Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
แง....แง
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แง....แง  (อ่าน 3184 ครั้ง)
AIRFORCE41
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« เมื่อ: 23 ตุลาคม 2008, 14:23:44 »

แย่แว้ว....รถผมเป็นไรไม่รู้ใส่เกียร์ถอยหลังไม่ได้ (บ homkตอนเครื่องเย็นนะ) ต้องขับให้เครื่องร้อนก่อน แต่พอจอดไว้นานๆก็เป็นอีกและ รบกวนถามผู้รู้คร
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2008, 14:43:34 »

แย่แว้ว....รถผมเป็นไรไม่รู้ใส่เกียร์ถอยหลังไม่ได้ (บ homkตอนเครื่องเย็นนะ) ต้องขับให้เครื่องร้อนก่อน แต่พอจอดไว้นานๆก็เป็นอีกและ รบกวนถามผู้รู้คร

... รบกวนสอบถามว่า  เป็นเกียร์อะไรครับ ธรรมดาหรือออโต้ฯ ครับ  ขยัน ขยัน ขอบคุณ

AIRFORCE41
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2008, 20:50:42 »

... รบกวนสอบถามว่า  เป็นเกียร์อะไรครับ ธรรมดาหรือออโต้ฯ ครับ  ขยัน ขยัน ขอบคุณ
เกียร์ออโต้ครับผม แบบว่าพอเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่ก็หายไปพักนึง พอน้ำมันเครื่องใกล้หมดอายุก็เป็นเหมือนเดิมอีกครับ
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2008, 21:33:04 »

เกียร์ออโต้ครับผม แบบว่าพอเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่ก็หายไปพักนึง พอน้ำมันเครื่องใกล้หมดอายุก็เป็นเหมือนเดิมอีกครับ

... แล้วเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์บ่อยไหมครับ ยังไงลองโทรปรึกษา ช่างลี เรซซิ่ง วัดลาดพร้าว กทม. ก่อนก้ได้ครับ เบอร์ 086-063-7714 ครับ จะได้คำตอบและปรึกษาเรื่องรถได้อีกเยอะเลยครับ  สุดยอด สุดยอด ขอบคุณ

AIRFORCE41
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2008, 22:19:53 »

ขอบคุณครับ
Stanalone
AE Thailand Club Member
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008, 13:03:29 »

... แล้วเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์บ่อยไหมครับ ยังไงลองโทรปรึกษา ช่างลี เรซซิ่ง วัดลาดพร้าว กทม. ก่อนก้ได้ครับ เบอร์ 086-063-7714 ครับ จะได้คำตอบและปรึกษาเรื่องรถได้อีกเยอะเลยครับ  สุดยอด สุดยอด ขอบคุณ

ตามที่พี่จ๊อดว่าครับ เข้าเกียร์ไม่ได้ ไม่ได้เกี่ยวกับน้ำมันเครื่องครับ

วีธีแก้ไขก็คือ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ใหม่ ถ้าไม่หาย ก็คงต้องเปลี่ยนเกียร์ล่ะครับ

เพราะเกียร์ออโต้ฝ่าออกมาซ่อมไม่ค่อยคุ้มครับ ใช้ได้แปบเดียวก็เป็นอีกครับ  สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์