Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
มีเรื่องรบกวนอยากถามเรื่องไปโชว์บนหน้าปัดครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนอยากถามเรื่องไปโชว์บนหน้าปัดครับ  (อ่าน 2243 ครั้ง)
hanadeka
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« เมื่อ: 07 เมษายน 2009, 20:11:09 »

คือผมพึ่งออก ae-111 ติดแก๊สแล้ว ขับได้เดือนกว่าๆ จนวันนี้ สัญลักษณ์ (!) เวลาเราดึงเบรคมือมันโชว์ครับ คือมันติดๆดับๆ ผมไม่แน่ใจอาการว่าเบรคมือค้างหรือเปล่า หรือว่าเตือนอะไร เพราะตอนเช้ายังไม่เป็น พึ่งเป็นตอนเย็นครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ระแวงมากๆ เพราะคันเก่าผม เปอร์โย 306 ร้อนจัดมากหลังติดแก๊ส  หน้าซีด

อีกอย่างไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า ผมพึ่งลงแม็กมาใหม่ ใส่แค่ 15 ก็ไม่น่ามีปัญหา..

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 เมษายน 2009, 20:23:01 »

คือผมพึ่งออก ae-111 ติดแก๊สแล้ว ขับได้เดือนกว่าๆ จนวันนี้ สัญลักษณ์ (!) เวลาเราดึงเบรคมือมันโชว์ครับ คือมันติดๆดับๆ ผมไม่แน่ใจอาการว่าเบรคมือค้างหรือเปล่า หรือว่าเตือนอะไร เพราะตอนเช้ายังไม่เป็น พึ่งเป็นตอนเย็นครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ระแวงมากๆ เพราะคันเก่าผม เปอร์โย 306 ร้อนจัดมากหลังติดแก๊ส  หน้าซีด

อีกอย่างไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า ผมพึ่งลงแม็กมาใหม่ ใส่แค่ 15 ก็ไม่น่ามีปัญหา..

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

... ไฟเบรคมือโชว์ ติดๆดับๆ น่าจะมาจาก น้ำมันเบรคพร่อง นะครับ ลองตรวจเช็คดูอันดับแรกครับ  เติมให้อยู่ในขีดที่กำหนดไว้ น่าจะหายครับ ถ้าไม่หาย เดี๋ยวหาสาเหตุอื่นเพิ่มเติม คร๊าบบบบ  ขยัน สุดยอด สุดยอด

hanadeka
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2009, 23:08:05 »

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะรีบเช็คดู(พอดีกลับมาก็ค่ำแล้ว)
JI Project AE
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 75

รถยนต์: AE-101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: กระป๋องเบียร์ กะขวดโซดา
สังกัดพื้นที่: "บางกอกเหนือชั่วนิรันดร"

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 เมษายน 2009, 18:19:22 »

ตามพี่จ๊อดเลยครับ น่าจะเป็นที่น้ำมันเบรคแน่นอน ถ้าเป็นที่เบรคมือค้างจะติดยาว ไม่ติดๆดับๆครับ

"การตอบสนองของเครื่องยนต์ ..... อยู่ที่ส่วนผสมของแอลกอฮอล์"
Stanalone
AE Thailand Club Member
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 01:34:08 »

ตามด้านบนครับ

แต่เพิ่มอีกสาเหตุหนึ่งครับ (อาจเป็นไได้) สายเซ็นเซอร์เบรคมือในรถ ช๊อตลงกราวด์กับตัวถังครับ

ขับๆไปอาจจะติดๆดับๆ ได้เหมือนกันครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์