Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สามห่วง AE 101 auto GXi ปี 95-96 180000 - 200000 แพงไปไหมครับช่วยแนะนำด้วยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สามห่วง AE 101 auto GXi ปี 95-96 180000 - 200000 แพงไปไหมครับช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 4667 ครั้ง)
superm203
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 01 กันยายน 2012, 16:45:00 »

คือ อยากได้รถ สามห่วงสักคัน งะครับ เลยอยากถามว่า 1.สามห่วงเกียร์ AT กับ  MT แบบไหนจะดีกว่าครับ อะไหล่แบบไหนหาง่ายกว่ากันครับ  2.เจ้า สามห่วงAE 101 auto ปี 96 1.6  GXi  ราคา 200,000  แพงไปไหมครับ แล้วปกติราคาเท่าไรกันครับ 3.แล้วพี่ๆมีหลักการในการดูเจ้าสามห่วงนี้ ยังไงไม่ให้ถูกหลอก คือ ได้รถที่ดี ไม่ตัดหัวต่อท้าย ไม่เป็นแท็กซี่ ไม่ชนหนัก งะครับ   
คนเดิม
Junior

รักทุกคนครับ

กำลังใจ: 10

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2012, 18:17:12 »

ถ้าต่อรองราคาได้ ก็จะดีมากครับ

ชีวิต ต้องสู้ และ ก้าวเดินต่อไป ท้อได้ แต่อย่าถอย ขอบคุณทุก ๆ กำลังใจ ครับ
yakoolza
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กันยายน 2012, 19:13:20 »

200,000 มี option อะไรบ้างสภาพรถเป็นอย่างไร  รถเต๊นท์ หรือ รถบ้าน  คับ
ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กันยายน 2012, 19:53:13 »

ถ้ารถเดิมๆทุกอย่างสองแสนนี่แพงครับ ราคากลางๆแบบขายกันเองก็แสนห้าครับ ไม่ช้ำทั้งผู้ขายและผู้ซื้อ จะออโต็หรือกระปุกก็ต้องอยู่ที่ตัวเรานั้นแหละครับ

BungLef SBA
Super Senior
*

ผมไม่เคยมองข้ามใคร..แต่ใครอย่ามองข้ามผม

กำลังใจ: 31

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 กันยายน 2012, 20:53:53 »

ผมก้อซื้อมาที่  ราคา 185000 ae101 ปี95 AT สีเดิมๆ มีชน 1จุด เครื่อง 4a fe เดิมๆ

ภายใน ไฟฟ้าทั้งคัน เบาะกำมะหยี่ เบาะหลังพับได้ OPTION ครบ ตัวท๊อป

มิตรภาพหาไม่ยาก ถ้าหากเราเดินออกไปหาสิ่งใหม่ๆ  
superm203
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 กันยายน 2012, 21:54:46 »

200,000 มี option อะไรบ้างสภาพรถเป็นอย่างไร  รถเต๊นท์ หรือ รถบ้าน  คับ   

เป็นรถเต้นท์ครับ สภาพเดิมๆ ยังไม่ติดแก๊ส  สภาพอยู่ในเกนดีครับ ไม่ช้ำมากนะ   สำหรับผมนะ
การบ้าน
AE Thailand Club Member
High Super Senior

....

กำลังใจ: 175

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 กันยายน 2012, 22:01:19 »

200000 ถ้าเดิมๆ มีแก๊สมั้ย ยังไม่เห็นตัวรถ สำหรับผมราคาแรงไปนิดครับ   สุดยอด สุดยอด สุดยอด

1.ตัวท๊อปเดิมๆ ไม่น่าเกิน 165000 ครับ
2.ตัวท๊อปแต่ง อยู่ที่ของที่มีว่าเหมาะสมกับราคามั้ย

หรือลองดูหน้าซื้อขายครับ ผมเห็นหลายคัน ราคาไม่แรงเว่อร์ สวยๆลองดูครับ อย่างน้อยๆก็คนในคลับเดียวกัน น่าจะคุยกันตรงๆ โอเคกว่าครับ

รับทำโคมดำ - มุมส้ม - smoke รับประกันชิ้นงาน / ขายชุดไฟ XENON ราคา 3200-3900 บาท
--> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=12558.0 <--
ศูนย์ 8 ห้า - 149 - หนึ่ง 1 หก 9
อาตือ
Senior

GE DA-KE

กำลังใจ: 167

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 05:16:35 »

ตึงไปหน่อยครับ

G@USS

กำลังใจ: 29

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 22:16:37 »

ถ้าเป็นผม จะลองขับดูก่อนครับ ถ้าเน้น AUTO ก็ ลองระบบเกียร์ ตรวจสอบเบื้องต้น ดึงเบรคมือ เข้าเกียร์ D
รถต้องไม่ดับและไม่เดินหน้า หรือ กระตุก ครับ  ช่วงล่างก็ทดสอบดู เสียง การโยนพวกนี้ครับ

ถ้ามีรูปทุกมุมจะช่วยดูก็จะดี
ถ้าอนุรักษ์ นิยมก็ ทะเบียนเดิม มีหมวดตัวเลขนำหน้าอักษร  อันนี้ช่วยในการล้างเล่มย้อมแมวได้เลยที่เดียว
ในเล่มมีประวัติการเปลี่ยนมือ ที่ชัดเจน

กันชนหน้างุมลง ชายล่างดำ ไฟเลี้ยวกันชนสั้น ไฟหน้าลาย  ไฟมุมลาย  ไฟท้ายขาว ไฟทั้งหมดของ Koito  ทับทิมหลังดูยากสักหน่อย
เอาง่ายดูตัวอักษรในแผงทับทิมหลังจะออกสีเงิน มัน เงา เบื้องต้นต้องไม่ซีดจาง

ระบบกระจกไฟฟ้า มีหมอนที่เบาะตอนหลังในเครื่อง1600  ส่วนไฟเบรคหลังดวง3 กับปรับกระจกข้างไฟฟฟ้าไม่แน่ใจออฟชั่นเสริมรือเปล่าว

ขอบกระจกตรงยางต้อง โครมเมี่ยมแทรกในเนื้อยาง  กระจกหน้า หลังและยางขอบประตู ในรุ่น 1600

ยางอะไหล่กระทะ 14 ถ้าแม็กอาจจะได้ลายแท้ เดิมๆ ที่มากับรถครับ
เอาคร่าวๆ แค่นี้ก่อนครับ ถ่ายรูปมาให้ช่วยดูถ้าจะดีสุด ครับ  ห้องเครื่อง ทุกมุมภายในภายนอกเลยนะครับ
จะช่วยดูให้

บายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2012, 22:18:51 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
superm203
Freshy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 10:33:33 »

ได้ครับกำลังไปหารูปอยู่ครับ ขอบคุณมากๆเลย ครับ ทุกคน
037 นายยุทธ

กำลังใจ: 198

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A GE 20 V ดำ
อุปกรณ์แต่งรถ: ไม่มี
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 12:05:35 »

เสียดายตอนนี้ผมเปลี่ยนใจไม่ขายรถผมแล้วครับ
ถ้าเดิมราคานี้ผมว่าตึงครับ รถผมฝาดำ ตอนนั้นออโต้แต่ตอนนี้เป็นหกเกียร์ละ
สีดำนกแก้ว ซันลูฟแท้ตรงรุ่น หน้า fx ภายในไฟฟ้าหมด เบาะแผงประตูชุดภายในเป็น ลิคาโล่แท้
เครื่องเสียงพอประมาณจอป็อบอัพพายโอเนีย ติดแก็ซหัวฉีด พึ่งฮอลเครื่องมาสดๆผมยังตั้งอยู่ยี่สิบตั้นๆเลยช่วงล่างตรึม ใจเย็นๆลองหาดูในคลับเรานี่ละครับผมว่าคุ้มกว่านะ
อย่างรถผมที่ไล่มาถ้าเอารถเดิมมาแล้วมาหาของใส่ ไอ้ของที่จะใส่ลงไปเนี่ยครับมันแพงกว่ารถอีก
BEEP BEEP!
Senior

กำลังใจ: 10

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 กันยายน 2012, 17:46:17 »

เสียดายตอนนี้ผมเปลี่ยนใจไม่ขายรถผมแล้วครับ
ถ้าเดิมราคานี้ผมว่าตึงครับ รถผมฝาดำ ตอนนั้นออโต้แต่ตอนนี้เป็นหกเกียร์ละ
สีดำนกแก้ว ซันลูฟแท้ตรงรุ่น หน้า fx ภายในไฟฟ้าหมด เบาะแผงประตูชุดภายในเป็น ลิคาโล่แท้
เครื่องเสียงพอประมาณจอป็อบอัพพายโอเนีย ติดแก็ซหัวฉีด พึ่งฮอลเครื่องมาสดๆผมยังตั้งอยู่ยี่สิบตั้นๆเลยช่วงล่างตรึม ใจเย็นๆลองหาดูในคลับเรานี่ละครับผมว่าคุ้มกว่านะ
อย่างรถผมที่ไล่มาถ้าเอารถเดิมมาแล้วมาหาของใส่ ไอ้ของที่จะใส่ลงไปเนี่ยครับมันแพงกว่ารถอีก
สุดยอด

MY TOYOTA COROLLA IT SO STRONG !!!
AE5742
Junior

กำลังใจ: 32

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE 1600CC

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 กันยายน 2012, 11:11:55 »

เห็นแล้วอยากขายเลยครับ สนใจ pm มานะ เผื่อขายให้ มีประกันชั้น1ติดไปด้วยนะ  อิอิอิอิ
superm203
Freshy
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 10:48:29 »

เห็นแล้วอยากขายเลยครับ สนใจ pm มานะ เผื่อขายให้ มีประกันชั้น1ติดไปด้วยนะ  อิอิอิอิ
  ลงรูปให้ดูหน่อยครับ อยากได้ครับ เดิมๆ งะ แต่งก็ได้นิดหน่อย แต่ขอเครื่องเดิมครับ
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 12:58:02 »

ถ้าเป็นผม จะลองขับดูก่อนครับ ถ้าเน้น AUTO ก็ ลองระบบเกียร์ ตรวจสอบเบื้องต้น ดึงเบรคมือ เข้าเกียร์ D
รถต้องไม่ดับและไม่เดินหน้า หรือ กระตุก ครับ  ช่วงล่างก็ทดสอบดู เสียง การโยนพวกนี้ครับ

ถ้ามีรูปทุกมุมจะช่วยดูก็จะดี
ถ้าอนุรักษ์ นิยมก็ ทะเบียนเดิม มีหมวดตัวเลขนำหน้าอักษร  อันนี้ช่วยในการล้างเล่มย้อมแมวได้เลยที่เดียว
ในเล่มมีประวัติการเปลี่ยนมือ ที่ชัดเจน

กันชนหน้างุมลง ชายล่างดำ ไฟเลี้ยวกันชนสั้น ไฟหน้าลาย  ไฟมุมลาย  ไฟท้ายขาว ไฟทั้งหมดของ Koito  ทับทิมหลังดูยากสักหน่อย
เอาง่ายดูตัวอักษรในแผงทับทิมหลังจะออกสีเงิน มัน เงา เบื้องต้นต้องไม่ซีดจาง

ระบบกระจกไฟฟ้า มีหมอนที่เบาะตอนหลังในเครื่อง1600  ส่วนไฟเบรคหลังดวง3 กับปรับกระจกข้างไฟฟฟ้าไม่แน่ใจออฟชั่นเสริมรือเปล่าว

ขอบกระจกตรงยางต้อง โครมเมี่ยมแทรกในเนื้อยาง  กระจกหน้า หลังและยางขอบประตู ในรุ่น 1600

ยางอะไหล่กระทะ 14 ถ้าแม็กอาจจะได้ลายแท้ เดิมๆ ที่มากับรถครับ
เอาคร่าวๆ แค่นี้ก่อนครับ ถ่ายรูปมาให้ช่วยดูถ้าจะดีสุด ครับ  ห้องเครื่อง ทุกมุมภายในภายนอกเลยนะครับ
จะช่วยดูให้

บายๆ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ไอ้เจ็ก เด็กชล
Professor
*

เวลาผ่านไป อะไรๆ ก็เปลี่ยนแปลง

กำลังใจ: 194

รถยนต์: ae 101 กำลังหร่อย
รหัสเครื่องยนต์: 4 afe แก่แดด
อุปกรณ์แต่งรถ: ทุกอย่างเปลี่ยนหมด ยกเว้นเครื่อง^^
สังกัดพื้นที่: ชลบุรี-มิตร ae.t พื้นที่ที่คุณรู้จัย
ที่อยู่: ทะเลงาม ข้าวหลามหนองมน ประชาชนสามัคคี ประเภณีวันไหล

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 14:37:05 »

จ๊ากๆ.....ถ้าเดิมสนิท  ยังไงก็แพงไปนะผมว่า  165000-170000  ผมว่าราคานี้ น่าจะหาไมยากครับ สุดยอด

อาตี๋ อีโบ
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #16 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 16:55:51 »

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

อย่างที่ว่าไว้เนอะ พี่..... วาสนา พาไป 5555

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
037 นายยุทธ

กำลังใจ: 198

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A GE 20 V ดำ
อุปกรณ์แต่งรถ: ไม่มี
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #17 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 20:10:16 »

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

อย่างที่ว่าไว้เนอะ พี่..... วาสนา พาไป 5555

555 ครับเกือบไปแล้วผม
เก็บไว้ประดับบารมีเหมือนเดิมดีกว่า
superm203
Freshy
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 10:47:54 »

จ๊ากๆ.....ถ้าเดิมสนิท  ยังไงก็แพงไปนะผมว่า  165000-170000  ผมว่าราคานี้ น่าจะหาไมยากครับ สุดยอด
  ขอบคุณครับ ทุกคน ตาสว่างขึ้นมา เลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์