Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

อยากทราบเรื่องหวีครัช+ผ้าครัชซิ่งของ 4A GE 20V ฝาดำ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องหวีครัช+ผ้าครัชซิ่งของ 4A GE 20V ฝาดำ  (อ่าน 2586 ครั้ง)
powertun
AE Thailand Club Member
Junior

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 13:34:58 »

ตามหัวข้อเลยนะคับ คือผมอยากทราบว่ามีท่านไหนใช้เครื่อง 4A GE 20V ฝาดำ แล้วเปลี่ยนใส่หวีครัช+ผ้าครัชซิ่งบ้างคับแล้วใส่ของซิ่งแล้วมันใช้งานแล้วเป็นไงบ้างคับ(ใส่แล้วรถมันจะวิ่งขึ้นกว่าเดิมด้วยหรือป่าวคับ) อิอิ

ปล.ขอเป็นแบบเครื่องเดิมๆๆนะคับไม่ได้โมอะไรเลย  อิอิ
TongAE111
Junior

กำลังใจ: 18

รถยนต์: Toyota Corolla AE110 1996
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20 Vale BlackTop
สังกัดพื้นที่: All zone Bangkok

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 14:44:18 »

เดี๋ยวคงมีคนมาตอบครับ ผมใช้กึ่งทองแดง ก็พอถูไถ แต่ส่วนตัวคิดว่า เครื่อง 20 วาล์ว ไม่ใช่เครื่องทีั้่มีแรงบิด มีแต่แรงม้า คือชอบรอบสูง ดังนั้นครัช ก็ไม่น่าออกอาการลื่น เหมือนพวกเทอร์โบ
Aleyard
High Super Senior

Klong Tan Boy

กำลังใจ: 349

รถยนต์: เก๋ง
รหัสเครื่องยนต์: 2 แคมเดิมๆอัดอากาศ
อุปกรณ์แต่งรถ: หิน
สังกัดพื้นที่: ถ้ำ

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 20:14:58 »

ผมยังครัชเดิมอยู่เลย
มาหาข้อมูลเหมือนกันคับผม

4AGTE 20VALVE
option_x
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 20:42:01 »

ขึ้นชื่อว่าซิ่งใส่แล้วต้องแน่นอนครับออกตัวปีดๆ
หนุ่มโฉดทุ่งบางบอน

สถานะ พลเมือง AE

กำลังใจ: 75

รถยนต์: toyota wish
รหัสเครื่องยนต์: 1AZ-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: trd นิดหน่อ่ย
สังกัดพื้นที่: เออี ไทยแลนด์ ลำดับ 157#บางกอกใต้

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 23:20:17 »

ส่งจูบ  จานกด + หวี ของ trd  ส่วนผ้า กึ่งทองแดงบ้านเรา แถวบางใหญ่ ชิว ๆๆ

เวลาเท่านั้นหล่ะที่จะบอกได้ว่า "เพื่อนแท้" คือใคร

ไม่มีใครทำอะไรตัวเราได้ทั้งนั้น "ยกเว้นตัวเราเองทำตัวเอง" คิดให้ดี ๆ

GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 00:43:03 »

ผมไม่รู้ว่าผ้าเดิมจะมีอาการเหมือน ผ้าที่ผมใส่อยู่อะป่าวนะครับ

เกียร์ 2  พอรอบกวาดไป 4-5 พันอัพ  ครัชลื่นไปเลยครับ 

แต่ครัชตอนเกียร์อื่นก็ปรกติดีตอนรอบสูง

(ที่ว่ามันลื่นคือ พอปล่อยครัชหมดแล้ว มันยังติดครัชไปเหมือนยังไม่ได้ปล่อยครัชครับ อาการจะออกเป็นบางทีครับ)  ครัชเหม็นไหม้ ครั้งที่ 3  แล้วครับ

แต่ยืนยัน  ครัชที่ทำไว้สำหรับ ดีดตัวแรงๆ ไม่ว่ากึ่งหรือทองแดงล้วน  ผมว่าถ้าควบคุมดี มันจะ ทยานไปยังกับพายุเลยครับ ฟันธง......!!!

powertun
Junior

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 09:08:24 »

ขอบคุณทุกๆๆๆคำตอบนะคับ
powertun
Junior

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 09:11:03 »

ส่งจูบ  จานกด + หวี ของ trd  ส่วนผ้า กึ่งทองแดงบ้านเรา แถวบางใหญ่ ชิว ๆๆ
ไม่ทราบว่า แถวบางใหญ่ร้านอยู่ตรงไหนเหรอคับ  แล้วจานกด+หวี trd+ผ้ากึ่งทองแดง ราคาเท่าไหร่คับ  เพราะว่าบ้านผมก็อยู่แถวบางใหญ่เหมือนกันคับ
TongAE111
Junior

กำลังใจ: 18

รถยนต์: Toyota Corolla AE110 1996
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20 Vale BlackTop
สังกัดพื้นที่: All zone Bangkok

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 12:22:44 »

ผมไม่รู้ว่าผ้าเดิมจะมีอาการเหมือน ผ้าที่ผมใส่อยู่อะป่าวนะครับ

เกียร์ 2  พอรอบกวาดไป 4-5 พันอัพ  ครัชลื่นไปเลยครับ 

แต่ครัชตอนเกียร์อื่นก็ปรกติดีตอนรอบสูง

(ที่ว่ามันลื่นคือ พอปล่อยครัชหมดแล้ว มันยังติดครัชไปเหมือนยังไม่ได้ปล่อยครัชครับ อาการจะออกเป็นบางทีครับ)  ครัชเหม็นไหม้ ครั้งที่ 3  แล้วครับ

แต่ยืนยัน  ครัชที่ทำไว้สำหรับ ดีดตัวแรงๆ ไม่ว่ากึ่งหรือทองแดงล้วน  ผมว่าถ้าควบคุมดี มันจะ ทยานไปยังกับพายุเลยครับ ฟันธง......!!!

ไหนว่าขับธรรมดา ไม่โหด 70-80 นี่ล่อจนครัชเหม็นไหม้ .... ไม่ธรรมดาน้ากิ๊ฟ ... ซุ่มเงียบ
หนุ่มโฉดทุ่งบางบอน

สถานะ พลเมือง AE

กำลังใจ: 75

รถยนต์: toyota wish
รหัสเครื่องยนต์: 1AZ-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: trd นิดหน่อ่ย
สังกัดพื้นที่: เออี ไทยแลนด์ ลำดับ 157#บางกอกใต้

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 13:11:55 »

ไม่ทราบว่า แถวบางใหญ่ร้านอยู่ตรงไหนเหรอคับ  แล้วจานกด+หวี trd+ผ้ากึ่งทองแดง ราคาเท่าไหร่คับ  เพราะว่าบ้านผมก็อยู่แถวบางใหญ่เหมือนกันคับ
ขอโทษทีครับ ผมฝากเพื่อนซื้อให้เหมือนกัน ผมไม่รู้จักร้าน เด้วเจอเพื่อนจะถามให้นะครับ

เวลาเท่านั้นหล่ะที่จะบอกได้ว่า "เพื่อนแท้" คือใคร

ไม่มีใครทำอะไรตัวเราได้ทั้งนั้น "ยกเว้นตัวเราเองทำตัวเอง" คิดให้ดี ๆ

Tonnakab_71「つきがからつきです。」
Senior

EE100車會成立日

กำลังใจ: 67

รถยนต์: ee100
รหัสเครื่องยนต์: มาเปิดดูเองดีกว่า
อุปกรณ์แต่งรถ: Auto(มือหมุน)
สังกัดพื้นที่: บางกอกตอนเหนือ

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009, 20:50:56 »

ขยัน ขยัน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์