Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รถเร่งไม่ขึ้นครับเข็มความเร็วสวิงที่ความเร็ว80ที่สามพันรอบครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถเร่งไม่ขึ้นครับเข็มความเร็วสวิงที่ความเร็ว80ที่สามพันรอบครับ  (อ่าน 10793 ครั้ง)
Adisai
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2016, 18:39:33 »

ผมขับ ae101​เครื่อง​ 4afe ช่างมาเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์เปลี่ยนกรองเกียร์ก้อไม่หายตอนเครื่องร้อนจะออกอาการเยอะหน่อยแต่ถ้าเครื่องเย็นไม่คอยออกอาการแต่ขับได้ไม่เกิน80ความรู้สึกเหมือนเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนให้ครับอย่างนี้เช็คอะไรต่อครับถึงได้คุยกับช่างถูกเพราะช่างบอกว่าน่าจะเป็นที่ครัชเกียร์ ถ้าให้ดีช่างบอกให้ยกเกียร์ใหม่ครับ แต่อ่านดูบางท่านบอกให้เช็คโซลีนอยกับspeedsenserเกียร์ดู​ผมขอแนวทางการซ่อมในครั้งนี้หน่อยครับ รบกวนเพื่อนๆหน่อยเพราะชอบae 101มากๆครับ
Rajataghamoln
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2016, 18:33:55 »

อันนี้เจอมา เกิดจากระบบหัวเทียนแบบว่าไม่ครบสูบ ยิ่งถ้ามีอาการกระตุกด้วยละใช่เลย
เบาๆ ก็อาจจะเกิดจากหัวเทียน หรือเหมือนของผมเกิดจากสายหัวเทียนจะขาด หรืออาจจะระบบ
ไฟฟ้าอย่าง ECU ที่อาจจะเกิดปัญหา๖โอกาสน้อยครับ แต่ถ้าไม่รีบแก้มันจะส่งผลไปที่ ECU ผมเจอมาแล้ว)
ยิ่งถ้าเป็นระบบแก๊สจะมีปัญหา  ของผมตอนนี้แก้ได้ละ แต่มันลามไปที่ระบบสตาร์ท กำลัง
หาสาเหตุอยู่ สงสัยเกี่ยวกับจานจ่าย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์