Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เจาะไฟตัดหมอกหลัง
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจาะไฟตัดหมอกหลัง  (อ่าน 7699 ครั้ง)
pon
Junior

กำลังใจ: 16

« เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 00:21:40 »

รบกวนเพื่อนี่เคยเจาะช่วยบอกวิธีเจาะให้หน่อยคับ ยังไม่กล้าลงมือเจาะกลัวเสียกันชน ก๊ากๆๆ

[url=http://image.ohozaa.com/show.php
MOO T_T
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 11:09:07 »

เอาด้วย อิอิอุอุ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 15:55:35 »

ซึ้ง

น่าจะต้องร่างแบบ ใส่ในกระดาษก่อน
ดูจุดยึดของที่ได้มาต้องเตรียมอะไรบ้าง
หาแนวเจาะ ให้ดี

ผมเองก็กะจะทำอยู่ ยังหาของไม่ได้
เลยมาขอดูท่านอื่นแล้วกัน ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
pon
Junior

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 เมษายน 2011, 00:50:58 »

Oh!! Goddd...

[url=http://image.ohozaa.com/show.php
pon
Junior

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 เมษายน 2011, 21:05:59 »

ไปไหนกันหมดนี่ ร้อนจะตาย..แฮ๊กๆ

yajoop2011@EBA057
Super Senior

อัปปะมัตตา นะ มียันติ ผู้ไม่ประมาท ย่อมไม่ตาย

กำลังใจ: 6

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 10:21:53 »

บายๆ บายๆ บายๆ

By yajoop2011
angel
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 16:02:27 »

ทำได้ แต่ไม่มีของ จ๊ากๆ เดี๋ยวหาได้แล้วจะบอกครับ  คร่าวๆก็ร่างกรอบที่จะเจาะ  ลงบนกันชน ดูให้ดีอย่าหัยเบียว เสร็จแล้ว ก็เอาสว่านเจาะปูน  จ๊ากๆ ไม่ช่าย สว่าน ตัวเล็กใส่หัวสว่านตัวเล็กเจาะขอบในกรอบรอบๆ เสร็จแล้วลองใส่ไฟดู ถ้าใส่พอดีก็ขัดแต่ง ใส่ไฟต่อไฟจบ  บรืนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน บายๆ  (ดูเหมือนง่ายเนอะฮ่าๆๆๆ)
บุคคล_ทั่วไป
High Super Senior

ถึงของแต่งไม่ตรงรุ่น แต่ก็ตรงใจตรูอ่ะ

กำลังใจ: 83

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 23:13:50 »

ทำได้ แต่ไม่มีของ จ๊ากๆ เดี๋ยวหาได้แล้วจะบอกครับ  คร่าวๆก็ร่างกรอบที่จะเจาะ  ลงบนกันชน ดูให้ดีอย่าหัยเบียว เสร็จแล้ว ก็เอาสว่านเจาะปูน  จ๊ากๆ ไม่ช่าย สว่าน ตัวเล็กใส่หัวสว่านตัวเล็กเจาะขอบในกรอบรอบๆ เสร็จแล้วลองใส่ไฟดู ถ้าใส่พอดีก็ขัดแต่ง ใส่ไฟต่อไฟจบ  บรืนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน บายๆ  (ดูเหมือนง่ายเนอะฮ่าๆๆๆ)

ตามนี่ครับ ผมเห็นร้านเขาทำ

bento
Professor

ยังไงก้อเออี

กำลังใจ: 602

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 20:27:33 »

ไปไหนกันหมดนี่ ร้อนจะตาย..แฮ๊กๆ
ไปซื้อไฟที่ไหนมาอ่ะ พี่พร

Sakdinon22
Sophomore
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2012, 10:59:15 »

ใส่เป็นไฟท้ายวอลโว่ของพวกรถบรรทุกสิครับ ราคา 40 บาทถ้วน
Sakdinon22
Sophomore
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2012, 11:15:35 »

ขอบยางอาจจะเน่าไปหน่อยครับ 55 พอดีผมเอาเศษมาปะติดปะต่อกัน รอเก็บสีรถอยู่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิถุนายน 2012, 11:19:09 โดย Sakdinon22 » บันทึกการเข้า
Sakdinon22
Sophomore
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2012, 11:15:47 »

**อุปกรณ์**

1.คัตเตอร์ขนาดจับถนัดมือ หรือใบใหญ่
2.เมจิก
3.ไม้บรรทัด
4.กระดาษแข็ง /ฟิวเจอร์บอร์ด
5.สว่าน
6.เหล็กรู 1 เส้น
7.น็อต ตัวผู้/เมีย/อีแปะ ขนาดรูเหล็กรู ไม่ต้องยาวมากครับ สัก ไม่เลย 1 นิ้ว
8.สายไฟ / เทปพันสายไฟ

**วิธีทำ**

1.วัดขนาดของกรอบไฟ กว้าง*ยาว ครับ
2.ได้ขนาดแล้วร่างลงกระดาษแข็ง /ฟิวเจอร์บอร์ด
3.นำแบบที่ได้ไปทาบ แล้วลงเมจิก เป็นสี่เหลี่ยมเลยครับ
  (การกะระยะ-ถ้าเป็นรุ่นตูดเป็ดต้องเลื่อนขวาจากที่ผมเจาะมาอีกสัก 3-5 นิ้วครับ ไม่งั้นไม่พ้นคานพลาสติกของกันชน ถ้าไม่พ้นต้องตัดออก)
4.นำคัตเตอร์กีดตามรอยเมจิก ไม่ต้องออกแรงมากครับแค่พอ ล้อมกรอบให้ระยะสี(ไม่งั้นเวลาเราเเจาะรูสีมันจะแตกแบบไม่มีขอบเขตครับ)
5.นำสว่านเจาะรูให้รอบภายในกรอบ (ให้ระยะใกล้เคียงกับเส้นเมจิกจะได้เก็บงานง่ายครับ)
6.นำคัตเตอร์ ค่อย ๆ หั่น ค่อย ๆ เฉือน ตัดตามรูที่เจาะ และเก็บงานครับ (พยายามอย่าใช้ตะไบครับ เพราะสีมันจะแตก)

**ใส่ไฟ**

7.ถอดกันชนหลัง โดยจะมีพุกพลาสติก 4 ตัว จะมีที่บังโคลนซุ้มล้อ 2 ตัว ด้านหลัง 2 ตัว + เปิดฝาท้ายจะเจอน็อตตัวเมียอีก 4 ตัวครับ ไขออก
  ให้หมด
8.ลูบ ๆ คลำ ๆ ดึง ๆ รั้ง ๆ แล้วก็หลุดครับ นำไฟที่เราได้มา ยัดเข้าข้างในครับ เทียบดูว่า ใส่ได้ ไม่ได้ยังไง เราก็ตกแต่งเพิ่มให้ยัด ไปได้ โดยใส่        จากข้างใน
9.นำเหล็กรูตัดให้เหลือแค่ 12 รู แล้วทำการดัด งอ บิด ตบ (เพราะเราจะทำให้เหล็กรูเป็นสายกราวน์ครับ ซึ่งต้องยึดกับตัวรถ ซึ่งมีรูรอไว้แล้ว  อิอิ)
10.เหล็กรูที่ทำการบิด งอ ตบ บิด เตะ แล้ว จะออกมาทรงตัว L มีหางนิด ๆ ครับ ก็ทำการใส่น็อตยึดกับตัวรถ(ถอดกันชนมา ก็จะเห็นรูรออยู่ ครับ)
11.เมื่อยึดแล้ว 1 ข้าง นำอีก 1 ข้างยึดกับไฟครับ แล้วลองใส่กันชนดูว่าระยะ พอถู ๆ ไถ ๆ กระเสือก กระสนเข้าไปได้ไหม (ถ้ายังไม่ได้ ก็มา ตบ เตะ เหล็กรูอีกรอบครับ เอาให้พอเหมาะ พอใกล้เคียง)
12.แกะไฟท้ายด้านขวา หรือด้านที่ใกล้เคียงกับ ไฟที่ใส่เข้าไปใหม่ หาดูครับ ว่าอันไหนไฟท้าย จะมี 3 เส้น (นำเส้นที่อยู่คู่กัน ผมจำไมไ่ด้ว่าสีอะไร แต่ไม่น่าใช่เส้นลาย เพราะเส้นลายจะเป็นกราวน์ ก็เอาอีกเส้นที่ไม่ใช่ลายนั่นล่ะครับ 55)
13.ปลอก ถลอก ควั่น ออกมาครับ แล้วจั้มสายไปลงที่ไฟที่ต่อเข้าไปใหม่ ลองเปิดดูครับ ติดแน่นอน ถ้าไม่ติด หาอะไรขูด ๆ ถู ๆ ตรงเหล็กรูที่ต่อกับตัวถังรถดูครับ พันเทป เก็บเส้นให้เีรียบร้อย
14.ประกอบเข้าตามที่ท่นได้ถอดออกมาครับ
15.หายางขอบ ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่ายางอะไร ไปมึนอยู่ร้านอะไหล่พักนึงครับ บอกจะเอายางใส่ขอบ เค้าก็ถามว่าขอบอะไร ผมก็ไม่รู้จะบอกยังไง เลยบอกเอาไปแต่งขอบ นั่นแหละ เค้าถึงจะยอมพาไปเลือกขนาด 555

**16.ระวังคัตเตอร์บาดมือครับ คมมาก !! พลาดง่าย !! -ใจไม่ถึงอย่าทำครับ- 555 ผมล้อเล่นนะ

..ขาดตกบกพร่องตรงไหนขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ *รูปไม่ได้ถ่ายไว้เลยครับ เพราะว่าเลือดนอง ด้วยคัตเตอร์บาด..

** ผมก็ทำตามในกูเกิ้ลเนี่ยล่ะครับ แต่จำไมไ่ด้ว่าเว็บไหนขออภัยด้วยครับ ที่ไม่ได้ให้เครดิต อิอิ **

>> อย่าลืมนะครับ ไฟท้ายเป็นของรถบรรทุก ยี่ห้อวอลโว่ครับ มีกรอบ 2 สี เลือกซื้อตามใจชอบ << หลอดขนาด 24 V.
    - - อย่าลืมซื้อหลอดเปลี่ยนเป็น 12 v. ด้วยครับ - -

ไม่ใช่สปอร์ตไลท์ แสงไม่แยงตารถคันหลังแน่นอนครับ เอ๊ะ ! รึแยงไม่รู้ 555 แต่ไม่ร้อน กรอบไม่ละลายแน่นอนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิถุนายน 2012, 12:03:38 โดย Sakdinon22 » บันทึกการเข้า
Sakdinon22
Sophomore
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2012, 11:59:28 »

ZepHirO~AE.T519
Professor

=ปทุมธานี 019

กำลังใจ: 120

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2012, 14:13:54 »

สุดยอด สุดยอด

สนใจสมัครสมาชิกของพื้นที่ติดต่อได้เลยครับ 086-068-6762 ครับ
ล้มแล้วต้องลุก..และก้าวต่อไป
Line ID : zephirolom
tonfad

กำลังใจ: 61

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2012, 00:45:44 »

สุดยอด
╉『 PiCk_aE101™』╉

กำลังใจ: 3

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2012, 15:48:22 »

ผมขอเสนอหน่อยครับร่างแบบโอเคแล้วก่อนเจาะควรนำสก๊อตเทปแปะลงไปให้ใหญ่กว่าแบบที่เราร่างหน่อยแล้วก็เจาะตามแบบ...เพื่อกันสีตรงที่เราเจาะแตกครับ...ตอนที่ผมทำนะครับ
สก๊อบเทป นิตโต้แบบนี้นะครับ..

『คลิ๊กด้านล่างครับ ขายของAE10x รถผมประสบณ์อุบัติเหตุ 』<br />http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=42126.0
crystal_cs1
Freshy
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012, 09:44:52 »

คาสิโนออนไลน์ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ผลบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์