Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
แนะนำ..อู่, ร้านซ่อมต่างๆ แถวบ้านเรา
*ShoutBox
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ..อู่, ร้านซ่อมต่างๆ แถวบ้านเรา  (อ่าน 72403 ครั้ง)
อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 12:23:08 »

เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ

เนื่องจาก ช่วงหลังๆ มานี้ สมาชิกเราก็เพิ่มมากขึ้น.... รถแต่ละกันก็ทำนู้น ทำนี่กันใหญ่,
ไหนๆ ก็อยู่ระแวกเดียวกันแล้ว  พวกเราลองมาแนะนำร้านต่างๆ ที่เราเคยไปทำกันดีกว่า อย่างเช่น,
ร้านทำเครื่อง, ทำไฟ, ทำเครื่องเสียง , ทำช่วงล่าง ไรเงี้ย... ผมว่ามีประโยชน์กับพวกเรานะ,

เลือดกำเดาไหล เลือดกำเดาไหล

งั้นผมขอเริ่มก่อนละกัน.....

"เอกชัยคาร์แคร์"  ร้านนี้หลายคนคงรู้จัก และเคยใช้บริการกันดี เผื่อเป็นแนวทางให้สมาชิกท่านอื่นๆ
ได้ลองใช้บริการครับ,  หลักๆ ก็ล้างรถ, ทำเครื่อง, ช่วงล่าง และอื่นๆ  ลองดูตามแผนที่ละกันครับ,

ใครมีร้านไหนก็มาแนะนำกันหน่อย...มีรถ ไม่มีอู่ น่าหดหู่ใจมิใช่น้อย....

บายๆ บายๆ บายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2009, 12:23:47 โดย 4E_เก๋าเกี๊ยะ » บันทึกการเข้า

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!

Jang
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #76 เมื่อ: 29 มีนาคม 2012, 02:31:25 »

สวัสดีค่ะ.. มีร้านเช็คระบบแก๊ส แนะนำบ้างไหมคะ อยู่เทคโนบางมดน่ะค่ะ อยากสตาร์ทน้ำมันน่ะค่ะ เมื่อก่อนเคยสตาร์ทได้ แล้วจะตัดเป็นระบบแก๊สเมื่อถึงรอบ แต่อยู่ๆรถก็สตาร์ทไม่ติด เอาไปให้ช่างดูก็บอกว่าติ๊กไม่เสีย แต่ก็สตาร์ทไม่ติด ช่างไม่รู้จะทำไง เลยเปลี่ยนเป็นสตาร์ทแก๊สให้ ง๋อยเหงา(เพราะช่างไม่สันทัด) อยากเปลี่ยนไปสตาร์น้ำมัน แนะนำด้วยค่ะ ซึ้ง   ขอบคุณค่ะ 
  ลืมแนะนำตัวค่ะ ชื่อจุ๊บแจงนะคะ เข้ามาดูนานแล้วค่ะ แต่เขิน ไม่กล้าคุยจริงๆค่ะ
แล้วช่างเปลี่ยนปั๊มติีกให้หรือป่าวคับ
เปล่าค่ะ ช่างถอดออกมาเช็คดูแต่บออกว่าไม่เสียค่ะ แต่ก็สตาร์ทไม่ได้ ทุกวันนี้ก็ยังสตาร์ทแก๊สอยู่ พอจะแนะนำอู่ใกลๆได้ไหมคะ
 (ขอโทษค่ะที่ตอบช้า ช่วงนี้สอบค่ะ ง๋อยเหงา)
AoF ThE BesT
Moderator
Super Senior
*

รถบ้านท่อดัง

กำลังใจ: 20

« ตอบ #77 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 10:59:51 »

ส่วนตัวคิดว่าอาการแบบนี้น่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กอะคับ ผมเคยเป็น แต่ถ้าให้แนะนำแถวนั้นไม่รู้จิงๆคับ ยังไงรอผู้รู้มาตอบดีกว่า ลองหาร้านเปลี่ยนติ๊กดูก่อนละกัน ผิดยังไงขออภัยด้วย

อาตี๋ อีโบ
Professor
*

รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #78 เมื่อ: 31 มีนาคม 2012, 16:10:33 »

สวัสดีค่ะ.. มีร้านเช็คระบบแก๊ส แนะนำบ้างไหมคะ อยู่เทคโนบางมดน่ะค่ะ อยากสตาร์ทน้ำมันน่ะค่ะ เมื่อก่อนเคยสตาร์ทได้ แล้วจะตัดเป็นระบบแก๊สเมื่อถึงรอบ แต่อยู่ๆรถก็สตาร์ทไม่ติด เอาไปให้ช่างดูก็บอกว่าติ๊กไม่เสีย แต่ก็สตาร์ทไม่ติด ช่างไม่รู้จะทำไง เลยเปลี่ยนเป็นสตาร์ทแก๊สให้ ง๋อยเหงา(เพราะช่างไม่สันทัด) อยากเปลี่ยนไปสตาร์น้ำมัน แนะนำด้วยค่ะ ซึ้ง   ขอบคุณค่ะ 
  ลืมแนะนำตัวค่ะ ชื่อจุ๊บแจงนะคะ เข้ามาดูนานแล้วค่ะ แต่เขิน ไม่กล้าคุยจริงๆค่ะ

- เช็คหัวฉีด และ กรองเบนซิน  อาจจะตัน

- เช็คปีกผีเสื้อ สกปกรึป่าว

- เช็ค รีเลย์ ตัดแก็ส >> น้ำมัน ว่าทำงานมั้ย (ให้ร้านแก็สเช็คให้)

- ถอดท่อ น้ำมัน ก่อนเข้ารางหัวฉีด ดึงออกมา แล้วสตาร์ทเครื่อง ดูซิว่าน้ำมันไหลออกมามั้ย

ถ้าไหล ปั๊มติ๊กยังไม่พัง แต่ถ้าไม่ไหล แสดงว่าติ๊กพัง (อันนี้ ให้ช่างไล่ดูดีกว่า)

โชคดีครับ หายไวๆ

อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
tanawattana
Freshy
*

« ตอบ #79 เมื่อ: 30 เมษายน 2012, 19:30:31 »

พอดีจะไปทำช่วงล่างกับเบรคอ่ะครับ เห็นเอกชัยคาร์แคร์บอกว่าดี ไม่ทราบว่าไปยังไงหรอครับ ขอคร่าวๆหน่อยครับพี่ๆ
แล้วช่างสมาน เค้าอยู่ที่นี่หรือครับ หรือคนละที่กัน ผมงงๆอ่ะครับ (ผมอยู่แถวโลตัสพระราม2) ขอบคุณครับ
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

« ตอบ #80 เมื่อ: 30 เมษายน 2012, 22:39:37 »

พอดีจะไปทำช่วงล่างกับเบรคอ่ะครับ เห็นเอกชัยคาร์แคร์บอกว่าดี ไม่ทราบว่าไปยังไงหรอครับ ขอคร่าวๆหน่อยครับพี่ๆ
แล้วช่างสมาน เค้าอยู่ที่นี่หรือครับ หรือคนละที่กัน ผมงงๆอ่ะครับ (ผมอยู่แถวโลตัสพระราม2) ขอบคุณครับ

ช่างสมาน อู่ชื่อ "สมานเซอร์วิส"  วิ่งเส้น ถนน เอกชัย-บางบอน

วิ่งผ่านมาทาง ราชสิทธิ์  ผ่าน สน.บางบอน ตรงไป จะเจอ ซ.เอกชัย 127 เตรียม ชิดซ้าย

สงเกตุซ้ายมือ จะมีซอยเล็ก เป็นเนินลงไป อู่อยู่ติดถนน ตรงปากซอย (หากมองขวามือ อู่จะอยู่ตรงข้ามกับ ธ.กสิกร พอดีเป๊ะ ครับ) แต่ แนะนำว่า ให้นัดเวลาให้ดีครับ, เพราะคิวค่อนข้างยาว หากไม่ได้นัดไว้ มีรอทั้งวันครับ,

หรือ อีกอู่นึง เป็นทางเลือกสำหรับ "ระบบเบรค" คือ อู่ชื่อ "ออโต้เบรค"  อยู่ตรงถนนท่าเกษตร ตีนสะพาน ร้านอาหารคำหยาด ครับ, เข้าไป ลองติดต่อ  นายตั้ม ดูครับ, ทำเบรคแจ่มๆ จัดไปครับ,

tanawattana
Freshy
*

« ตอบ #81 เมื่อ: 30 เมษายน 2012, 23:36:39 »

ช่างสมาน อู่ชื่อ "สมานเซอร์วิส"  วิ่งเส้น ถนน เอกชัย-บางบอน

วิ่งผ่านมาทาง ราชสิทธิ์  ผ่าน สน.บางบอน ตรงไป จะเจอ ซ.เอกชัย 127 เตรียม ชิดซ้าย

สงเกตุซ้ายมือ จะมีซอยเล็ก เป็นเนินลงไป อู่อยู่ติดถนน ตรงปากซอย (หากมองขวามือ อู่จะอยู่ตรงข้ามกับ ธ.กสิกร พอดีเป๊ะ ครับ) แต่ แนะนำว่า ให้นัดเวลาให้ดีครับ, เพราะคิวค่อนข้างยาว หากไม่ได้นัดไว้ มีรอทั้งวันครับ,

หรือ อีกอู่นึง เป็นทางเลือกสำหรับ "ระบบเบรค" คือ อู่ชื่อ "ออโต้เบรค"  อยู่ตรงถนนท่าเกษตร ตีนสะพาน ร้านอาหารคำหยาด ครับ, เข้าไป ลองติดต่อ  นายตั้ม ดูครับ, ทำเบรคแจ่มๆ จัดไปครับ,

พอจะมีเบอร์ติดต่อทางร้านทั้ง2ไหมครับพี่ ขอบคุณครับ
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

« ตอบ #82 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2012, 00:33:33 »

ช่างสมาน = 085-669-7601

น้าตั้ม = 089-526-0236

ลองดูครับ,

tanawattana
Freshy
*

« ตอบ #83 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2012, 19:56:54 »

ขอบคุณคุณน๊อตมากเลยครับ ผมไปทำมาแล้วครับ กับช่างสมาน ครับ ถูกจายมากครับ ช่างกันเองดี เปลี่ยนลูกหมาก เอาแร๊คออกมาเปลี่ยนบูช  สุดยอด ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับอู่ดีๆแบบนี้
kudeaw
AE Thailand Club Member
Senior

กำลังใจ: 5

« ตอบ #84 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2012, 08:41:45 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

“วางเครื่องเดิมๆ ไม่อยากพังบ่อยๆ แรงแต่ ไม่ทนก็เท่านั้น
-[BelL]-ประชาอุทิศ.19*
Freshy
*

« ตอบ #85 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2012, 18:32:00 »

Oh!! Goddd... รถผม เกียร์ 5 ใส่ไป วิ่งแล้วดีดกลับอะ เกียร์อื่นไม่เป็นนะ
งงมากๆ  ไป-กลับ ขอนแก่นดันทั้งไป-กลับ เมื่อย มว๊าก ๆ ง๋อยเหงา แนะนำอู่ทีครับ
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

« ตอบ #86 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 16:56:30 »

Oh!! Goddd... รถผม เกียร์ 5 ใส่ไป วิ่งแล้วดีดกลับอะ เกียร์อื่นไม่เป็นนะ
งงมากๆ  ไป-กลับ ขอนแก่นดันทั้งไป-กลับ เมื่อย มว๊าก ๆ ง๋อยเหงา แนะนำอู่ทีครับ

ซิงโครเมท เกียร์,  ลูกปืนเกียร์  , บูชคันเกียร์

น่าจะประมาณแถวๆนั้นแหละครับ,  คงต้องยกเกียร์ดู แล้วแหละ

Terseed69
AE Thailand Club Member
Senior

อิฐ ae.T 611

กำลังใจ: 11

« ตอบ #87 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012, 12:28:41 »

ซิงโครเมท เกียร์,  ลูกปืนเกียร์  , บูชคันเกียร์

น่าจะประมาณแถวๆนั้นแหละครับ,  คงต้องยกเกียร์ดู แล้วแหละ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

แสนดี
Freshy
*

« ตอบ #88 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 20:39:11 »

ขอแนะนำร้านทำแอร์หน่อยนะครับ ไปทำมาแล้ว เย็นมาก
อยู่แถววงเวียนพระรามห้า
ราคาเป็นกันเอง ใช้ของใหม่ราคาไม่แพง ตู้แอร์ใหม่ 2500  ดีกว่าใช้ของมือสองสะอีกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 สิงหาคม 2012, 20:39:51 โดย re5980 » บันทึกการเข้า
nathsine
Freshy
*

« ตอบ #89 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 03:09:48 »

ขอบคุณนะครับ ท่านครับ
sorground
Freshy
*

« ตอบ #90 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013, 22:29:09 »

ของผมมีอู่ประจำอยู่ซอยฉิมพลีซอย8ครับ ชื่ออู่ช่างชัย ซ่อมได้เกือบทุกอย่างครับเป็นอู่เล็กๆครับ แต่รับรองบริการประทับใจแน่นอนครับ (ค่าแรงและอะไหล่ไม่แพงครับแถมซ่อมแล้วจบด้วย)แนะนำเฉยๆนะครับไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับพี่เค้านะครับ

จะกระโดดให้ไกล ก็ต้องยอมถอยหลังก่อน
016182435
Freshy
*

« ตอบ #91 เมื่อ: 31 มีนาคม 2013, 04:17:42 »

หาร้าน  แปลง กันชน สเกิร์ตรอบคับ

อยู่แถวบางบอนมีใครพอแนะนำบ้างมั้ยเนี่ย
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

« ตอบ #92 เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 17:36:39 »

หาร้าน  แปลง กันชน สเกิร์ตรอบคับ

อยู่แถวบางบอนมีใครพอแนะนำบ้างมั้ยเนี่ย

EK122 Garage อยู่ ซ.เอกชัย 122 ตรงเข้าซอยไปอยู่ซ้ายมือ เห็นเต็มๆ ตา

ลองเข้าไปคุยดูครับ

016182435
Freshy
*

« ตอบ #93 เมื่อ: 03 เมษายน 2013, 00:05:38 »

EK122 Garage อยู่ ซ.เอกชัย 122 ตรงเข้าซอยไปอยู่ซ้ายมือ เห็นเต็มๆ ตา

ลองเข้าไปคุยดูครับ

ขอบคุณมากคับ
Aod Fx
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #94 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2013, 23:21:47 »

รบกวนหน่อยครับ ผมไปเปลี่ยนล้อ15กว้าง8ออฟ12คู่หลังแล้วติดซุ้มอ่ะคับเวลาจั้มสะพานแรงๆ ควรทำยังไงดีครับ อัดโช้คใหม่พอช่วยได้ป่าวครับ รบกวนแนะนำร้านหน่อยครับ ขอบคุณครับ
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

« ตอบ #95 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 17:24:07 »

รบกวนหน่อยครับ ผมไปเปลี่ยนล้อ15กว้าง8ออฟ12คู่หลังแล้วติดซุ้มอ่ะคับเวลาจั้มสะพานแรงๆ ควรทำยังไงดีครับ อัดโช้คใหม่พอช่วยได้ป่าวครับ รบกวนแนะนำร้านหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ถ้าอยากจะล้นคงต้อง อัดน้ำมันให้แข็งขึ้น  ใส่สตัทช่วย หรือเสริมรองยางเข้าไปครับ....

ระยะห่างที่ปลอดภัย อย่างน้อย 3 นิ้วสอด หน้า หลัง + น้ำมันโช๊คแข็งปั๊กๆ ถึงจะอยู่ครับ

Aod Fx
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #96 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2013, 13:03:25 »

ถ้าอยากจะล้นคงต้อง อัดน้ำมันให้แข็งขึ้น  ใส่สตัทช่วย หรือเสริมรองยางเข้าไปครับ....

ระยะห่างที่ปลอดภัย อย่างน้อย 3 นิ้วสอด หน้า หลัง + น้ำมันโช๊คแข็งปั๊กๆ ถึงจะอยู่ครับ

ขอบคุณครับน้าน๊อต แล้วอู่ต้อมโช๊คอัพบางบอนทำดีป่าวครับ แล้วราคาเปนไงบ้าง
ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
พิมพ์