Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สอบถามเรื่องช่วงล่างกับเครื่องหน่อยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องช่วงล่างกับเครื่องหน่อยครับ  (อ่าน 2076 ครั้ง)
arms11
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010, 23:03:49 »

ผมใช้ae101เครื่อง4a feกินน้ำมันเครื่องครับต้องเติมเกือบทุกอาทิตย์เลย เซร็ง
เวลาสตาร์ทเครื่องเช้าควันขาวเยอะมากๆทำไงดี เศร้าเขี่ยๆ
เเล้วโช้คหลังมานนิมเเบยวบๆเลยอะครับน้ำมันโช้คมานหมดอายุหรือปล่าวครับ ขยัน
ระหว่างเอาโช้คเดิมไปโมหรือเปลี่ยนใหม่ยกชุดเลยอันไหนจะคุมกว่ากันครับ
 aombขอบคุณล่วงหน้านะครับ ซึ้ง
Sugarman
AE Thailand Club Staff
Professor
*

พรุ่งนี้....ต้องดีกว่าวันนี้

กำลังใจ: 948

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 03:18:30 »

...เอาเท่าที่รู้ล่ะกันครับ
1. ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยเป็น แหะๆๆ
2. ของผมเคยเป็น เปลี่ยนแหวนลูกสูบ หายครับ  สุดยอด
3. ไม่รู้ว่ารั่วรึเปล่าถ้างั้นคงต้องเปลี่ยนใหม่

รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบต่อเด้อ  อิอิอุอุ
... 

วันนี้คุณทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างรึยัง
Bangyaiboy
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 08:42:18 »

1.อาการกินม้ำมันเครื่อง
-ลองเช็ควันเวย์วาวล์ที่ฝาวาวล์ว่ามันรั่วหรื่อไม่ เจ้าตัวนี้จะมีท่อยางสีดำๆต่อเข้าคอไอดี ถ้ารั่วควันไหล
-ยางตีนวาวล์อาจจะเสื่อมน้ำมันเครื่องรั่วเข้าห้องเผาไหม้ อันนี้ต้องเข้าอู่ครับ
-ถ้าเครื่องหลวมหรือแหวนตายต้องเข้าอู่เช็คกำลังอัดของแต่ละสูบครับ
2.โช๊คหลังถ้านิ่มๆยวบๆผมเดาว่ารถคงติดแก๊สมา ให้เอาสปริงหลังของท้านโด่งยัดแทน แนะนำอู่แถวๆเลยโลตัสแครายราคาไม่แรงครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์