Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เรื่องวาล์วน้ำ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องวาล์วน้ำ  (อ่าน 3474 ครั้ง)
worathep
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 20:41:37 »

รบกวนถามคร๊าบ... วาล์วน้ำเสีย/ชำรุดจะมีอาการอย่างไรบ้างคับ. หม้อน้ำครับ ขยัน
worathep
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 21:05:02 »

ถามอีกเรื่องคับ.. ผมอยากรู้ว่าปรับรอบชดเชยแอร์ปรับอย่างไรคับ. ปรับมาก/น้อย จะมีผลอย่างไรไหมคับ งง งง
chai98a
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2009, 07:28:31 »

ถ้าวาล์วนําเสียก็จะทำให้นําไมไหลเวียนอุณหภูมิเครี่องก็จะร้อน ในกรณีทีปิดตาย
แต่ถ้าเปิดค้างก็จะทำให้เครืองมีอุณหภูมิที่ตําไปกว่าที่ครวจะเป็นอุณหภูมิจะขึ้นไม่ถึงจุดใช้งานโลหะยังไม่ขยายตัว ผลเสียจะทำให้มีการสึกหลอมาก กว่าปกติ
ไม่ต้องรู้ว่าผมชื่ออะไร แค่รู้ว่าผมบ้าก็พอ ^^
Freshy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 05:11:58 »

กินน้ำมันมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ด้วยครับ ผมโดนมาแล้ว 6โลลิตร

อ ย า ก ไ ด้ ต้ อ ง รู้ จั ก ใ ห้     มิ มี สิ่ ง ใ ด ที่ ไ ด้ ม า โ ด ย ไ ม่ เ สี ย

ANTI  ตำรวจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 22:17:54 »

สีสันแสบทรวงจริงๆเลยคัน โดนใจมากอยากเห็นตัวจริงจัง

* avatar_2785.png (49.24 KB, 200x150 - ดู 401 ครั้ง.)
ae 115
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 15:58:10 »

ถ้าวาล์วนําเสียก็จะทำให้นําไมไหลเวียนอุณหภูมิเครี่องก็จะร้อน ในกรณีทีปิดตาย
แต่ถ้าเปิดค้างก็จะทำให้เครืองมีอุณหภูมิที่ตําไปกว่าที่ครวจะเป็นอุณหภูมิจะขึ้นไม่ถึงจุดใช้งานโลหะยังไม่ขยายตัว ผลเสียจะทำให้มีการสึกหลอมาก กว่าปกติ

ตามนี้ครับดูความร้อนที่เกจวัดจะสูงผิดปกติวิธีทดสอบว่าวาล์วน้ำเสียหรือไม่ไห้ถอดออกมาต้มน้ำเมื่อถึงอุณภูมิทำงานวาล์วทำงานลองดูครับ
Stanalone
AE Thailand Club Member
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 08:00:10 »

ชดเชยรอบแอร์ จะต้องใช้ 6 เหลี่ยมขันนะครับ ขันมาก เวลาแอร์ทำงานรอบจะสูงครับ ถ้าเปิดน้อย เวลาแอร์ทำงานรอบจะต่ำ แอร์ไม่ค่อยเย็นเวลาจอดครับ ไม่มีผลอะไรครับ

ส่วนเรื่องวาล์วน้ำ มีคนตอบไปหมดแล้วนะครับ ถ้าไม่เข้าใจตรงไหน ยินดีให้คำปรึกษาครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์