Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
มีอาการสะอึก และเสียงดังที่ถังแก๊ส
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีอาการสะอึก และเสียงดังที่ถังแก๊ส  (อ่าน 2985 ครั้ง)
★≈SPK™☆
Sophomore
**

กำลังใจ: -1

« เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 18:32:13 »

รถผมเพิ่งไปติดแก๊สมาไม่นานครับ สัก 1 เดือนได้มั๊ง  แรกๆ มีอาการเหมือน  สะอึก เฉพาะเวลาที่ ติดไฟแดง เกียร์ D รอบจะขึ้นๆลงๆ มากเลยครับ วูบๆ ตลอด
   ส่วนเสียงดังเกิดจากถังแก๊สด้านหลังอ่ะครับ  ดังประมาณเหมือนมีของแข็งอะไรอยุ๋ในถังจะดังมากเวลาแก๊สใกล้หมดอ่ะครับ ดังตามจังหวะเหยียบเร่งเลลยครับ
   ตอนแก๊สใกล้หมดถัง ดังซะเกือบดังกว่าวิทยุในรถอีกแน่ะครับ   เกิดจากสาเหตุอะไรอ่ะครับ

การพูดให้ร้าย ไม่ทำให้คนดีเป็นคนเลว เพราะเมื่อน้ำลด หินก็ยังอยู่ที่เดิม
โจ้_AE111
AE Thailand Club Member
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 19:04:15 »

กลับไปร้านที่ติดตั้งมาดีกว่าครับ มีเสียงดังในถัง น่ากลัว... กลัวสุดขีด..

★≈SPK™☆
Sophomore
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 09:37:49 »

เป็นเพราะช่างเค้าจูนแก๊สให้มันบางลง ใช่มั้ยครับ

เพราะเวลาใช้น้ำมัน ไม่มีปัญหานี้เลย

การพูดให้ร้าย ไม่ทำให้คนดีเป็นคนเลว เพราะเมื่อน้ำลด หินก็ยังอยู่ที่เดิม
winwar
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 13:20:21 »

เสียงดังน่าจะเป็นลูกลอยครับไม่น่าจะมีปัญหาครับถ้าไม่ดังตลอดเวลาแม้แก๊สเต็มครับ
อาการสะอึกแบบเพิ่งติดแก๊สไปให้อู่ที่ติดดูดีกว่าครับเพราะว่าเขาจะได้ไล่ดูให้หมดครับ
★≈SPK™☆
Sophomore
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กันยายน 2010, 15:34:19 »

ไปดูมาแล้ว เค้าบอกว่าเป็นเพราะ ตัวชดเชยรอบผมเสีย  ทั้งที่ผมบอกแล้วว่า ตอนเป็นน้ำมันไม่เห็นเกิดปัญหานี้เลย ( แต่ตอนเป็นน้ำมันก้อ มีบ้างที่รอบมันตกแล้วรถสั่น แต่จะเป็นพักเด๊ยว เดี๋ยวก้อหาย) แต่ เป็นแก๊สนี่ สะอึกๆ อึกๆ เลย บางทีรอเลี้ยวอยู่ ออกตัวไปได้ครึ่งทางเครื่องดับ อันตรายมากเลยครับ เป้นมา 2-3 ทีแล้ว เซ็งมากๆเลย นี่ต้องไปหาอู่ช่วยดูเรื่องรอบเดินเบาด้วยว่าเป็นจริงมั้ย

น้องเจ`เด็กดนตรี
Junior

เด็กดุ มหิดล #12

กำลังใจ: 4

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 20:52:02 »

ไปดูมาแล้ว เค้าบอกว่าเป็นเพราะ ตัวชดเชยรอบผมเสีย  ทั้งที่ผมบอกแล้วว่า ตอนเป็นน้ำมันไม่เห็นเกิดปัญหานี้เลย ( แต่ตอนเป็นน้ำมันก้อ มีบ้างที่รอบมันตกแล้วรถสั่น แต่จะเป็นพักเด๊ยว เดี๋ยวก้อหาย) แต่ เป็นแก๊สนี่ สะอึกๆ อึกๆ เลย บางทีรอเลี้ยวอยู่ ออกตัวไปได้ครึ่งทางเครื่องดับ อันตรายมากเลยครับ เป้นมา 2-3 ทีแล้ว เซ็งมากๆเลย นี่ต้องไปหาอู่ช่วยดูเรื่องรอบเดินเบาด้วยว่าเป็นจริงมั้ย

เพราะแก๊สจะทำให้เกิด คราบตรง ลิ้นปีกผีเสื้อ ทำให้ โรตารี่ โซลินอยด์วาล์ว (หรูจริง)

มีคราบเหนียวๆ ครับ

••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••

รับจ้างสอนดนตรีสากล-ไทย ทฤษฎีดนตรี ปฏิบัติดนตรี

เบอร์โทรติดต่อ 084-208-4897 เจครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=20147.new#new
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์