Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รบกวนถามเกี่ยวกับอาการระบบไฟรวน(หรืออ&#
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับอาการระบบไฟรวน(หรืออ&#  (อ่าน 9952 ครั้ง)
tumza989
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 05 สิงหาคม 2015, 05:18:20 »

รถผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรครับ ae101 เครื่อง 7 A ติดแก๊สครับ เพิ่งไปใส่สปอตไลท์มา เมื่อวานซืน
ตอนใส่เสร็จ ลองเปิด ความร้อนขึ้นจนเครื่องดับ ช่างแจ้งว่า ระบบไฟรถผมไม่ปกติครับ มันรวนๆ (ตรงแผงคอลโทรล)
ตัวผมเองไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ครับ แต่ช่างแก้ให้เปิดได้โดยการ ต่อสายกราวจากแบตไปเครื่อง (สายดินอะไรนี่หละครับ) ทำให้เปิดสปอตไลท์ใช้งานได้ปกติ แต่เวลาเปิดนี้ ไฟกระตุกเลยครับ เหมือนดึงไฟเยอะ (อันนี้ไม่รู้เป็นที่ระบบไฟผมหรือปกติของสปอตไลท์)
พอเมื่อวานนี้ อยู่ๆ ระบบกันขโมยผมกดรีโมทแล้วไม่ทำงาน (กดล็อคและปลดล็อคเสียงดังแต่ไม่ล็อคเเละไม่ปลดล็อค) เลยเอาไปให้ร้านดู ร้านก็แก้ให้ บอกระบบไฟมันรวน
พอวันนี้อีก ขี่ๆไป บางจังหวะ ขับๆอยู่ อื้อไปเหมือนรถจะดับ แล้วก็ไปต่อปกติ  บางที กดเบรก วิทยุผมดับแล้วก็ติดเอง บางทีเหยียบคันเร่ง ดับแล้วติดเอง ตบไฟสูง พอตบไฟลงปกติวิทยุดับ และติดเอง (ทุกครั้งที่วิทยุดับไฟหน้าปัดเหมือนกระพิบกระชากๆ)
ผมอยากทราบว่าเป็นที่อะไรได้บ้างครับ เช้านี้จะเข้าไปให้เขาดู เพราะมันเริ่มเป็นมาจากการติดสปอตไลท์
สปอตไลท์ช่างต่อจากแบต ผ่านรีเรย์แล้วครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 สิงหาคม 2015, 05:19:09 โดย tumza989 » บันทึกการเข้า
peggo
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กันยายน 2015, 13:47:44 »

ไปร้านเดิม ถอดระบบ spot light ออก ว่าหายมั้ยครับ ปัญหาเกิดจากไปติดไฟเพิ่มนะครับ เค้าอาจจะเดินสายผิดก้ได้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์