Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ความรู้บอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ toyota ทุกคนครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้บอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ toyota ทุกคนครับ  (อ่าน 4660 ครั้ง)
saturday5help
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008, 22:45:33 »

รถผมน้ำรั่วออกจากหะเก็นฝาสูบเลยนำรถเข้าไปที่อู่ ที่มีชื่อว่า อาร์ม service อยู่ศรีนครืนทร์ ใกล้ๆ lotus สี่แยกเทพารักษ์
พระเจ้าจอร์จ ทีแรกบอกว่าค่าแรงรวมค่าของ3000กว่าๆ แต่ทำไปทำมา5000บาท โอ้แม่เจ้า แพงโค-ตรๆ แล้วไม่มีการแจ้งเราเลย

ครับว่าจะเปลี่ยนไอ้นั้นนะจะเปลี่ยนไอ้นี้นะ พอมาถึงร้านบวกเพิ่มอย่างเดียว พอเราขอลดราคาค่าแรงหน่อยก็มาโวยวายกับเราแล้วลูกน้องใน

ร้านก็มายืนล้อมเรา (ดูมันทำกับลูกค้า) แล้วพระในรถผมก็หายอีก ทางร้านก็ไม่แสดงความรับผิดชอบแล้วยังจะมาโวยวายกับเราอีกเหมือน

เดิมวันนั้นก็ไปรับรถคนเดียวกลัวก็กลัวก็เลยต้องปล่อยเลยตามเลยไปทำไงได้ ไม่มีที่ละบายเลยอยากจะมาบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไว้อะครับ ให้

ระวังร้านนี้เอาไว้ "อาร์ม service อยู่ศรีนครืนทร์ ใกล้ๆ lotus สี่แยกเทพารักษ์ " ร้องให้ เซร็ง ร้องให้โฮ อย่าไป อ๊วกๆ จ๊ากๆ
wirot29
Junior

กำลังใจ: 21

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4afe1600
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ+ปลายท่อ
สังกัดพื้นที่: -

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 23:17:52 »

งง ร้องให้โฮ งง สูบบุหรี่
ko34trd
Junior

ช่างซ่อมคอม

กำลังใจ: 6

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กันยายน 2010, 22:40:54 »

มันก็น่าจะราคานั้นละ ผมเคยเป็น สังสัยจะเรียกลูกค้าก็เลยบอกราคานั้น
ค่าเปิดฝา 1500
ประเก็น  ไม่รู้บางทีบอกของแท้
p9991
Freshy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 12:36:40 »

แบบนี้ต้องพาลูกน้องไปสนับสนุนซะหน่อยแล้ว ก๊ากๆๆ
p9991
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 12:37:14 »

อย่าเพิ่งปิดอู่หนีเน้อ 55555 ก๊ากๆๆ
ko34trd
Junior

ช่างซ่อมคอม

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 16:35:28 »

มันก็น่าจะราคานั้นละ ผมเคยเป็น สังสัยจะเรียกลูกค้าก็เลยบอกราคานั้น
ค่าเปิดฝา 1500
ประเก็น  ไม่รู้บางทีบอกของแท้

แล้วก็ไม่รู้ว่ามีค่าไรอีก ตั้ง5500 จูนแก็สจนรถวิ่งไม่ออก
 ตั้งไฟอ่อนอีก ผมต้องจูนเองถึงหาย จนบางทีอู่ไม่เคยเข้าไม่อยากไปเลย
ลืมไปตอนนั้นฝาโก่ง  
อู่มันโกงค่าประเก็นผม มันบอกของแท้ เป็นพัน ผมก็เลยเข้าแต่อู่แท็กซี่เรื่อยมานับแต่นั้น ราคาเป็นมิตรดี  ย่องมาเงียบๆ ย่องมาเงียบๆ ย่องมาเงียบๆ ย่องมาเงียบๆ ย่องมาเงียบๆ *zemo05ตอนแรกกะว่าจะไปเป็นช่างเองแล้วแต่หมั่นใส้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน 2010, 16:36:55 โดย ko34trd » บันทึกการเข้า
suvit_2521
Freshy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 15:52:37 »

หัวอกเดียวกับผมเลยครับเก็บไว้มานานไม่กล้าไปละบายกับใครผมเครื่อง 1300 น้ำรัว ปาดฝาเปลี่ยนปะเกนฝาสูบและมีสปริงวาล์วหักสองตัว ผมโดนไป 6000 นี่เค้าบอกราคากันเองช่างนั้นรถผมรีบใช้งานประมาณ 1 อาทิตย์ผมถามเค้าว่าเสร็จทันมั๊ยเค้าบอกทัน 1อาทิตย์ผมไปดูคิดว่ารถเสร็จแล้วโอ้แม่เจ้าเป็นท่านจะคิดยังงัย ถามพี่รถเสร็จเรียบร้อยใช่มั้ยครับ เค้าบอกว่ายังไม่ได้ทำอะไรเลย อันนั้นยังไม่พอครับ วันรับรถยางอะหลั่ยหายเค้าบอกอ้อให้น้องยืมไปรอให้น้องเอามาคืนแป็บนึงยังไมพอครับน้อง ..... รอไปซื้อไฟหน้าแป็บนึง เราถามทำไมพี่  พี่ใส่คันอื่นให้เค้าไปก่อน  โครต......มั้ยครับ
ko34trd
Junior

ช่างซ่อมคอม

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 22:49:18 »

หัวอกเดียวกับผมเลยครับเก็บไว้มานานไม่กล้าไปละบายกับใครผมเครื่อง 1300 น้ำรัว ปาดฝาเปลี่ยนปะเกนฝาสูบและมีสปริงวาล์วหักสองตัว ผมโดนไป 6000 นี่เค้าบอกราคากันเองช่างนั้นรถผมรีบใช้งานประมาณ 1 อาทิตย์ผมถามเค้าว่าเสร็จทันมั๊ยเค้าบอกทัน 1อาทิตย์ผมไปดูคิดว่ารถเสร็จแล้วโอ้แม่เจ้าเป็นท่านจะคิดยังงัย ถามพี่รถเสร็จเรียบร้อยใช่มั้ยครับ เค้าบอกว่ายังไม่ได้ทำอะไรเลย อันนั้นยังไม่พอครับ วันรับรถยางอะหลั่ยหายเค้าบอกอ้อให้น้องยืมไปรอให้น้องเอามาคืนแป็บนึงยังไมพอครับน้อง ..... รอไปซื้อไฟหน้าแป็บนึง เราถามทำไมพี่  พี่ใส่คันอื่นให้เค้าไปก่อน  โครต......มั้ยครับ
ไอ้ 1300 ผมเคยใช้ฝาโก่งผมยกทั้งฝาเลย ฝา 2000กว่า ค่าแรง 1500  ประเก็นอีก  ทำ วันเดียวเองพอดีวิ่งหาของได้  หลายเดือนต่อมาก็เป็นอาการข้างบน ครับกลายเป็นว่าทุกวันนี้เปิดฝาเองได้ก็ว่าจะทำ อิอิ  ผ่านไปปีกว่าหม้อน้ำเจ้าปัญหารั้วพังไปเลย ยก20วาวลง เดืนนึง ปั้มรั่วอีก สมชื่อว่ารถจริง แต่ไม่ต้องวิตกไหนก็ซื้อมาแล้วใช้ไปซ่อมไปละกัน ถ้าไม่เคยเป็นอาการก็ไม่มีประสพการณ์ไห้ระวัง  ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา 
mayrisu
Freshy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 กันยายน 2010, 23:55:07 »

ของแท้ไม่ถึงพันนะ ถ้าพวก 4a 4e อ่ะ
ko34trd
Junior

ช่างซ่อมคอม

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กันยายน 2010, 16:54:16 »

สงสัยโดนโก่งราคาเพราะไม่ได้ไปซื้อประเก็นเอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์