Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รอบเครื่องตกเป็นเพราะอะไรครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รอบเครื่องตกเป็นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 2754 ครั้ง)
jomhang
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 17:48:19 »

รอบเครื่องตกเวลาออกตัวใหม่ๆและเวลาจอดติดไฟแดงรอบเครื่องจะตกและขึ้นเหมือนจะดับต้องเบิ้ลเครื่องช่วยและไปทำให้แอร์มีปัญหาด้วยคือจังหวะรอบตกแอร์เหมือนจะตกตามพอเบิ้ลเครื่องแอร์ก็ขึนตามเป็นที่อะไรรบกวนผู้รู้ด้วยครับ
Bangyaiboy
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 13:04:17 »

แว็คคั่มแอร์สกปรกหรืออาจจะเสียปิดตายไม่ยอมเปิดครับ เจ้าตัวนี้จะทำงานสัมพันธ์กับคอมแอร์ เมื่อคอมแอร์ทำงานเจ้าตัวนี้จะเปิดให้อากาศไหลผ่านเข้าคอไอดีเพื่อเพิ่มรอบเครื่องไปที่ประมาณ1000รอบ เมื่อแอร์ตัดจะปิดรอบเครื่องก็จะตกมาอยู่ที่ประมาณ800รอบ เซียงกงไม่เกิน500จ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2010, 15:27:26 โดย Bangyaiboy » บันทึกการเข้า
jomhang
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มกราคม 2010, 11:23:29 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับbangyai boy แล้วมีจุดอื่นต้องดูแลเพิ่มเติ่มอีกป่าวครับ เศร้าเขี่ยๆ
Bangyaiboy
Sophomore
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มกราคม 2010, 15:53:55 »

อีกอันที่ต้องคอยล้างถ้าสกปรกก็ปีกผีเสื้อกับisc valve เจ้าตัวนี้ก็ช่วยในเรื่องของรอบเดินเบาครับ ลองถอดท่อยางไอดีแล้วกดลิ้นเร่งดูสะภาพถ้าโสมากก็ล้างไปด้วยก็ดีคับ
jomhang
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 14:40:00 »

รบกวนอีกหน่อยไม่มีความรู้เลยครับจะถอดล้างเองได้ป่าวครับปีกผีเสื้อแล้วมันอยู่ตรงไหนครับถ้าหันหน้าเข้าหาหน้ารถ ขอบคุณครับ
Bangyaiboy
Sophomore
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มกราคม 2010, 15:36:26 »

รบกวนอีกหน่อยไม่มีความรู้เลยครับจะถอดล้างเองได้ป่าวครับปีกผีเสื้อแล้วมันอยู่ตรงไหนครับถ้าหันหน้าเข้าหาหน้ารถ ขอบคุณครับ

วันหลังถ้าผมถอดออกมาล้างจะถ่ายรูปมาฝากครับ แต่กล้องมือถือนะครับไม่รู้จะชัดอะป่าว
ถ้าครั่วๆหันหน้าเข้าหาเครื่องดูที่กรองอากาศจะมีท่อยางต่อเข้าคอไอดี ถอดท่อออกมาข้างในจะมีลิ้นเร่ง ชุดปีดผี้เสื้อจะถูกยึดน๊อตเบอร์12จำนวน4ตัว ด้านล่างจะมีท่อน้ำวน2ท่อ ท่ออากาศที่จ่ายผ่านiscวาวล์อีก1เส้น ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2010, 15:37:32 โดย Bangyaiboy » บันทึกการเข้า
yellow_NOBITA
AE Thailand Club Member
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มกราคม 2010, 16:23:00 »

พึ่งรู้หลักทำงานแวคคั่มแอร์ก็วันนี้ ขอบคุณครับ

ว่าแต่แว็คคั่มมันถอดมาล้างได้ปล่าว เห็นเป็นพลาสติก
Khonrhangkhao
High Super Senior

" อย่าวาดฝัน จนลืมทำให้เป็นจริง "

กำลังใจ: 749

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 19:40:35 »

สุดยอด
ดีครับได้ฟามรู้ดี

"Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."

บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์