Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
อยากสลับเกียร์ครับ...
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสลับเกียร์ครับ...  (อ่าน 2275 ครั้ง)
tikie721
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008, 11:55:28 »

aom6อยากทราบว่าถ้าจะสลับเกียร์กันเอง ควรที่จะต้องดูอะไรบ้าง ของผมเป็นเกียร์Manual AE101  และค่าใช้จ่ายโดยรวม ควรจะอยู่ที่เท่าไหร่(ค่าแรงอ่ะครับ)
Stanalone
AE Thailand Club Member
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008, 12:57:03 »

จะเปลี่ยนเป็นออโต้ใช่ไหมครับ ต้องลองขับดูครับ ว่าเกียร์ยังทำงานปรกติอยู่หรือเปล่า

ตอนเครื่องเย็นมีอาการครัชลื่นไหม มีรั่วซึมตรงไหนหรือเปล่า ประมาณนั้นครับ

ค่าแรงเปลี่ยนอยู่ที่ประมาณ คันละ 1000 ครับ

ถ้าหาได้ถูกหรือแพงกว่านี้ก็ไม่ว่ากันครับ  สุดยอด
wirot29
Junior

กำลังใจ: 21

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4afe1600
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ+ปลายท่อ
สังกัดพื้นที่: -

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 17:17:28 »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล อยากรู้พอดี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์