Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ...ไฟถอยไม่ติดครับ...(สามห่วง)
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ...ไฟถอยไม่ติดครับ...(สามห่วง)  (อ่าน 8700 ครั้ง)
joessnarin
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 12:59:02 »

เบื้องต้นได้ทำการตรวจเช็คฟิวส์ทั้ง 2 แล้ว  (ตามคู่มือ 10, 15 A) ไม่ขาดครับ   หลอดไม่ขาด   ไม่ทราบว่ายังมีที่ไหนที่สามารถเช็คได้อีกครับ   ขอบคุณครับ....(ปล.ไฟอย่างอื่นติดหมดครับ)

sa.koog23
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 19:43:29 »

switch ไฟถอยคับ ร้องให้
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 15:23:53 »

ตามขั้วของหลอดและสายอ่ะครับ  สูบบุหรี่
joessnarin
Freshy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 10:43:46 »

switch  ไฟถอยอยู่ที่ไหนครับ  ไม่ทราบจริง ๆ ขอบคุณมากครับ

joessnarin
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 10:50:31 »

ตามขั้วของหลอดและสายอ่ะครับ  สูบบุหรี่
ผมลองเอาขั้วสาย (ใหม่) มาต่อแล้วก็ไม่ติดครับ  (ด้านหลังจะมีขั้ว 2 อัน  ซ้าย - ขวา) ขอบคุณครับ...

sc2905
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 19:29:05 »

สวิทชไฟถอยอยู่ที่กระปุกเกียรตัวคอนแทกซมันอยู่ข้างในมีปลั๊กอยู่ที่เรือนเกียร เข้าใจว่าสายไฟอาจจะขาดหรือหลุดนะ
Stanalone
AE Thailand Club Member
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 22:09:17 »

ถอดกล่องกรองอากาศออก เซ้นเซอร์ถอยหลังจะอยู่แถวๆนั้นครับ มีสายไฟ 2 เส้น
อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 23:49:52 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

คาดว่าน่าจะเป็น สวิต ไฟถอย ครับ, อันนี้ เคยเจอมากับตัว,

ส่วนที่อยู่ของมัน, อย่างที่พี่ๆ บอกครับ ถอดกรองอากาศออก แล้วมองลงไปด้านล่าง

มันจะมีขั้วสวิตไฟอยู่ น่าจะอยู่บนแท่นเกียร์ ถ้าเข้าใจไม่ผิด, ต้องถอดขั้ว ออก

แล้วใช้ ปะแจไขออกมาครับ,  ส่วนราคาถ้าเปลี่ยน น่าจะประมาณ 300 กว่าบาท

(ของไต้หวัน) ถ้าของแท้ ประมาณ 500-. ครับ,  รอท่านอื่น

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
RKH06
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 125

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 00:19:26 »

คาดว่าน่าจะเป็น สวิต ไฟถอย ครับ, อันนี้ เคยเจอมากับตัว,

ส่วนที่อยู่ของมัน, อย่างที่พี่ๆ บอกครับ ถอดกรองอากาศออก แล้วมองลงไปด้านล่าง

มันจะมีขั้วสวิตไฟอยู่ น่าจะอยู่บนแท่นเกียร์ ถ้าเข้าใจไม่ผิด, ต้องถอดขั้ว ออก

แล้วใช้ ปะแจไขออกมาครับ,  ส่วนราคาถ้าเปลี่ยน น่าจะประมาณ 300 กว่าบาท

(ของไต้หวัน) ถ้าของแท้ ประมาณ 500-. ครับ,  รอท่านอื่น

joessnarin
Freshy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 08:59:12 »

ขอบคุณพี่ ๆ  เพื่อน ๆ ทุกท่านครับ   จะลองเช็คดูครับ...

Oak_DesigN
Super Senior

OaK_DeSigN บุตรแห่งพระเจ้า

กำลังใจ: 70

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 12:03:05 »

"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without......"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์