Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
แบตแห้งดีกว่าแบตน้ำไงอ่ะครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แบตแห้งดีกว่าแบตน้ำไงอ่ะครับ  (อ่าน 3262 ครั้ง)
hp_6365@EBA029
AE Thailand Club Member
Super Senior

ของจริงครับ

กำลังใจ: 20

« เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 23:52:43 »

พอดีใกล้เสื่อมแล้ว
อยากหาความรู้ครับ แหะๆๆ

คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
ความรัก ไม่ใช่แค่เรื่อง บนเตียง ลอง ระเบียง กันบ้างก็ได้
RKH06
High Super Senior

กำลังใจ: 125

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 21:05:39 »

ขยัน ขยัน ขยัน
ko34trd
Junior

ช่างซ่อมคอม

กำลังใจ: 6

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กันยายน 2010, 22:35:38 »

สงสัยไม่ต้องเติมน้ำกลั่นไง
ไม่ต้องเช็คบ่อย
อ๋อง
Freshy
*

aong

กำลังใจ: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 21:56:54 »

ไฟดีกว่า
G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 23:00:46 »

แบตแห้งไม่มีไอระเหยของกรดแบต
ราคาแพง  ไดร์ชาร์ท ต้องดีไม่งั้นแบตไปเร็ว
เซลมันจะตายง่ายกว่าแบตน้ำ

ลองกึ่งแห้งแอมป์เพิ่มอีกนิด
ไม่ต้องเติมน้ำกลั่นบ่อย ปีละครั้ง ถึง สองครั้ง
มีช่องวัดคุณภาพแบตเตอรี่ให้ดู
ราคาไม่หนีแบตแห้งเท่าไหร่ ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
AE101@pat.NSW
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 16:16:56 »

แบตแห้งจริงๆมีน้ำกลั่นอยู่ข้างในนะครับ ลองแกะดูได้ แต่พอใช้ไปสักระยะนึง อายุการใช้งานหมดลง ก็คือน้ำกลั่นข้างในมันแห้ง ทำให้มันชาร์จไฟไม่เข้าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์