Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
แนะนำ..อู่, ร้านซ่อมต่างๆ แถวบ้านเรา
*ShoutBox
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ..อู่, ร้านซ่อมต่างๆ แถวบ้านเรา  (อ่าน 72404 ครั้ง)
อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 12:23:08 »

เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ

เนื่องจาก ช่วงหลังๆ มานี้ สมาชิกเราก็เพิ่มมากขึ้น.... รถแต่ละกันก็ทำนู้น ทำนี่กันใหญ่,
ไหนๆ ก็อยู่ระแวกเดียวกันแล้ว  พวกเราลองมาแนะนำร้านต่างๆ ที่เราเคยไปทำกันดีกว่า อย่างเช่น,
ร้านทำเครื่อง, ทำไฟ, ทำเครื่องเสียง , ทำช่วงล่าง ไรเงี้ย... ผมว่ามีประโยชน์กับพวกเรานะ,

เลือดกำเดาไหล เลือดกำเดาไหล

งั้นผมขอเริ่มก่อนละกัน.....

"เอกชัยคาร์แคร์"  ร้านนี้หลายคนคงรู้จัก และเคยใช้บริการกันดี เผื่อเป็นแนวทางให้สมาชิกท่านอื่นๆ
ได้ลองใช้บริการครับ,  หลักๆ ก็ล้างรถ, ทำเครื่อง, ช่วงล่าง และอื่นๆ  ลองดูตามแผนที่ละกันครับ,

ใครมีร้านไหนก็มาแนะนำกันหน่อย...มีรถ ไม่มีอู่ น่าหดหู่ใจมิใช่น้อย....

บายๆ บายๆ บายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2009, 12:23:47 โดย 4E_เก๋าเกี๊ยะ » บันทึกการเข้า

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!

เต้...สำเหร่
AE Thailand Club Member
High Super Senior

ไม่มีเออี..แต่อยู่เออี อิอิ...

กำลังใจ: 89

อุปกรณ์แต่งรถ: .. เดิมสนิท คับ!!! ..
สังกัดพื้นที่: @ บางกอกใต้ @ คับ

« ตอบ #26 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 14:07:43 »

อยู่สุขสวัสดิ์ , พระประแดง
หาร้านทำสเกิตร์รอบคันคับ

ที่ไหนดีคับ..
เด๋วรอ..เซียน ๆ แป๊บน่ะคับ แต่ว่าชุดแต่งในหน้าซื้อขาย ก้อมีน่ะคับ สวยดี ..ราคาไม่แรงด้วย คร้าบ ๆ ๆ  สุดยอด สุดยอด

รถบ้านใส่แม็ก
Junior

กำลังใจ: 22

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4afe
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: ALL Zone

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 23:09:31 »

ช่างแดงครับ  อยู่กำนันแม้น ซอย11  จากปากซอย เข้าไป100 เมตรขวามือ ทำคนเดียว ทำได้ทุกอย่าง จิร งๆครับ ตั้งแต่ เครื่องยนต์ ระบบไฟ แอร์ ช่วงล่างลูกหมาก เกียร์  ไฟเบอร์ ทุกชนิดสั่งได้ ราคาเป็นกันเองไม่แพง ซื้อของมาให้เค้าเปลี่ยนเองก็ได้ เค้าคิดแต่ค่าแรง ไม่แพงครับ
เต้...สำเหร่

ไม่มีเออี..แต่อยู่เออี อิอิ...

กำลังใจ: 89

อุปกรณ์แต่งรถ: .. เดิมสนิท คับ!!! ..
สังกัดพื้นที่: @ บางกอกใต้ @ คับ

« ตอบ #28 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 10:01:38 »

ช่างแดงครับ  อยู่กำนันแม้น ซอย11  จากปากซอย เข้าไป100 เมตรขวามือ ทำคนเดียว ทำได้ทุกอย่าง จิร งๆครับ ตั้งแต่ เครื่องยนต์ ระบบไฟ แอร์ ช่วงล่างลูกหมาก เกียร์  ไฟเบอร์ ทุกชนิดสั่งได้ ราคาเป็นกันเองไม่แพง ซื้อของมาให้เค้าเปลี่ยนเองก็ได้ เค้าคิดแต่ค่าแรง ไม่แพงครับ
อู่นี้...เค้าดีจิง ๆ ฟันธง  สุดยอด สุดยอด

RED LEVIN
Senior

กำลังใจ: 121

« ตอบ #29 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 22:59:20 »

วันเข้าไปทำท่อมา ชื่อร้านเล็กๆ บุญมาการช่าง เอกชัย 80/1 มั้ง ร้านเล็กๆเลี้ยวไปอยู่ซ้ายมือ เฮียทำเอง ไม่มีลูกน้อง ค่าแรง50บาท+นมเปรี้ยว 1กล่อง สุดยอด สุดยอด สุดยอด

Stamp
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #30 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009, 13:58:00 »

วันเข้าไปทำท่อมา ชื่อร้านเล็กๆ บุญมาการช่าง เอกชัย 80/1 มั้ง ร้านเล็กๆเลี้ยวไปอยู่ซ้ายมือ เฮียทำเอง ไม่มีลูกน้อง ค่าแรง50บาท+นมเปรี้ยว 1กล่อง สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ถูกดีจริงๆ  สุดยอด

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด
yod.service.50
Super Senior

ae 101_vip_step1.@4afeเครื่องเดิม100%.

กำลังใจ: 294

« ตอบ #31 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009, 00:23:37 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

คบหมายังรู้หน้า ยังดีกว่าคบคนไม่รู้ใจ

ขายของae100-112
http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=31137.0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=105741.msg2084189#msg2084
อาร์ตคันฟ้ามาหานะเธอ

わたし すき とよた

กำลังใจ: 91

รถยนต์: AE101 เพื่อน ๆ เรียกว่าคันฟ้าๆ ๆ ๆ ๆ
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE+Gasohol 95 สองร้อยบาทค้าบ
อุปกรณ์แต่งรถ: เริ่มจาไม่เดิมแระ หุหุ
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้

« ตอบ #32 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 10:03:14 »

แนะนำอู่ช่างวิทครับ แถว ๆ ปากซอยเจริญนคร 24 ข้าง ๆ ปั๊มคาลเท๊กซ์เก่า บอกอาร์ต ซอย 18 แนะนำมา รับรองไม่แพงค้าบผ๊ม อิอิอุอุ

ลูกผู้ชายพึงมีชื่อ   ร่ำสุราพึงเมามาย  สนทนาหลังเมามาย   เป็นคำพูดจากดวงใจ
twelve
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #33 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 14:26:07 »

ผมอยู่แถวเทคโนบางมดครับ เพื่อนๆพี่ๆมีอู่ซ่อมเครื่องแนะนำมั๊ยครับ
อยากหาไว้ประจำกัน....ขอบคุณครับ อาย
dayae101t
Freshy
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 16:11:00 »

ต้อมโช๊คอัพ อยู่ตรงไหนคับ มีเบอร์มั้ย ขอหน่อย

0817508344,028944458,024160518

เค้ามีเวป ด้วยนะจ๊ะ

http://www.tomshockup.com/  (เวปนี้แอบเหล่เห็นตอนไปทำโช๊คที่ร้าน อะคะ) อาย อาย อาย
pno

ยืนยันร้านต้อมอีกเสียงครับ งานดี
แบงค์ซ่าร์
Senior

กำลังใจ: 12

รถยนต์: AE92
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิม
สังกัดพื้นที่: กรุงเทพฯใต้

« ตอบ #35 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 21:55:58 »

แนะนำร้านทำแอร์  และระบบไฟ

อยู่บน ถ.เจริญนคร  ตรงข้ามวัดสุวรรณฯ  ใต้สะพานลอยครับ

เจ้าของร้านตัวเล็กๆ  ใส่แว่น นะครับ

รถแบงมีปัญหาช่วงล่าง น่าจะได้เข้าไปใช้บริการพี่ล่ะ
ae mtts
Freshy
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 01:07:51 »

เสร็จป๋า..ฮ่าๆๆ
aun ae101
Freshy
*

อา-โบ๊ะ-จามะ

กำลังใจ: 1

« ตอบ #37 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 15:00:55 »

ร้านเจ๋งๆทั้งนั้น เก๊กหล่อ!!!

เป็นเมียพี่ต้องอดทน
miniclassic
Freshy
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 18:25:54 »

ร้านแต่งสเกริต รอบคัน รับแปลงเสกริตด้วยครับ

ไกด์ไลน์ ครับ อยู่บางบอน5 เจ้าของ พี่เดือนครับ 0843350300

ราคากันเอง อัดขอบแน่นมาก หึหึระวังตัวไว้ ส่งจูบ
ตาบอลตะลอนทัวร์

ข้าราชสำนักรุ่น 22 ค๊าบ

กำลังใจ: 96

รถยนต์: อัลเมร่า แดงๆ กับ E100 ขาวๆ
รหัสเครื่องยนต์: 16v EFI
อุปกรณ์แต่งรถ: ของเหลือใช้คนอื่น
สังกัดพื้นที่: South BKK Area

« ตอบ #39 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010, 13:23:22 »

ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องระยะทาง

ศูนย์บริการโตโยต้า พี เอส ลำลูกกาคลอง 2 เลยครับ   เก๊กหล่อ!!!
kungae
Freshy
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 07:25:12 »

บายๆ บายๆ
MAG77
Freshy
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 01:30:12 »

ตอนนี้อยากได้ร้านตรวจพวกแก๊สรั่ว  นะครับ

เพราะตอนนี้ติดแก๊สมา 3 ปีแล้ว อยากจะเอาไปเช็ค  มีกลิ่นแก๊สออกมาจากฝาประโปรงหน้าด้วยครับ

อยากทราบร้านโดยด่วนได้ยิ่งดีครับ
kudeaw
Senior

กำลังใจ: 5

« ตอบ #42 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 19:47:56 »

เนื่องจาก ช่วงหลังๆ มานี้ สมาชิกเราก็เพิ่มมากขึ้น.... รถแต่ละกันก็ทำนู้น ทำนี่กันใหญ่,
ไหนๆ ก็อยู่ระแวกเดียวกันแล้ว  พวกเราลองมาแนะนำร้านต่างๆ ที่เราเคยไปทำกันดีกว่า อย่างเช่น,
ร้านทำเครื่อง, ทำไฟ, ทำเครื่องเสียง , ทำช่วงล่าง ไรเงี้ย... ผมว่ามีประโยชน์กับพวกเรานะ,

"เอกชัยคาร์แคร์"  ร้านนี้หลายคนคงรู้จัก และเคยใช้บริการกันดี เผื่อเป็นแนวทางให้สมาชิกท่านอื่นๆ
ได้ลองใช้บริการครับ,  หลักๆ ก็ล้างรถ, ทำเครื่อง, ช่วงล่าง และอื่นๆ  ลองดูตามแผนที่ละกันครับ,

ใครมีร้านไหนก็มาแนะนำกันหน่อย...มีรถ ไม่มีอู่ น่าหดหู่ใจมิใช่น้อย....

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด ตานนั้นเลยนะครบบบ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

“วางเครื่องเดิมๆ ไม่อยากพังบ่อยๆ แรงแต่ ไม่ทนก็เท่านั้น
MAG77
Freshy
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 01:13:33 »

ร้านแต่งสเกริต รอบคัน รับแปลงเสกริตด้วยครับ

ไกด์ไลน์ ครับ อยู่บางบอน5 เจ้าของ พี่เดือนครับ 0843350300

ราคากันเอง อัดขอบแน่นมาก หึหึระวังตัวไว้ ส่งจูบ

ไปอุดหนุนมาแล้วครับ ร้านอยู่ในปั้มน้ำมัน PURE (อยู่ลึกสุดในปั้ม)
 ใกล้ ซ.บางบอน4 นะครับ  งานเนียนดีนะครับ แต่ถ้ารอบคันอย่าไปเร่งนะครับ
 งานแบบนี้ต้องใช้เวลาและฝีมือ แต่งานออกมาดีครับ

สุดยอด                   สุดยอด
AoF ThE BesT
Moderator
*

รถบ้านท่อดัง

กำลังใจ: 20

« ตอบ #44 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 12:11:34 »

หาร้านทำช่วงล่างดีๆซักร้านอะครับพี่ใครพอมีบ้างแถวบางแคนะครับขอบคุณ

อาตี๋ อีโบ
Professor
*

รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #45 เมื่อ: 17 มกราคม 2011, 13:31:38 »

ไปอุดหนุนมาแล้วครับ ร้านอยู่ในปั้มน้ำมัน PURE (อยู่ลึกสุดในปั้ม)
 ใกล้ ซ.บางบอน4 นะครับ  งานเนียนดีนะครับ แต่ถ้ารอบคันอย่าไปเร่งนะครับ
 งานแบบนี้ต้องใช้เวลาและฝีมือ แต่งานออกมาดีครับ

สุดยอด                   สุดยอด

มีรูปผลงาน มาให้เพื่อนๆ ชม มั้ยครับ

อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
tamada_cbr
Freshy
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 20:47:03 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
kudeaw
Senior

« ตอบ #47 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 07:04:35 »

เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!

“วางเครื่องเดิมๆ ไม่อยากพังบ่อยๆ แรงแต่ ไม่ทนก็เท่านั้น
kudeaw
Senior

« ตอบ #48 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 20:03:59 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด ตานนั้นเลยนะครบบบ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

สุดยอด สุดยอด สุดยอด ตอนนี้ ช่างสมาน ประจำคาร์แคร์ เปิดอู่ใหม่แล้วนะครับ  ย้ายมาอยู่ตรงข้ามธนาคาร กสิกรไทย  แยกบางบอน 5 ครับ วิ่งเลยจากแผนที่เดิม 200 เมตรนะครับ รับรองว่า ราคากันเองแน่นอนครับ
บริการ ซ่อมเครื่องยนต์ทั้งดีเซล-เบนซิลนะครับ รับวางเครื่อง ถ่ายน้ำมันเครื่อง+เกียร+เฟืองท้าย  ยกคลัส และช่วงล่างครับ รวมไปทั้ง MODIFLY เครื่องยนต์ทุกชนิดครับ
 *กูรูวิชาการ* *กูรูวิชาการ*

อาตี๋ อีโบ
Professor
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 20:12:22 »

สุดยอด สุดยอด

จัดไป แน่นอน ช่างสมาน ต้นเดือนหน้า เจอกัน อิอิ !!!

kudeaw
Senior

« ตอบ #50 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 20:17:11 »

เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! สมานเซอร์วิส บริการ โดยช่างสมาน ผู้มีประสบการณ์กว่า 20 ปี (ปล่อยหมด...ไม่มีกั้ก)  สุดยอด สุดยอด

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์