Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
[D.I.Y.] Install Fender Mirror For AE92 by Thejack3S : AE92 RETRO
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: [D.I.Y.] Install Fender Mirror For AE92 by Thejack3S : AE92 RETRO  (อ่าน 4521 ครั้ง)
Thejack3S
Sophomore
**

กำลังใจ: 4

« เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 01:51:24 »

มาแล้วครับ หลังจากเจ้าของ ใจร้อน ร้อนใจอยากได้ ก็จัดปาย รอบนี้ไม่ได้ถ่าย Video เพราะมาจะมืดแล้ว สดๆร้อนๆเลยครับ
ติดชมได้ครับ
ขอขอบคุณเจ้าของรถที่ไว้ใจให้กระผมลงมือทำจะพยายาม ฝึกปรือไปเรื่อยๆครับ

โฉมหน้า AE แปลงหน้าเป็น LEVIN แล้วด้วย

ลงมือเจาะ ใช้สว่าน เอนกประสงค์ ลุย ก่อนเจาะต้องเอากระดาษกาวย่นแปะ ไม่งั้นสีจะไหม้ครับมันร้อน

ลองใส่กระจกดูครับ เป็นแบบปรับได้ไม่ตายตัว เป็นกระจกแต่งไม่ใช่ตรงรุ่น จึงไม่ต้องวุ่นวายเรื่องจุดยึดเพราะสามารถปรับได้ครับ

เรียบร้อย 1 ข้าง

มาต่อกันอีกข้างนึง

ลองใส่ดู หือส์ ลงตัวครับ

เสร็จแล้วทั้งซ้ายขวาหล่อมะ

มุมมองได้พอดีกับตัวรถครับ อาจจะเล็กกว่ากระจกเดิมไปนิด แต่ระยะมองกว้างกว่ามากเลยครับ

สุดท้ายบางคนอาจจะไม่ชอบหรือไม่โดน แต่สำหรับเจ้าของแล้วมันคือก้าวแรก สำหรับการแต่ง RETRO STYLE ที่เหลือก็เปลี่ยนล้อ ใส่ลิ้น ติดโป่ง มันจะตามมาเองครับ
เป็นกำลังใจให้เจ้าของรถครับ

Thejack3S

คาปูชิโน่เย็น+วิปครีม
AE Thailand Club Member
Professor

อะไรนะ... อีกทีซิ ....

กำลังใจ: 244

รถยนต์: EE-101 TH-SPEC Gxi body
รหัสเครื่องยนต์: 4EFTE 1300CC STOCK Turbocharger
อุปกรณ์แต่งรถ: LOOK LIKE JDM-AE100 Sedan Body
สังกัดพื้นที่: AEWT

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มกราคม 2012, 13:50:47 »

ใช้กระจกของรุ่นอะไรครับ ดูพอดีๆกับแก้มข้างเลย แจ่มๆครับ สุดยอด สุดยอด

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

ขอบคุณ AE เพราะไม่รู้นี่แหล่ะ... ทำให้รู้
Thejack3S
Sophomore
**

กำลังใจ: 4

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 11:53:10 »

ยี่ห้อกระจกไม่แน่ใจเลยครับ

Terseed69
Senior

อิฐ ae.T 611

กำลังใจ: 11

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 02:01:34 »

สุดยอด

บุคคล_ทั่วไป
High Super Senior

ถึงของแต่งไม่ตรงรุ่น แต่ก็ตรงใจตรูอ่ะ

กำลังใจ: 83

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 21:00:45 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์