Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สวัสดีครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวสมาชิกใหม่ของเวปครับผม
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวสมาชิกใหม่ของเวปครับผม  (อ่าน 1737 ครั้ง)
Galon
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2013, 23:31:32 »

สว้สดีครับ เริ่มเกลิ่นก่อนเลย ตอนแรกตัวผมได้รถโตโยต้าสามห่วงมาใช้ได้ประมาณ 3 ปีแล้วครับ อยู่แถวบางแค ซอยหนองใหญ่ เป็นรถของคุณแม่ครับอยู่กันมาตอนนี้ก็ 18 ปีเข้าให้แล้ว  สุดยอด

แต่ไม่เคยจะสนใจที่จะลองค้นหาว่ารถรุ่นที่ตัวเองใช้จะมีเวปบอร์ดกับคนอื่นเค้าบ้างมั๊ย เคยแต่ค้นหาว่าที่เค้าแต่งสวยๆกันมีแบบไหนบ้าง(แต่ไม่ได้จริงจังนะ เพราะตอนนั้นยังหาเงินมาแต่งเองไม่ได้ 555)  เศร้าเขี่ยๆ

เคยคิดจะขายนะครับ แต่ลองถามคุณแม่ดู คุณแม่ตอบมาคำเดียวเลยครับว่า "รักมัน" เพราะเป็นรถคู่ทุกข์คู่ยากเค้ามา  แหะๆๆ

ตั้งแต่ใช้มาก็พังบ้างอะไรบ้างหลายรอบ ก็เข้าอู่ประจำไปตามประสา เพราะผมเป็นพวกที่ไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์ ช่วงล่าง ใช้อย่างเดียว ล่าสุดก็ได้ยกเครื่องใหม่เพราะชาปไหม้(แต่ใช้เครื่องรุ่นเดิมนะครับ)

พอเปลี่ยนมารอบนี้ ผมรู้สึกว่าที่อู่เค้าทำงานไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่ ไม่ใส่ใจลูกค้า แช่งๆ แช่งๆ กริ้วสุดๆ

ตอนนี้ผมก็เลยเริ่มอยากจะศึกษาอะไหล่ของรถ อยากจะค่อยๆทำรถขึ้นมาใหม่ให้สวยๆ ใช้งานได้สนุก ขับขี่สบาย ให้สมกับที่บ้านใช้เค้ามาเนิ่นนาน  หัวเราะ

เพราะตอนนี้เริ่มรู้สึกว่าขับแล้ว เสียงภายนอกจะเข้ามาในรถเยอะมากๆ อยากทำใหม่ใจจะขาด แต่ก็ไม่อยากเอาไปเข้าอู่เดิมแล้วอยากหาอู่ใหม่ที่ไว้ใจได้และราคาไม่แพง จะได้เอาเจ้าสามห่วงไปซิ่งแบบเท่ๆกับเขาซักที  ชน1 ชน1

สุดท้ายนี้ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวอยู่ในเวปบอร์ดแห่งนี้เพื่อหาความรู้เพื่อที่จะได้เป็นแนวทางในการทำรถขึ้นมาใหม่ด้วยนะครับผม มีอะไรก็ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ  ขอบคุณ
RED LEVIN
AE Thailand Club Member
Senior

กำลังใจ: 121

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2013, 00:06:34 »

บางกอกใต้ยินดีต้อนรับ นานสาระทั้งนั้น
 สุดยอด สุดยอด

BungLef SBA
Moderator
Super Senior
*

ผมไม่เคยมองข้ามใคร..แต่ใครอย่ามองข้ามผม

กำลังใจ: 31

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2013, 18:05:22 »

สุดยอด สุดยอด
ยินดีต้อนรับครับ

มิตรภาพหาไม่ยาก ถ้าหากเราเดินออกไปหาสิ่งใหม่ๆ  
อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2013, 19:13:50 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ยินดีต้อนรับครับ......ยอดเยี่ยมสำหรับคำเกริ่นแนะนำตัวครับ.....

อย่างแรก อยากให้ค่อยๆ ศึกษาหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ใจเย็นๆ ครับ ในกรณีที่เราได้รับมรดกตกทอดจากทางบ้านมา

สิ่งแรกที่อยากแนะนำคือ  เรื่องของ "การบำรุงรักษา"  ครับ,...... อย่าเพิ่งไปเน้นแต่ง 

ให้เก็บรายละเอียดของเดิมให้เรียบร้อยก่อนครับ, ส่วนไหนที่ชำรุดเสียหาย ค่อยๆ เปลี่ยน แก้ไขกันไป ใจเย็นๆ

ส่วนเรื่องการตกแต่ง, โมดิฟาย  สำหรับรถรุ่นนี้  มีของเล่นเพียบ ครับไม่ต้องห่วง.....สงสัยเรื่องไหน อยากได้ข้อมูลอะไร

ปรึกษาเพื่อนๆ สมาชิกในกลุ่มได้ ครับผม.... รอท่านอื่นนะ

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์