Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ae 110 รอบเดินเบา สวิง ครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ae 110 รอบเดินเบา สวิง ครับ  (อ่าน 2586 ครั้ง)
sanitt
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2012, 17:52:03 »

ขอรบกวน หน่อยครับ คือ รอบเดินเบาสวิง ถ้า สตารต์เครื่อง เดินเบาปกติ แต่ถ้าเหยียบคันเร่งแล้ว ปล่อย รอบเดินเบาจะสวิง ถ้าสตาตเครื่องตอนเครื่องเย็น ปกติ ถ้าเครื่องร้อน พอเหยียบคันเร่ง แล้วปล่อย รอบเดินเบา จะสวิง  ถ้าคอมแอร์ทำงานรอบเครื่องก็ ปกติ ถ้าคอมแอร์ตัด ในรอบเดินเบา ก็จะสวิง  ขับปรกติ     (ไปเปลื่ยนปลายท่อมา  ตอนขึ้นที่จอดรถไม่ระวัง ท่อช่วง แค็ตไปกะแทกเหล็กรางประตูที่จอดรถ ทำให้ แค็ตบุบ ร้านท่อเลย เอาออก ไม่ทราบว่า เกี่ยวกันไหม ครับ)
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 21:06:00 »

อืม ไม่แน่ใจ รุ่นนี้มี Map sensor ไหมครับ  ในห้องเครื่องตรงกลางเครื่องเลย ติดผนังนะครับ
อาจจะรั่ว เยิ้ม ที่ตูด ลองตรวจสอบดูครับ  ถ้าเป็นอาการที่ว่าซื้อเปลี่ยนเลยครับ
เสร็จแล้วก็ รีเซ็ท ECU อีกสักรอบ โดยการถอดฟิวส์ EFI ในล่องฟิวส์ห้องเครื่อง ทิ้งไว้ 1 นาที
หรือปลดขั่วแบตเตอรรี่ ดูครับ
ดูอีกครั้งนะครับ

ใบเหลือง

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
moomoo
AE Thailand Club Member
High Super Senior

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012, 20:37:17 »

อืม ไม่แน่ใจ รุ่นนี้มี Map sensor ไหมครับ  ในห้องเครื่องตรงกลางเครื่องเลย ติดผนังนะครับ
อาจจะรั่ว เยิ้ม ที่ตูด ลองตรวจสอบดูครับ  ถ้าเป็นอาการที่ว่าซื้อเปลี่ยนเลยครับ
เสร็จแล้วก็ รีเซ็ท ECU อีกสักรอบ โดยการถอดฟิวส์ EFI ในล่องฟิวส์ห้องเครื่อง ทิ้งไว้ 1 นาที
หรือปลดขั่วแบตเตอรรี่ ดูครับ
ดูอีกครั้งนะครับ

ใบเหลือง
สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

MOOMOO
I LOVE AE THAILAND
praphank
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มีนาคม 2013, 10:27:36 »

หากมีปัญหากล่อง ECU ลองเข้าไปดูครับผม ขอบคุณนะครับผม ขอฝากและแนะนำให้ด้วยนะครับผมhttps://www.facebook.com/PkEcuRepairShop
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์