685
shishotpert2555@hotmail.com
Moderator
Professor
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011, 07:45:17 »

ครับ ถ้าตรงวันผมจะไปไม่ได้ เพราะงานที่ทำงานจะทำเกี่ยวกับการศึกษา ศาสนา วัฒนธรรม ประเพณี อย่างเช่น สงกรานต์ ลอยกระทง วันหยุดราชการที่เขาหยุดกัน ผมไม่เคยได้หยุดเลยครับ ไม่ว่างจริงๆ ครับ ปฏิบัติหน้าที่ ตรุษจีนว่างน่ะครับ แต่มันไม่ตรงกับวันหยุดซ่ะงั้น

พวกเราจัดไปทำบุญเข้าพรรษากันวันที่30 ก.ต.54น่ะครับน้าวัย
moomoo
High Super Senior

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 02:14:26 »

ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ho ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ao

MOOMOO
I LOVE AE THAILAND
Moderator
Professor
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 07:01:02 »

วันเวลาใกล้กำหนดเข้ามาแล้ว ผมพร้อมทีมงานก็พร้อมที่จะไปสำรวจดูวัดที่เราจะไปทำบุญกันน่าจะเป็นเสาร์(18 มิ.ย.54)นี่แหละครับ เดี๋ยวยังไงผมจะลองนัดน้าโลมอีกครั้งนึง สมาชิกท่านใดสนใจบ้างครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 5   ขึ้นบน
พิมพ์