Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เสียเงินโดยใช่เหตุ "พัดลมแอร์"
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียเงินโดยใช่เหตุ "พัดลมแอร์"  (อ่าน 3735 ครั้ง)
kaew198701
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 28 มีนาคม 2013, 14:14:01 »

เนื่องจากวันก่อนเอารถไปให้ช่างดูเรื่องแอร์ เพราะเวลาเปิดแอร์แล้วรอบตกฉุดรอบจนเครื่องดับ พอปิดแอร์ก็วิ่งปกติดี

ให้ช่างแอร์เช็คแล้วปรากฏว่าพัดลมมันไม่หมุนครับ ก็เลยจัดการเปลี่ยนชะเลยพอเปลี่ยนเสร็จก็ยังไม่หมุนอีกแก้อยู่พักนึง ช่างก็เลยไปจับที่ฟิวแอร์ปรากฏว่าไหม้ พอเปลี่ยนฟิวพัดลมก็หมุนทันทีครับ  สรุปแล้วพัดลมผมไม่ได้เสียครับ จะถอดคืนร้านก็ยังไงอยู่เลย ผมเลยเอาพัดลมตัวเก่ากลับมาด้วย

เลยอยากมาแนะนำเพื่อนๆ ครับ ถ้าพัดลมไม่หมุนให้ลองไปดูที่ฟิวก่อนนะครับ เดี๋ยวจะเสียเงินโดยใช่เหตุ เหมือนผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มีนาคม 2013, 15:44:17 โดย kaew198701 » บันทึกการเข้า

- AE 101 GLi Auto -
sunya
AE Thailand Club Member
Senior

กำลังใจ: 26

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013, 14:32:24 »

สุดยอด ขอบคุณ

T.0869730352 สันต์

G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013, 15:06:30 »

โดนอย่างนี้แย่เลยครับ

ปกติช่างน่าจะมีกึ๋น ซะหน่อยโดยยังไม่ต้องเปลี่ยน
ถอดปลั๊กมาเสียบ ลองดู ข้างนอก ก่อน น่าจะง่ายกว่า
หรือไม่งั้น ปกติ พื้น ฐานช่างจะต้องวัดไฟเอา ชัวส์สุด
 ขอบคุณ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
surapongmd
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013, 15:16:41 »

ขอบคุณ
wansopa
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 เมษายน 2013, 15:54:04 »

สอบถามหน่อยครับ คือรถผมมีปัญหาว่า เวลารถวิ่งปกติแอร์ก็ทำงานปกติ แต่พอจอดติดไฟแดงนานๆ แอร์ไม่เย็น ไม่ได้ยินเสียคอมแอร์ตัดการทำงาน(ปกติจะได้ยินเสียดังป๊อก-แป๊ก) มีแต่ลมออกมาเฉยๆไม่เย็นเลย พอรถเริ่มวิ่งลมปะทะหน้ารถ ได้ยินเสียงคอมแอร์ตัดการทำงานปกติครับ แล้วแอร์ก็เย็น ใครพอรู้ช่วยผมหน่อยครับ Cheesy

- ae100 2e engine standard -- ae100 2e engine standard -
hoo
Freshy
*

กำลังใจ: 4

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4qfe

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 23:55:38 »

เช็คค
สอบถามหน่อยครับ คือรถผมมีปัญหาว่า เวลารถวิ่งปกติแอร์ก็ทำงานปกติ แต่พอจอดติดไฟแดงนานๆ แอร์ไม่เย็น ไม่ได้ยินเสียคอมแอร์ตัดการทำงาน(ปกติจะได้ยินเสียดังป๊อก-แป๊ก) มีแต่ลมออกมาเฉยๆไม่เย็นเลย พอรถเริ่มวิ่งลมปะทะหน้ารถ ได้ยินเสียงคอมแอร์ตัดการทำงานปกติครับ แล้วแอร์ก็เย็น ใครพอรู้ช่วยผมหน่อยครับ Cheesy
เช็คคอยร้อนคับ หรือไม่ไปร้านขายอะไหล่แอร์ซื้ออาปาเช่ เทล้างคอยร้อนเลยคับ น้ำยาแอร์ขาดไหม ถ้าเช็คทุกอย่างแล้วเหลือแต่คอมไม่มีแรงอัดคับ
G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 12:44:06 »

อาจจะเป็นที่ชุดคลัทคอมแอร์ ครับ มันไม่จับ เหมือนรอบมันไม่ได้
ลองเปิดฝากระโปร่งแล้ว สตาร์ทรถ เปิดแอร์ ดู และลองค่อยๆ เร่งคันเร่งดู
อาการ จับของหน้าคลัทครับ  ถ้าเร่งแล้วจับแสดงว่า คลัทเริ่มออกอาการครับ
พอเดินเบา แล้วไม่จับ ทิ้งเดินเบานานแล้วก็ยังม่จับ  น่าจะต้องเปลี่ยนชุดคลัทคอมแอร์ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
oodtharua
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 20:42:37 »

ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์