Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ซ่อมพวงมาลัยเพาเวอร์ที่ไหนดี
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมพวงมาลัยเพาเวอร์ที่ไหนดี  (อ่าน 6912 ครั้ง)
onyon-keng
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2008, 18:22:06 »

คือว่าเคยซ่อมมาแล้วครั้งหนึ่งใช้ได้3เดือนก็รั่วก็เลยไปให้ที่ร้านเดิมซ่อมให้ใหม่เขาบอกว่าเปลี่ยนแล็คใหม่ให้เลยตัดปัญหาแต่แล็คที่เปลี่ยนมาให้มันไม่เข้ากับรถเลยเกิดช่องว่างที่ระหว่างก้านพวงมาลัยตรงช่วงเบรกพอดีทำให้ลมเข้ามาในรถแค่นี้ยังพอทนได้แต่ที่ทนไม่ได้ก็มันรั่วอีกแล้วครับแถมรั้วหนักกว่าเดิมด้วยให้ช่างร้านอื่นดูเขาบอกว่ามันคนล่ะรุ่น รถผม AE92 เครื่อง 4A แต่ใส่อะไรมาให้ไม่รู้ ช่างบอกถ้าซ่อมใหมต้องเปลี่ยนใหม่รวมค่าแรงด้วยประมาณ 4000 บาท ใครช่วยได้ช่วยทีเถอะครับแนะนำร้านซ่อมก็ได้หรือที่ไหนมีชุดพวงมาลัยเพาเวอร์มือ2ขายก็บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ (onyon-Keng@hotmail.com)
wirot29
Junior

กำลังใจ: 21

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4afe1600
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ+ปลายท่อ
สังกัดพื้นที่: -

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 17:16:31 »

ผ่านมาช่วยอัพครับ รอผู้รู้
sirisex
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 10:10:33 »

เซียงกงแถวบางใหญ่ราคาแล็คพร้อมลูหมากประมาณ 2000 บาท +- ควรเปลี่ยนของเซียงกงดีกว่าครับส่วนใหญ่ ซ่อมแล้วก็รั่วอีก  โทรมาคุยกันได้ครับ 081-355-9591

ตี๋ครับ
Yimpant
AE Thailand Club Member
Senior

ยิ้มวันละนิดอายุยืน

กำลังใจ: 25

รถยนต์: AE 101 GL
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: กระจังหน้าตัว S
สังกัดพื้นที่: Ramintra(บางกอกเหนือ)

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2008, 13:05:28 »

เศร้าเขี่ยๆ บายๆ
segram
Freshy
*

ขออภัยในความ"ระยำ"มันอยู่ที่ "ใจ" ไม่ใช่ "สันดาน"

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 08:54:29 »

เปลี่ยนแร็คสถานเดียวคับพี่น้องทั้งชุด ไม่น่าเกิน 3 พัน
ball_dmee
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 เมษายน 2009, 23:35:01 »

ผมว่าอย่าซ่อมเลยดีกว่าคับหาซื้อแร็คมือ2จากเชียงกงเลือกเอาสภาพที่ดีๆหน่อย

จะคุ้มกว่าซ่อมคับเพราะซ่อมไปใช้สักพักก็รั่วอีกค่าซ่อมต่อครั้งอาจจะดูว่าไม่แพง

แต่ถ้าซ่อมหลายครั้งนี่ราคาซื้อแร็คมือ2จากเชียงกงได้เลยคับ อย่างรถผมเองแร็คก็

รั่วคับเลยหาแร็คมือ2จากเชียงกงสภาพสวยๆเลยเป็นแร็คเพาเวอร์ไฟฟ้าด้วยคับมาทั้ง

แกนบังคับเลี้ยวเลยมีสายก่ะท่อมาด้วยราคา2000คับ
JI Project AE
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 75

รถยนต์: AE-101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: กระป๋องเบียร์ กะขวดโซดา
สังกัดพื้นที่: "บางกอกเหนือชั่วนิรันดร"

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 08:58:30 »

เปลี่ยนแล็คเซียงกงเลยดีกว่า  แต่ที่แน่ๆครับ ให้ร้านมันรับผิดชอบด้วยครับ เปลี่ยนแล้วยังไม่เท่าไรก็รั่วอย่างนี้ ต้องรับผิดชอบครับ เอาของที่คนอื่นถอดมาใส่ให้หรือป่าว

"การตอบสนองของเครื่องยนต์ ..... อยู่ที่ส่วนผสมของแอลกอฮอล์"
onyon-keng
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 เมษายน 2009, 12:38:20 »

ขอบคูณเพื่อนๆทุกกระทู้ครับที่ช่วยตอบตอนนี้ซื้อแล็คมาเปลี่ยนใหม่แล้วครับเป็นของมือ2ฝากเขาซื้อที่ตลาดซ่อมสร้าง 1600 บาท ใช้มาได้ 3 เดือนแล้วครับแต่ตอนนี้ก็รั่วอีกแล้วแต่รั่วน้อยแต่ต้องคอยเติมอยู่บ่อยๆไม่รู้ว่ารั่วที่แล็คหรือตำแหน่งอื่นตอนนี้ทนใช้อยู่ครับเพราะรถซ่อมเยอะเหนื่อยครับ...เฮอ... ร้องให้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์