Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ระบบไฟรวนรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบไฟรวนรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 2403 ครั้ง)
Din0.7_Over Booster
Sophomore
**

เครื่องก็เก่า(แต่เก๋า)..เราก็เหยียบจัง

กำลังใจ: 7

« เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 14:55:18 »

เอารถไปทำสีเพิ่งเสร็จ..เปลี่ยนแผงหน้าตัดใหม่..ยกทั้งชุดไฟหน้า หม้อน้ำ แผงแอร์ พัดลมไฟฟ้ามาใส่ เอารถออกมาวันนี้ระบบไฟมันรวนอยู่ครับ ต่อพัดลมไฟฟ้าสตาร์ทไม่ได้..แต่ถ้าถอดปลั๊กพัดลมไฟฟ้าออกก่อนแล้วสตาร์ทสตาร์ทติดปกติ เสียบปลั๊กพัดลมไฟฟ้าใหม่พัดลมก้อทำงาน..แต่ดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ไม่ติดอีกแล้วอ่ะครับ...(ถ้าเครื่องติดแล้วก้อขับใช้งานได้ตามปกติ)แล้วไฟหรี่ไฟเลี้ยวมันติดหรี่ๆๆพร้อมๆกันตลอดเวลาที่บิดกุญแจ'ON'และเวลาขับใช้งาน...รบกวนผู้รู้แนะนำวิธีแก้ไขระบบไฟให้หน่อยครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ(ป.ล.รถเกียร์Manual..นะขอรับ) ร้อนๆ ร้องให้โฮ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม 2009, 19:52:48 โดย Din0.7_Over Booster » บันทึกการเข้า

Sophomore
**

เครื่องก็เก่า(แต่เก๋า)..เราก็เหยียบจัง

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 21:05:32 »

วันนี้ขับไปทำธุระแบบเซ็งๆ เศร้าเขี่ยๆ เดียวดาย...ระบบไฟรวน ฝนก้อตกด้วย...ลุ้นช่วยที่ปัดน้ำฝนที่ทำท่าเหมือนไม่มีแรงเลย...สายตาเห็นร้านแอร์อยู่ร้านนึง...มีHondaพีลูดประตูปีกนกแต่งเท่จอดหน้าร้าน...แว้บบไปให้เจ้าของร้านเช็คให้ เช็ดไปเช็คมาถอดโน่นถอดนี่ มาจบเอาเมื่อเจอสายกราวน์ของชุดกล่องรีเลย์ที่ซ่อนอยู่ลืมต่อไปเส้นนึง
จัดการแล้วโอเคเลย...ระบบไฟแจ่มเหมือนเดิมแล้ว...โดนไปสามร้อย...จบข่าว..หายเซ็งครับ ก๊ากๆๆ หัวเราะ

Sถส่JหuมปัJ™
AE Thailand Club Staff
Junior
*

กำลังใจ: 65534

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE G
อุปกรณ์แต่งรถ: NOS58ลิตร
สังกัดพื้นที่: ทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2009, 23:23:13 »

สรุปว่า จบแล้ว สมบูรณ์ เรียบร้อย ยินดีด้วยครับ

Sophomore
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2009, 09:49:35 »

สรุปว่า จบแล้ว สมบูรณ์ เรียบร้อย ยินดีด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ ขอบคุณ ตอนนี้แก้ปัญหาได้เรียบร้อย..ระบบไฟใช้งานได้ดีเหมือนเดิมแล้วครับ อาบน้ำ

Stanalone
AE Thailand Club Member
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 07:49:05 »

สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์