Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ขำขำ ลองอ่านดูนะเผื่อโดนใจ 55+
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขำขำ ลองอ่านดูนะเผื่อโดนใจ 55+  (อ่าน 1829 ครั้ง)
~ tongzツEBA#OO3 ~
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 86

รถยนต์: CORoNA ExsiOR【ツ】
รหัสเครื่องยนต์: SSS + KiNGKoNG PoWER.
อุปกรณ์แต่งรถ: Alpinestar & RAYS VarenZA
สังกัดพื้นที่: Sport Touring.

« เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 20:49:02 »

หรือผู้หญิงคือเพศที่น่าเบื่อกันแน่นะ แต่ทีผู้ชายกินเหล้า สูบบุหรี่ล่ะ -_-''

แหม... แต่มันก้อเรื่องจริงทั้งนั้น 555

ตลาดนัด...ห้างสรรพสินค้า...สถานที่ที่น่าเบื่อที่สุดในโลก

ผู้หญิงน่าเข้าหา...เมื่อเธอเดินหนี
          ผู้หญิงน่าอยู่ใกล้...เมื่อเธอหมางเมิน
          ผู้หญิงน่าโหยหา...เมื่อเธอยังไม่ใช่แฟนเราเท่านั้น

และเมื่อเราได้หัวใจเธอไว้ในกำมือ เธอก็เหมือนเกมที่เราเล่นเคลียร์แล้ว ไม่มีอะไรน่าสนุกอีกแล้ว จะเข้าทางไหนได้โบนัส

เดินตรงไหนเป็นทางลัดทะลุปรุโปร่งแล้ว จะเหลืออะไรให้ค้นหาอีกเล่า นั่นล่ะ...จุดเริ่มต้นของความน่าเบื่อ

เรื่องที่ผมต้องเขียนในวันนี้ ถือเป็นเรื่องน่าเบื่ออันดับท็อปของการมีแฟน

การไปช้อปปิ้ง ไม่ว่าจะห้างสรรพสินค้า ตลาดนัด เปิดท้าย หรือแม้กระทั่งซูเปอร์มาร์เก็ต การเดินตามเฉยๆ เป็นเวลาหลายๆ

ชั่วโมงโดยไม่สามารถทำอะไรที่อยากทำได้เลย มันจะมีอะไรน่าเบื่อไปกว่านี้แทนที่จะเอาเวลาไปสร้างประโยชน์กับโลกใบนี้ (จริงๆ

เอาไปเตะบอล แทงสนุ้ก กินเหล้า ดูบอล หรือไม่ก็หลีหญิง) ยังมีประโยชน์กว่าการมาเดินตามคุณเธอเขาไปไหนไม่รู้ ไม่มีจุดหมาย

ไม่รู้ว่าอยากได้อะไรแค่มาเดินไปงั้นๆ

งั้นเรามาดูกันสิว่า ชายอกสามศอกหน้าท้องวันแพ๊คอย่างผมจะต้องทนเดินดูอะไรกับแฟนบ้าง

เครื่องสำอาง

อายเชโดว์ เอาไว้ทาส่วนไหนของตาเนี่ย?
          อายไลน์เนอร์ มันต่างยังไงกะอายเชโดว์อ่ะ?
          มาสคาร่า มันทาอะไรอีกอ่ะ?
          แป้งพับ จะรู้ไหมเนี่ย? เฉดไหนเข้ากะผิวสีอะไร?
          ลิปสติก ไม่รู้ว่าสีไหนสวย รู้แค่ไม่ชอบให้ทา ทาแล้วชอบทำมา          หอมแก้มให้ลิปสติกติดล้างออกก็ยาก ไปไหนสาวๆ

ก็รู้ว่าโดนหอมมา เซ็งไหมเนี่ย ?

นี่ยังไม่รวมยาทาเล็บ น้ำหอมอะไรไม่รู้เยอะแยะ ทำไมต้องเรื่องมากขนาดนี้เนี่ย หน้าก็มีหู ตา จมูก เหมือนกันทั้งนั้น นี่แค่อย่าง

เดียวยังหงุดหงิดขนาดนี้ แล้วทั้งตัวจะขนาดไหน

รองเท้า 199 บาท

เคยดูไหม ตามสยามฯ เมเจอร์ฯ ตลาดนัดเปิดท้ายทั้งหลายแหล่เจอเมื่อไหร่เหมือนเด็กเจอร้านขนม จะส้นสูง ส้นเตี้ย เปิดส้น

ปิดส้น อะ! จะเลือกก็เลือกไป แต่อย่ามาถามได้ไหม ไม่รู้เรื่อง เคยใส่แต่ผ้าใบมาถามสิ Nike รุ่นนี้สวยไหม? PUMA รุ่นนี้เป็นไง?

จะตอบให้ แต่รองเท้่าผู้หญิง พูดจริงๆ นะครับ ไม่รู้ส้นเท้าอะไรเลยครับ

ชุดชั้นใน

อันนี้ไม่หงุดหงิดนี่บ้าแน่ๆ ลากไปยืนด้วยทำไมเนี้ย อายครับจะคัพ A คัพ B ไม่รู้ ตะขอหน้าหลัง ไม่รู้ แล้วที่หงุดหงิดสุดๆ นี่

ชอบเอามาทาบแล้วหันมาถามว่า "สวยไหม ?" ไม่รู้ ไม่เคยใส่โว้ย!!!!

คิตตี้

นี่ก็เหมือนกัน...เรื่องยาวเลย การ์ตูนตัวนี้เนี่ย เจอเมื่อไหร่โดดใส่เมื่อนั้น อ่ะ! น่ารักดีค้าบบบบ แต่เลือกไปเลยค้าบบ ไม่ต้อง

ถามผมเลยค้าบบ ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าตกลงมันเป็นแมว หรือหนู หรือแรคคูนกันแน่ ถ้าทำได้แฟนผมคงให้ผมแต่งชุดคิตตี้เดินกับเธอ

แล้ว นี่ดีนะที่มันยังไม่มีขาย

ของลด 50%

หนักสุดเลยอันนี้ อย่าไปเชื่อนะครับที่แฟนคุณพูดว่ายี่ห้อนี้ไม่ชอบเลย แพงเกิน ยี่ห้อนี้ไม่ชอบดีไซน์เลย เชื่อเถอะว่าไม่ว่ายี่ห้อ

ไหนเจอลด 50% เห็นเข้าใส่ทันที พยายามจะเดินหนีก็ฉุดไว้ แล้วฉุดไว้ทำไมรู้ไหม? เอาไว้ถามเหมือนเดิมว่า "สวยไหม?" สวยดี แต่

คนเยอะไม่ชอบ แย่งกันอย่างกะงานโรงเจเทกระจาด แทบจะตบกันตาย พอบ่นก็เถียงว่า ของมันถูกดี แหม...ถ้ามันถูกและดี เขาจะเอา

มาลดทำไม? พูดไปแล้วก็แค้น อย่าเผลอนะ จะเอาป้ายลด 50% ติดหลังแล้วจับโยนใส่กระบะลดราคาให้รู้แล้วรู้รอด!!!

"เอ้า...เร่เข้ามาครับ เร่เข้ามา แฟนผมถูกและดีครับ"

และ... นี่คือไฮไลท์ที่สุดของความน่าเบื่อ นั่นก็คือเวลาจะหาของกินนี่คือไดอาล็อกประจำ

แฟน "หิวยัง? กินไรดี?" - ผม "อะไรก็ได้...ตามใจ"
          แฟน "อยากกินอะไรล่ะ?" - ผม "อยากกินบะหมี่"
          แฟน "เบื่อแล้ว กินแป้ง...อ้วน" - ผม "งั้นกินอะไรอ่ะ?"
          แฟน "ไม่รู้อ่ะ ตามใจ" - ผม "…ถอนหายใจยาว..."
          แฟน "อะๆ กินอะไรก็ได้ ตามใจเลย" - ผม "บะหมี่ไง"
          แฟน "มีช้อยส์อื่นป่ะ " - ผม "ไม่รู้..คิดไม่ออกแล้ว"
          แฟน "ก็...อะไรก็ได้ คิดมาสิ" - ผม "ก็...บะหมี่ไง"
          แฟน "...ทำท่างอน..."

ถ้าคุณเป็นผม...จะทำยังไง

ก. ไม่กินอะไรเลยดีกว่า
          ข. กินบะหมี่ ที่มีแฟนไม่กินด้วยแล้วบ่นหิวตลอดทางที่เหลือ
          ค. กินแฟนแมร่งเลย ให้รู้แล้วรู้รอดไป!!!
          ง. กินตัวเองดีกว่า ถึงตายแล้วก็ยังอิ่มท้อง
          นี่แค่ตัวอย่างนะเนี่ย ย้ำว่าแค่ตัวอย่าง ถ้าเอาทั้งหม เนี่ยผมคงขาดใจก่อนเล่าจบแน่นอน

แล้วหลายคนคงถามอีกว่าเบื่อมากก็เลิกเลยสิ ทนคบอยู่ทำไม ? อะแหม!! ชายโฉดหน้าแย่อย่างผม หาใหม่ง่ายจังเลยนะ?

มีคนเอาเป็นแฟนก็บุญแล้ว เพราะจริงๆ แล้ว...แฟนก็ไม่ใช่เกมซะด้วยสิ

จะเลิกก็กลัวเหงา จะจีบคนใหม่ก็กลัวเขาไม่เอา
          ยอมอึดอัดกับคนเก่า แค่เฉาแต่ไม่เดียวดาย...ก็ยังดีกว่าไม่มีอ่ะ!!!

mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2008, 17:55:20 »

ดีเท่าไรแล้วทูนหัว ที่ได้ผัวขับเออี  เขิลล์
[~*LookjeaB*~]
Senior

มาแว้ววว

กำลังใจ: 14

รถยนต์: รอหน่อย กำลังจะมี AE เป็นของตัวเองละ
อุปกรณ์แต่งรถ: อยากได้...สติ๊กเกอร์ AE.T
สังกัดพื้นที่: จะสังกัด....BKK ตะวันออก

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2008, 18:01:39 »

ดีเท่าไรแล้วทูนหัว ที่ได้ผัวขับเออี  เขิลล์
งง งง งง
อืมมมมม  น่าคิดนะคะ

จะคิดการใด...จงคิดการให้ใหญ่เข้าไว้ .。.* แต่เติมความสนุกสนานลงไปด้วยเล็กน้อย ღ*.。. 
kengauto1600@EBA045
Sophomore

เด็กพระประแดงคับ

กำลังใจ: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 09:04:21 »

เอานะอย่าไปคิดมาก

กองเชียร์ กองเชียร์ กองเชียร์ กองเชียร์ กองเชียร์

เป้าหมายมีไว้พุ่งชน แต่บนถนนห้ามชน....

มันอันตราย.....ราย.......อิอิอิ
cutedevil
Super Senior

นางมารร้าย_AE92

กำลังใจ: 15

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 00:18:18 »

อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ

Nang_Marn_Rai@AE92_Red
..มันเป็นความรักที่ไม่ถึงกับสุข เป็นความทุกข์ที่ไม่ถึงกับเศร้า..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์