Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ถามเรื่อง สเกิ๊ต/ลิ้น หน่อยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง สเกิ๊ต/ลิ้น หน่อยครับ  (อ่าน 3086 ครั้ง)
<|m'@rT>
AE Thailand Club Staff
Professor
*

คนทําดีไม่จําเป็นต้องให้ใครเห็น แต่มันอยู่ที่ใจเราต่างหากที่เห็นมัน

กำลังใจ: 822

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE A/T
อุปกรณ์แต่งรถ: ตามกระเป๋าตังค์
สังกัดพื้นที่: Western Area

« เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 09:07:22 »

คือผมอยากใส่ สเกิ๊ต/ลิ้น  ข้างหน้าและด้านข้างอ่ะครับ

พอดีผมไปดู ลิ้นที่คลองถม เขาขาย ด้านหน้า 1200  ด้านข้าง 2400  รวมแล้ว 3,600
แต่ต้องมาทำสี แล้วก้อ หาร้านติดตั้ง

อยากทราบว่าถ้าเข้าร้านที่ทำพวก สเกิ๊ต/ลิ้น นี่เลย
เลือกแบบ ทำสี ติดตั้งเลย  ราคามันประมาณเท่าไหร่หรอครับ
ด้านหน้ากับด้านข้าง   จะคุ้มกว่าไหมที่จะซื้อจากคลองถม

GAAM
AE Thailand Club Member
Sophomore

ทุกสุขอยู่ที่ใจเรา

กำลังใจ: 6

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE พ่วงด้วยLPG
อุปกรณ์แต่งรถ: แอร์เย็นมีเพลงฟังก็เท่ห์แล้ว
สังกัดพื้นที่: กรุงเทพตะวันตก

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 09:35:28 »

ผมเคยไปถามในพูนทรัพยสเกิ๊ตหน้า1000ใส่100ด้านข้างถ้าจําไม่ผิด2500แต่ด้านหลังผมไม่ได้ถามน่าสนนะครับแต่ถ้าเรื่องสีมันจะมีสีพ่นรถยนต์ยี่ห้อไพแลคมีสีให้เลือกตามสีรถร้านที่ผมซื้อสี่แยกสวนสมเด็จฝั่งสะพานนวลฉวีไม่อย่างนั้นก็ลองถามในพูนทรัพย70บาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2008, 09:45:37 โดย GAAM » บันทึกการเข้า
maroogo
Super Senior

กำลังใจ: 59

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 7a fe
อุปกรณ์แต่งรถ: ---
สังกัดพื้นที่: bkkkkk

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 10:47:51 »

ขยัน ขยัน

กรุณาลดละเลิกสูบบุหรี่  บุหรี่เป็นภัยต่อชีวิต เป็นมิตรกับเพื่อนฝูง
ae_8o@eBa oo2
Professor
*

กำลังใจ: 88

รถยนต์: Corola
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1300
อุปกรณ์แต่งรถ: เบาะคู่เดียว
สังกัดพื้นที่: ฺบางกอกตะวันออก

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 11:12:48 »

สุดยอด

noicar

$$ ไม่มีตังค์แต่อย่างแรง ฮ่า ฮ่า ฮ่า $$

กำลังใจ: 27

รถยนต์: AE-100 แดงแต้ๆ
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FET 1,300 CC
อุปกรณ์แต่งรถ: กำลังดำเนินการบางส่วนแล้วคร๊าบ
สังกัดพื้นที่: บนดอยคลับ
ที่อยู่: อู่ 4 น. อะไหล่ยนต์แม่ลาน้อย ต.แม่ลาน้อย อ.แม่ลาน้อย จ.แม่ฮ่องสอน 58120

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 11:33:25 »

ใส่เสร็จโชว์โฉมหน่อยนะครับ จะคอยติดตามผลงาน  สุดยอด

joke

กำลังใจ: 27

รถยนต์: ee100
สังกัดพื้นที่: รามอินทราโซน

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 11:55:20 »

ขยัน ขยัน ขยัน
Tui Racing Development
Freshy

กำลังใจ: 5

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 13:17:13 »

ให้ร้านทำมันขึ้นอยู่กับร้านด้วยครับ ว่าจะทำออกมาดีรึป่าว แต่ราคาน่าจะต่อรองได้ถูกกว่าซื้อ แล้วเอาไปทำสี ยังไงก็ขึ้นอยู่กับร้านด้วยครับ  ถ้าไม่รีบลองหาลิ้นพลาสติกใส่ดีกว่าครับ ผมคิดว่าไฟเบอร์มันเปาะแตกง่าย ทำไป พันสองพัน พอแตกทีมันเสียดายอ่ะครับ (เป็นความคิดเห็นส่วนตัวอ่ะครับ ลองฟังท่านอื่นดูบ้างครับ)  ขอบคุณ

Corolla Drinking Club
"ไม่เข้มข้น..เราไม่นอน!"
บุญแค่ไหนแล้วทูนหัวมีผัวขับ AE
คาปูชิโน่เย็น+วิปครีม
Professor

อะไรนะ... อีกทีซิ ....

กำลังใจ: 244

รถยนต์: EE-101 TH-SPEC Gxi body
รหัสเครื่องยนต์: 4EFTE 1300CC STOCK Turbocharger
อุปกรณ์แต่งรถ: LOOK LIKE JDM-AE100 Sedan Body
สังกัดพื้นที่: AEWT

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 14:02:10 »

แหล่มเลย จะหล่อกันใหญ่แล้ววววว  สุดยอด สุดยอด

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

ขอบคุณ AE เพราะไม่รู้นี่แหล่ะ... ทำให้รู้
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 14:21:56 »

ให้ร้านทำมันขึ้นอยู่กับร้านด้วยครับ ว่าจะทำออกมาดีรึป่าว แต่ราคาน่าจะต่อรองได้ถูกกว่าซื้อ แล้วเอาไปทำสี ยังไงก็ขึ้นอยู่กับร้านด้วยครับ  ถ้าไม่รีบลองหาลิ้นพลาสติกใส่ดีกว่าครับ ผมคิดว่าไฟเบอร์มันเปาะแตกง่าย ทำไป พันสองพัน พอแตกทีมันเสียดายอ่ะครับ (เป็นความคิดเห็นส่วนตัวอ่ะครับ ลองฟังท่านอื่นดูบ้างครับ)  ขอบคุณ

... เสี่ยตุ้ย  เอาประสบการณ์ตรง มาตอบเลยเหรอ  ลงโครมเดียว ไปทั้งหน้า ฮาๆๆๆ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 17:10:31 »

... เสี่ยตุ้ย  เอาประสบการณ์ตรง มาตอบเลยเหรอ  ลงโครมเดียว ไปทั้งหน้า ฮาๆๆๆ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
งอแง งอแง งอแง
<|m'@rT>
Professor
*

คนทําดีไม่จําเป็นต้องให้ใครเห็น แต่มันอยู่ที่ใจเราต่างหากที่เห็นมัน

กำลังใจ: 822

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE A/T
อุปกรณ์แต่งรถ: ตามกระเป๋าตังค์
สังกัดพื้นที่: Western Area

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 18:08:09 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ
เด่วจะลองหาร้าน เข้าไปดู

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์