Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
และแล้ว วาล์วก็คดจริงๆ **อัพเดทรูปครับ**
*ShoutBox
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้ว วาล์วก็คดจริงๆ **อัพเดทรูปครับ**  (อ่าน 7400 ครั้ง)
นายกระต่าย
AE Thailand Club Staff
Professor
*

น่ารัก อ่ะ

กำลังใจ: 354

รถยนต์: Toyota ae101
รหัสเครื่องยนต์: 7A FE
อุปกรณ์แต่งรถ: ยังไม่รู้
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันออก

« ตอบ #25 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 10:02:18 »

ทำฝา ไปเลย  อ่ะน้อง...

บางกอกตะวันออก
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #26 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 15:00:07 »

... เอาให้ทันงาน พีระฯ นะ ตาเอฟ   สุดยอด สุดยอด ขอบคุณ

Stanalone
AE Thailand Club Member
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #27 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 17:09:46 »

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจครับผม ตอนนี้รถเสร็จแล้วครับ เมื่อวานไปอู่พี่ลีมา เอาฝาสูบไปเปลี่ยนวาล์ว 2 ตัว

พร้อม บดวาล์ว พี่ลีคิดค่าเสียหายแค่ 500 บาทครับ

โดนประเก็นเหล็ก 7A-FE ไปอีก 870 (เห็นพี่ลีบอกว่าใส่แล้วแรง)  สุดยอด

กลับมาก็บู้ทั้งคืนเลยครับ เพิ่งจะเสร็จเมื่อกี้นี้ครับ แวค+เติมน้ำยาแอร์ไป เย็นเฉียบเลย (ช่องแช่เข็งตู้เย็นยังอาย)

แต่ตอนนี้ยังไม่มีฝากระโปรง + ไฟหน้า + ไฟท้าย +กันชนหน้า-หลัง ถ้าได้หมดนี่ก็เสร็จแล้วครับผม

... เอาให้ทันงาน พีระฯ นะ ตาเอฟ   สุดยอด สุดยอด ขอบคุณ

ทันแน่นอนครับพี่จ๊อด เสร็จแล้วครับผม แต่ยังไม่ได้ใส่เต็ดเลยครับ ยังไม่มีตังค์ค่าใส่ (หรือจะผ่าเกียร์เองดี)  เขิลล์
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #28 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 17:27:05 »

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจครับผม ตอนนี้รถเสร็จแล้วครับ เมื่อวานไปอู่พี่ลีมา เอาฝาสูบไปเปลี่ยนวาล์ว 2 ตัว

พร้อม บดวาล์ว พี่ลีคิดค่าเสียหายแค่ 500 บาทครับ

โดนประเก็นเหล็ก 7A-FE ไปอีก 870 (เห็นพี่ลีบอกว่าใส่แล้วแรง)  สุดยอด

กลับมาก็บู้ทั้งคืนเลยครับ เพิ่งจะเสร็จเมื่อกี้นี้ครับ แวค+เติมน้ำยาแอร์ไป เย็นเฉียบเลย (ช่องแช่เข็งตู้เย็นยังอาย)

แต่ตอนนี้ยังไม่มีฝากระโปรง + ไฟหน้า + ไฟท้าย +กันชนหน้า-หลัง ถ้าได้หมดนี่ก็เสร็จแล้วครับผม

... เอาให้ทันงาน พีระฯ นะ ตาเอฟ   สุดยอด สุดยอด ขอบคุณ

ทันแน่นอนครับพี่จ๊อด เสร็จแล้วครับผม แต่ยังไม่ได้ใส่เต็ดเลยครับ ยังไม่มีตังค์ค่าใส่ (หรือจะผ่าเกียร์เองดี)  เขิลล์

... แสดงความยินดีด้วยครับ เอฟ  ยังไงก็ค่อยๆเป็น ค่อยๆไปครับ เอาใจช่วยคร๊าบบบบ  สุดยอด สุดยอด ขอบคุณ

คนล่าฝัน
Senior

ถ้าสบายใจ ไม่มีโครเดือดร้อน ทำไปเถอะ

กำลังใจ: 56

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ สนิท
สังกัดพื้นที่: ประเทศไทย

« ตอบ #29 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008, 23:32:13 »

ตัวแรงจะออกจากถ่ำแล้ว สุดยอด สุดยอด สุดยอด

TongAE111
Junior

กำลังใจ: 18

รถยนต์: Toyota Corolla AE110 1996
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20 Vale BlackTop
สังกัดพื้นที่: All zone Bangkok

« ตอบ #30 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008, 12:38:03 »

ดีใจด้วยนะครับ เอฟ ใกล้เสร็จจริง ๆ แล้วสินะ อย่าลืมน้ำมันเกียร์ LSD ด้วยนะ ฝาดำ 5 เกียร์โรงงานส่วนใหญ่มี LSD ถ้าไปใช้น้ำเกียร์ธรรรมดา เวลาเลี้ยวเกียร์มันจะลั่น ปั๊ก ๆ ๆ ๆ แล้วอาจจะเข้าใจผิดว่าเพลา เสีย เจอกันมาหลายรายแล้ว
JO_AE92@EBA025
Professor

กำลังใจ: 109

รถยนต์: AE92
รหัสเครื่องยนต์: 5A-FE แรงด้วย LPG ระบบหัวฉีด ถังโดนัท
อุปกรณ์แต่งรถ: ล้ออย่างเดียว.....ก็สวยแล้ว
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันออก

« ตอบ #31 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008, 13:41:58 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ตาบอลตะลอนทัวร์
High Super Senior

ข้าราชสำนักรุ่น 22 ค๊าบ

กำลังใจ: 96

รถยนต์: อัลเมร่า แดงๆ กับ E100 ขาวๆ
รหัสเครื่องยนต์: 16v EFI
อุปกรณ์แต่งรถ: ของเหลือใช้คนอื่น
สังกัดพื้นที่: South BKK Area

« ตอบ #32 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008, 15:17:15 »

ดีใจด้วยค๊าบ   ส่งจูบ
คนล่าฝัน
Senior

ถ้าสบายใจ ไม่มีโครเดือดร้อน ทำไปเถอะ

« ตอบ #33 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 00:55:52 »

เป็นอย่างไงบ้างหนอ ตัวแรงแปดริ้ว

Stanalone
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #34 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 12:22:03 »

เป็นอย่างไงบ้างหนอ ตัวแรงแปดริ้ว

เสร็จเรียบร้อยแล้วครับผม เหลือภายนอกนิดหน่อยครับ  สุดยอด
คนล่าฝัน
Senior

« ตอบ #35 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 00:28:48 »

เสร็จเรียบร้อยแล้วครับผม เหลือภายนอกนิดหน่อยครับ  สุดยอด
  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

apichart บางกอกตะวันตก
Junior

เด็ก ae.t 216

กำลังใจ: 23

« ตอบ #36 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 12:57:41 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

บางกอกตะวันตก ae.t 216
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
พิมพ์