Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
แนะนำร้านไดนาโมแถวปทุมธานี ธัญบุรี หน่อยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านไดนาโมแถวปทุมธานี ธัญบุรี หน่อยครับ  (อ่าน 2633 ครั้ง)
onyon-keng
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 24 มีนาคม 2009, 19:47:10 »

คือว่ารถผมระบบไฟรวนยังไงก็ไม่รู้ไฟเก๋งไม่ติดเขาว่าสวิตประตูเสียเวลาขับรถพอเหยียบเบรกสัญญาณเบรกมือกับโชว์ขึ้นเฉยเลยทั้งที่ปกติเวลาดึงเบรกมือสัญญาณไฟกับไม่ติดตอนแรกคิดว่าไฟเสียแล้วซะอีก ส่วนไฟที่โชว์หน้าปัดไมล์ปกติที่เคยเห็นพอหมุนกุญแจจะมีสัญลักษ์โชว์ขึ้นต่างๆแต่ตอนนี้กลับมีแค่สัญลักษ์ของแบตรี่อันเดียวผมว่ามันน่าจะมีเยอะกว่านี้แล้วไฟหรี่ที่หน้าปัดแอร์ก็ไม่ติดรวมทั้งไฟนาฬิกาดิจิตอลด้วย หม้อน้ำก็มีปัญหาครับมันไม่ดูดน้ำจากถังพักน้ำเวลาขับทางไกลต้องคอยเติมที่หม้อน้ำโดยตรงตลอด รู้สึกว่าพอขับนิดเดียวเครื่องจะร้อนมากเกินไปผิดปกติ ปํญหาจุกจิกมากเลยครับไม่รู้จะไปอู่ที่ไหนดีที่ไว้ใจได้ซ่อมดีราคาไม่แรงเกินซ่อมแล้วจบ รถที่ผมใช้อยู่ โดเรม่อน AE-92 ครับผม ช่วยหน่อยครับ
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009, 10:39:13 »

คือว่ารถผมระบบไฟรวนยังไงก็ไม่รู้ไฟเก๋งไม่ติดเขาว่าสวิตประตูเสียเวลาขับรถพอเหยียบเบรกสัญญาณเบรกมือกับโชว์ขึ้นเฉยเลยทั้งที่ปกติเวลาดึงเบรกมือสัญญาณไฟกับไม่ติดตอนแรกคิดว่าไฟเสียแล้วซะอีก ส่วนไฟที่โชว์หน้าปัดไมล์ปกติที่เคยเห็นพอหมุนกุญแจจะมีสัญลักษ์โชว์ขึ้นต่างๆแต่ตอนนี้กลับมีแค่สัญลักษ์ของแบตรี่อันเดียวผมว่ามันน่าจะมีเยอะกว่านี้แล้วไฟหรี่ที่หน้าปัดแอร์ก็ไม่ติดรวมทั้งไฟนาฬิกาดิจิตอลด้วย หม้อน้ำก็มีปัญหาครับมันไม่ดูดน้ำจากถังพักน้ำเวลาขับทางไกลต้องคอยเติมที่หม้อน้ำโดยตรงตลอด รู้สึกว่าพอขับนิดเดียวเครื่องจะร้อนมากเกินไปผิดปกติ ปํญหาจุกจิกมากเลยครับไม่รู้จะไปอู่ที่ไหนดีที่ไว้ใจได้ซ่อมดีราคาไม่แรงเกินซ่อมแล้วจบ รถที่ผมใช้อยู่ โดเรม่อน AE-92 ครับผม ช่วยหน่อยครับ

ผมว่านะครับปัญหามันมีทางแก้ไขครับ เท่าที่อ่านดูก็น่าจะมาจากวาวล์น้ำหรือปั๊มน้ำเสีย ไฟหน้าปัดต่างก็น่าจะมาจาก หลอดขาดนะครับ ถ้าไงก็ลองเข้ามาคุยกันก่อนได้ครับ ผมยศ 086-400-2832 ยินดีที่จะรู้จักนะครับ ไงก็มาเป็นสมาชิก ทรีคลองก็ได้นะครับ เพราะพวกผมช่วยกันซ่อมและแก้ไขกันครับ http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=161.3200 ไงก็ลองเข้ามาดูกันก่อนครับ  ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์