Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รบกวนถามเกี่ยวไมล์ดิจิตอลนิดนึงครับ (รถผม AE101)
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวไมล์ดิจิตอลนิดนึงครับ (รถผม AE101)  (อ่าน 12753 ครั้ง)
cybercube2
AE Thailand Club Member
Freshy

กำลังใจ: 5

« เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 23:43:34 »

ภาพบนเป็นไมล์ JZ หน้ามืด ไม่รู้ว่าขนาดสัดส่วนตรงกับ AE101 หรือเปล่าครับ ถ้าต้องแปลง ได้คุ้มเสียไหมครับ งบประมาณเท่าไหร่ (เห็นว่ามีปัญหา OBD1ไม่ขึ้น ทำให้กินน้ำมันด้วยอะ)
ส่วนภาพล่างเป็นไมล์ 101 ตรงรุ่นใช่ไหมครับ แล้วมีไฟบอกตำแหน่งเกียร์ Auto  หรือเปล่าครับ ถ้าได้มาแล้วต้องแปลงอะไรไหมครับ ของหายากมาไหมครับ
ภาพสุดท้ายไปเห็นเค้าใส่ใน AE100 ตอนไม่บิดกุญแจจะมืดหมดเลย แล้วสังเกตุอีกอย่างตัวบอก ODO ก็เป็นดิจิตอลครับ (ตรงรุ่นไหม)

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2010, 00:17:02 โดย cybercube2 » บันทึกการเข้า
หมีป่าทุ่งบางกอกใต้
AE Thailand Club Staff
Professor
*

+++หมี โหด กระ โดด ฉึก+++

กำลังใจ: 84

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 23:48:29 »

ถาม หยัง หว่า

อัน บน ต้อง แปลง

อัน ล่าง ตรง รุ่น

กิจกรรม แรก ของปี Hang Out บางกอกใต้
Ǽ MДЯi₪㋡ ™
Senior

กำลังใจ: 18

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 00:16:57 »

อันนี้ต้องแปลงป่าว อิอิ อยากได้ อยากได้ อยากได้ อย่าไป

ABSOLUTE_SEX
High Super Senior

กำลังใจ: 221

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 01:12:21 »

อันนี้ต้องแปลงป่าว อิอิ อยากได้ อยากได้ อยากได้ อย่าไป

ถ้าจะเอามาใส่รถผมน่ะต้องแปลงแน่นอนคร้าบบบบบ เพราะรูปทรงมันไม่ได้กันน่ะ

kontuadum@อีบีเอศูนย์สี่เจ็ด

ก็แค่เครื่องยนต์เดิมแต่ใจเกินร้อย

กำลังใจ: 171

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 08:21:15 »

ถ้าจะเอามาใส่รถผมน่ะต้องแปลงแน่นอนคร้าบบบบบ เพราะรูปทรงมันไม่ได้กันน่ะ
อยากได้บ้างอ่ะคร๊าบ
สวยดี
ต่อให้ต้องลงทุนแค่ไหนก็ต้องไปขอมาเป็นเจ้าของให้ได้
 งอแง งอแง งอแง งอแง

เกียร์น้อยคอยรักเธอ

มันไม่แรงหร่อกครับ

กำลังใจ: 34

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 16:16:05 »

อันบนสุด คือไมล์ J แบบ ดิจิตอล

แปลงขากรอบเรือนไมล์นิดหน่อยใส่ 101 ได้

แต่ต้องได้ลูกลอยหรือจะให้ดีเอามาทั้งปั๊มติ๊ก ไม่งั้นเกจ์วัดน้ำมันไม่ขึ้น

อันกลางของตรงรุ่น 101 หายากบรรลัย เดินไฟใส่ได้เลย

ไม่ต้องแปลงขากรอบเรือนไมล์ สวมโบ๊ะเข้าได้เลย

แต่ขนาดของตรงรุ่น ยังต้องดัดขาลูกลอยเลย

เพราะวัดเกจ์น้ำมันเพี้ยนไปจากเดิม จนเจ้าของขับซะน้ำมันหมด อิอิ

ส่วนอันล่างสุดคือไมล์ J แบบเข็มหน้ามืด

แปลงใส่ 101 ได้เหมือนอันบนสุดทุกประการ

ตอบตามความรู้อันน้อยนิด ผิดถูกอย่างไรขออภัย
cybercube2
Freshy

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 23:01:40 »

อันบนสุด คือไมล์ J แบบ ดิจิตอล

แปลงขากรอบเรือนไมล์นิดหน่อยใส่ 101 ได้

แต่ต้องได้ลูกลอยหรือจะให้ดีเอามาทั้งปั๊มติ๊ก ไม่งั้นเกจ์วัดน้ำมันไม่ขึ้น

อันกลางของตรงรุ่น 101 หายากบรรลัย เดินไฟใส่ได้เลย

ไม่ต้องแปลงขากรอบเรือนไมล์ สวมโบ๊ะเข้าได้เลย

แต่ขนาดของตรงรุ่น ยังต้องดัดขาลูกลอยเลย

เพราะวัดเกจ์น้ำมันเพี้ยนไปจากเดิม จนเจ้าของขับซะน้ำมันหมด อิอิ

ส่วนอันล่างสุดคือไมล์ J แบบเข็มหน้ามืด

แปลงใส่ 101 ได้เหมือนอันบนสุดทุกประการ

ตอบตามความรู้อันน้อยนิด ผิดถูกอย่างไรขออภัย

ขอบคุณหลายๆ ครับ อยากแต่งภายในให้มันน่าขับอะ เลยกะลังหาไมล์อยู่ แล้วพี่Absolute sex ไมล์ตรงรุ่นเบิกห้างเท่าไหร่ครับ พอจะบอกได้ปะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 23:08:45 »

ขอบคุณหลายๆ ครับ อยากแต่งภายในให้มันน่าขับอะ เลยกะลังหาไมล์อยู่ แล้วพี่Absolute sex ไมล์ตรงรุ่นเบิกห้างเท่าไหร่ครับ พอจะบอกได้ปะ
เตรียมเงินไว้ประมาณ25-30น่ะครับ

cybercube2
Freshy

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 00:17:01 »

หมายถึง 25,000-30,000 เหรอครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 02:19:30 »

หมายถึง 25,000-30,000 เหรอครับ

ถ้าจะเบิกใหม่ก็ราคานี้แหล่ะครับ

ขนาดของพี่ใหม่มือสองยัง 1xxxx เลยยย

ของเทพ ราคา ก็เทพครับ
Stamp
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 08:02:22 »

จ๊ากๆ จ๊ากๆ จ๊ากๆ

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 14:28:54 »

ราคานี้ยังไม่รวมที่จะต้องหาช่างทึ่ฝีมือดีๆให้ประกอบเรือนไมล์ให้ด้วยนะครับเนื่องจากสั่งของจากยุ่นมันมาเป็นชิ้นส่วนนะครับไม่ใช่มาเป็นตัวเรือนไมล์เลยแล้วใส่ได้เลยนะขอบอก(มีชิ้นส่วนประมาณ15-20ชิ้นได้น่ะครับกว่าจะเป็นไมล์ดิจิตอล1ตัว)

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 15:05:31 »

ราคานี้ยังไม่รวมที่จะต้องหาช่างทึ่ฝีมือดีๆให้ประกอบเรือนไมล์ให้ด้วยนะครับเนื่องจากสั่งของจากยุ่นมันมาเป็นชิ้นส่วนนะครับไม่ใช่มาเป็นตัวเรือนไมล์เลยแล้วใส่ได้เลยนะขอบอก(มีชิ้นส่วนประมาณ15-20ชิ้นได้น่ะครับกว่าจะเป็นไมล์ดิจิตอล1ตัว)

ช่ายยยย ลืมไปเลยนะเนี่ยยย กว่าจะได้เทพก็เหนื่อยกันหน่อย

ถ้ามันลำบากนักก็เอาของ J มาแปลงใส่เถอะครับ

เป็นดิจิตอลใช้ได้เหมือนกัน แค่มันจะไม่ได้ความเป็นตรงรุ่นแค่นั้นเอง

น้องเต่าตาปรือ

aethailand#319 รถกรูเดิม ๆ

กำลังใจ: 9

รถยนต์: ยานพาหนะ 4 ล้อ ขับเคลื่อน 2 ล้อหน้า
รหัสเครื่องยนต์: 4 สูบ วาว์ลแปลผัน
อุปกรณ์แต่งรถ: ของแท้ตลอด ปลอมไม่มี
สังกัดพื้นที่: ALL ZONE

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 19:07:41 »

ไมล์เดิมประหยัดสุด *กูรูวิชาการ*

เรามันก็แค่น้องใหม่ที่ใครใครก็ไม่รู้จัก
aethailand # 319
cef thai # a31319
dme # 362
swiftclub # 702
cybercube2
Freshy

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 23:28:31 »

ช่ายยยย ลืมไปเลยนะเนี่ยยย กว่าจะได้เทพก็เหนื่อยกันหน่อย

ถ้ามันลำบากนักก็เอาของ J มาแปลงใส่เถอะครับ

เป็นดิจิตอลใช้ได้เหมือนกัน แค่มันจะไม่ได้ความเป็นตรงรุ่นแค่นั้นเอง

อันนี้น่าสนสุดแล้ว

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์