Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

การดูรหัสเครื่องดูยังไงบ้างครับ
*ShoutBox
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การดูรหัสเครื่องดูยังไงบ้างครับ  (อ่าน 8350 ครั้ง)
Sถส่JหuมปัJ™
AE Thailand Club Staff
Junior
*

กำลังใจ: 65534

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE G
อุปกรณ์แต่งรถ: NOS58ลิตร
สังกัดพื้นที่: ทั่วไป

« ตอบ #25 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 20:58:35 »

เครื่อง 3 เอส วิ่งอยู่แล้วล่ะครับ แต่ตัวเครื่องมันหนัก ตัวที่น้าสนใจจบพร้อมวิ่ง ไม่เกิน 5 หมื่น

เรื่องอะไหล่ น่าห่วงอยู่เหมือนกัน ต้องหาแหล่งให้เจอครับ น้าลองสังเกตเครื่องฝาดำครับ

ถ้าไม่รู้แหล่งอะไหล่ ก็หาไม่ง่ายนะครับ แต่ถ้ารู้ มันก็ง่ายล่ะ

แนะนำส่วนตัวนะครับ ดูจากการใช้รถของน้าเองก่อนว่าแนวไหน เครื่องที่เลือกพอดีกับการขับของน้าเปล่า

ถ้าเกินไป ปรับลงได้หรือเปล่าอะไรแนวๆ นี้ล่ะ  และอย่าลืมนะครับ เครื่องแรงแล้ว ระบบช่วงล่าง เบรค

ต้องสยบความแรงของเครื่องแบบสั่งได้นะครับ รวมถึงหม้อน้ำก็ต้องเปลี่ยน  ลองคำนวณเม็ดเงินดูครับ ฮี่

ปล. รถแรงจัดๆ ส่วนมากจอดอู่ครับ เขาใช้รถเดิมๆ ในชีวิตประจำวันกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน 2009, 21:05:43 โดย BaNGYAi078 » บันทึกการเข้า

Ku-Jub-92@SBA#01
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 101

« ตอบ #26 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 21:05:00 »

เครื่อง 3 เอส วิ่งอยู่แล้วล่ะครับ แต่ตัวเครื่องมันหนัก ตัวที่น้าสนใจจบพร้อมวิ่ง ไม่เกิน 5 หมื่น

เรื่องอะไหล่ น่าห่วงอยู่เหมือนกัน ต้องหาแหล่งให้เจอครับ น้าลองสังเกตเครื่องฝาดำครับ

ถ้าไม่รู้แหล่งอะไหล่ ก็หาไม่ง่ายนะครับ แต่ถ้ารู้ มันก็ง่ายล่ะ

แนะนำส่วนตัวนะครับ ดูจากการใช้รถของน้าเองก่อนว่าแนวไหน เครื่องที่เลือกพอดีกับการขับของน้าเปล่า

ถ้าเกินไป ปรับลงได้หรือเปล่าอะไรแนวๆ นี้ล่ะ

ปล. รถแรงจัดๆ ส่วนมากจอดอู่ครับ เขาใช้รถเดิมๆ ในชีวิตประจำวันกัน
ครับน้า แต่ใจมันแรงแบบเดิมๆนะครับไว้เล่น Drag กับ น้าๆไง อิอิ.

อยู่หรือไม่อยู่จะมีค่าไรแล้วจะอยู่หาพี่อาทำไมวะ
Junior
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 21:10:26 »

หึ ผมไม่ได้อยู่สายแข่งครับ ผมอยู่สายเที่ยวฮี่ๆ  aom2ใช้เครื่องเดิมสนิท ฮี่ๆ

« ตอบ #28 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 21:17:03 »

หึ ผมไม่ได้อยู่สายแข่งครับ ผมอยู่สายเที่ยวฮี่ๆ  aom2ใช้เครื่องเดิมสนิท ฮี่ๆ
แล้ว ถ้าเป็น 3S-FE ละครับ

อยู่หรือไม่อยู่จะมีค่าไรแล้วจะอยู่หาพี่อาทำไมวะ
Junior
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 23:19:40 »

แล้ว ถ้าเป็น 3S-FE ละครับ

ทำฝา ก็แรงได้ ฮี่ๆ  แต่ไหนๆ จะวางแล้ว เพิ่มเงิน เล่น GE ดีกว่า ไม่เกิน 5000

satangza@SBA#02
Junior

กำลังใจ: 75

รถยนต์: ee101
รหัสเครื่องยนต์: 4e-fe
อุปกรณ์แต่งรถ: แล้วแต่งบประมาณที่ได้มา
สังกัดพื้นที่: Rangsit

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 กันยายน 2009, 14:45:18 »

3S-GE ไอดีกลมแบบผมเลยพี่ มันสะใจ อาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2009, 14:45:50 โดย satangza » บันทึกการเข้า

Pun
Super Senior

กำลังใจ: 64

« ตอบ #31 เมื่อ: 13 กันยายน 2009, 20:41:24 »

เครื่องเดิมดีสุดประหยัด ดูแลง่านยมากๆครับ

miny@SBA#07
Professor

@@ ไม่ได้ซุ่ม แต่สุ่มทำ @@

กำลังใจ: 515

รถยนต์: EE-100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 7A-FTE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: แล้วแต่จะหาได้
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ - สระบุรี

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 กันยายน 2009, 23:27:04 »

เห็นด้วยกับน้ากู้นะจุ๊ป  ปีนึงจะได้ลงแข่งกี่ครั้ง ส่วนใหญ่ใช้ในชีวิตประจำวันซะมากกว่า ไม่จำเป็นเสมอไปนะจุ๊ป ว่าเครื่องแรงแล้วจะได้ถ้วยเสมอไป  ดูอย่างต้นเดะ 5a-fe เดิมๆวิ่งแก๊ส ได้ถ้วยทุกสนามคับ สุดยอด

!! รถไม่สวยแต่รวยน้ำใจ !!

« ตอบ #33 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 01:06:57 »

เห็นด้วยกับน้ากู้นะจุ๊ป  ปีนึงจะได้ลงแข่งกี่ครั้ง ส่วนใหญ่ใช้ในชีวิตประจำวันซะมากกว่า ไม่จำเป็นเสมอไปนะจุ๊ป ว่าเครื่องแรงแล้วจะได้ถ้วยเสมอไป  ดูอย่างต้นเดะ 5a-fe เดิมๆวิ่งแก๊ส ได้ถ้วยทุกสนามคับ สุดยอด
สูบบุหรี่ อืมๆ  คิดๆๆๆๆๆๆๆๆ

TON WIHARN DAENG ZONE
Senior

"Think, Believe, Dream, and Dare."

กำลังใจ: 288

« ตอบ #34 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 15:40:38 »

คิดหนักล่ะซิครับ พี่จุ๊บ อิอิ ขยัน
ช้า ๆ ได้พล่าเล่มงามนะครับพี่  ซึ้ง
เอาใจช่วยครับ จะวางทั้งที ก็ต้องคิดหนักหน่อยนะครับพี่  ส่งจูบ
เพราะมันต้องอยู่กับเราไปอีกนาน ๆ หุหุ อาย
ถ้าได้วางเสร็จแล้ว มันจะรู้สึกว่าโล่งเลยอ่ะครับ ( ตังค์ในกระเป๋าอ่ะครับ ) หัวเราะ

GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #35 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 17:29:20 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

สู้ๆครับ

เครื่องอะไรก็ได้ ที่ทำให้เงินเราใช้คุ้มที่สุด

ton_ee80@SBA#05
*

คนต้องแรงกว่ารถ

กำลังใจ: 589

รถยนต์: ee 80
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE 04L
อุปกรณ์แต่งรถ: OTOP & DIY
สังกัดพื้นที่: ภาคกลาง

« ตอบ #36 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 21:21:35 »

หัวเราะ หัวเราะ อาย เขิลล์

087-116-7979 เปิดใจให้กว้างแล้วทุกอย่างมันจะสนุกไปเอง
l<๑t๑ng__Z๑๑
Professor

เป็นหัวหมา ..... ดีกว่า....เป็นหางราชสีห์

กำลังใจ: 414

« ตอบ #37 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 23:26:46 »

สุดยอด สุดยอดเครื่องทำไมงามจัง จะวางใน 92 ได้ป่าวเนี่ย งง

วางได้ครับ แต่ห้ามทำเหรียญตกนะครับ

น้าจุ๊บ น้าลองมองหรือยังเรื่องอะไหล่ เรื่องอัตราสิ้นเปลือง บางหรือเปล่าครับ

3S ยิง ไนตรัส 58 ลิตรได้นะ แต่หัวฉีดเท่านั้น ฮี่ๆ
ในส่วนนี้ยังครับ ส่วนเรื่องเหรียญตกนะครับไม่รู้ครับส่วนเรื่องอื่นๆก็จะขอคำปรึกษาจากน้าๆเนี่ยหละครับเพราะผมเป็นคนที่ละเอียด(เรื่องมากนะครับ)เพราะ งอ.เงินนั้นหายากมากครับและอยากให้รู้ลึกก่อนที่จะทำอะไรนะครับ
ขอบคุณครับน้า
ขอบคุณ
ดีครับน้าจุ๊บ ใจเย็นๆ ช้าๆได้พล้าเล่มงาม ดื่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2009, 23:27:32 โดย katang AE.T# 364 » บันทึกการเข้า

Stamp
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #38 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 22:34:41 »

ผมก็พึ่งลง 5a-fe มาเมื่อวานเองวิ่งปร๊ดกว่า 4a-feของเดิมอีก สุดยอด สุดยอด สุดยอด

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #39 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 23:15:18 »

ขอขอบคุณกำลังใจและคำปรึกษาทุกท่านครับทางที่ดีเปลี่ยนเป็นเงินดีกว่าครับ(ล้อเล่นนะครับ) หัวเราะ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
พิมพ์