Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

สปริง st171 กับ st191?
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สปริง st171 กับ st191?  (อ่าน 3402 ครั้ง)
Ae110 เดิมๆ
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 07:05:32 »

ตอนนี้เจอปัญหาท้ายห้อยครับเวลาเติมแก๊สเต็มถัง(58ลิตร) แล้วไปอ่านเจอว่าให้เปลี่ยนสปิรง เลยอยากรู้ว่าใส่ตัวไหนดีกว่ากันครับ ปกตินั่ง 2 คน แต่ก็บรรทุกสัมภาระ ทุกเสาร์-อาทิตย์ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับว่าใส่ตัวไหนดีแล้ว แต่ละตัวมันจะสูงขึ้นประมาณกี่นิ้วครับ

ปล.ขอบคุณพี่ๆมากครับที่ช่วยเหลือในการให้คำแนะนำที่ดีมาโดยตลอด ซึ้ง
อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 09:11:12 »

*กูรูวิชาการ* *กูรูวิชาการ*

ส่วนตัวแนะนำสปริง ST191 + รองยางเสริมขึ้นมา 1 นิ้วครับ,

ความสูงจะโผล่ขึ้นมาค่อนข้างชัด  ตามรูปผมด้านล่าง  ยังไม่ได้ใส่แ็ก็ส ประมาณ 1 มือสอด

แต่พอวางแก็ส 58 ลิตรแล้ว มันจะต่ำลงมาสวยพอดีครับ แถมยังรองรับคนนั่งข้างหลังได้อีก 2 คนสบายๆ 

อ่อ อย่าลืมอัดน้ำมันให้แข็งสักนิดกำลังดีครับ,  รอดูท่านอื่นนะ

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
Ae110 เดิมๆ
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 09:54:28 »

*กูรูวิชาการ* *กูรูวิชาการ*

ส่วนตัวแนะนำสปริง ST191 + รองยางเสริมขึ้นมา 1 นิ้วครับ,

ความสูงจะโผล่ขึ้นมาค่อนข้างชัด  ตามรูปผมด้านล่าง  ยังไม่ได้ใส่แ็ก็ส ประมาณ 1 มือสอด

แต่พอวางแก็ส 58 ลิตรแล้ว มันจะต่ำลงมาสวยพอดีครับ แถมยังรองรับคนนั่งข้างหลังได้อีก 2 คนสบายๆ 

อ่อ อย่าลืมอัดน้ำมันให้แข็งสักนิดกำลังดีครับ,  รอดูท่านอื่นนะ

ขอบคุณมากครับ รบกวนถามต่ออีกนิด ตามรูปอะครับข้างหน้าโหลดลงหรือป่าวครับ ถ้าโหลด โหลดลงกี่นิ้วใส่สปิรงอะไรหรอครับ

ปล.รถสวยครับ
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 10:12:08 »

เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!

ข้างหน้า สตัท ปรับเกลียว.........ปรับลงมา 2.5" นิ้ว พอดีขอบยาง ครับ,

อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
เกาลัดแมนFX
AE Thailand Club Member
High Super Senior

สู้เพื่ออธิษฐ์

กำลังใจ: 165

สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 10:24:42 »

ส่วนตัวผม กรณีท้ายห้อยเพราะแก๊ส ทำปรับเกลียวโช๊คหลัง คู่ละ 3000 ที่สายหนึ่งโช๊คอัพ นานแล้วไม่รู้ราคาขึ้นหรือยัง
แต่ถ้าต้องการให้หน้าทิ่ม ก้อทำข้างหน้าแทน
ส่วนตัวผม ผมว่าเปลี่ยนสปริง แล้วมันไม่จบน่ะ แต่ก้อแล้วแต่นะครับ

เกาลัดแมน คงเหลือแต่ชื่อแล้วสินะ เอ็กซ์@ตะลอนทัวร์:x@talontour No.007
รับจัดทัวร์ทั้งในและต่างประเทศ ติดต่อ www.fwt2003.com
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 11:11:01 »

ส่วนตัวผม กรณีท้ายห้อยเพราะแก๊ส ทำปรับเกลียวโช๊คหลัง คู่ละ 3000 ที่สายหนึ่งโช๊คอัพ นานแล้วไม่รู้ราคาขึ้นหรือยัง
แต่ถ้าต้องการให้หน้าทิ่ม ก้อทำข้างหน้าแทน
ส่วนตัวผม ผมว่าเปลี่ยนสปริง แล้วมันไม่จบน่ะ แต่ก้อแล้วแต่นะครับ

สุดยอด สุดยอด

ตามนั้นครับ........ ถ้ากลัวเปลี่ยนสปริงแล้วไม่จบ ก็ลองเปลี่ยนชุดโช๊ค ด้วยก็ได้ครับ

ของผม โช๊ค LEVIN แกนใหญ่

เกียร์น้อยคอยรักเธอ
High Super Senior

มันไม่แรงหร่อกครับ

กำลังใจ: 34

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 15:33:51 »

tein ครับ จบแน่นอน
Stamp
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 08:30:22 »

ของผมรองสเปรเซอร์หลังขึ้นมา1"ครับ ไม่ได้เปลี่ยนสปริง แต่ว่าจะเอาหน้าลงซักนิ้วนึงเหมือนกัน

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์