Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สอบถามวิธีถอด พัดลมแอร์ หน้าเครื่องครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีถอด พัดลมแอร์ หน้าเครื่องครับ  (อ่าน 2241 ครั้ง)
The Kop @ Khon Kaen
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 23 ธันวาคม 2014, 09:13:48 »

รบกวนสอบถามวิธีเปลี่ยนพัดลมแอร์หน้าเครื่อง สามห่วงด้วยครับ ผมพยายามถอดยังไงก็ไม่ออก

มันต้องถอดคอยล์แอร์ด้วยหรือเปล่า? มันแน่นโยกได้นิดเดียว ตอนนี้เซ็งมากครับ ไม่อยากเอะอะ ๆ ก็ไปหาช่าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอบคุณ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2014, 20:55:36 »

ถถอดกระจังหน้าออก
ถอดชุดกลองฝากระโปร่งออก
ถอดชุดคานหน้ากลางออก
ถอดน๊อต ยึด น่าจะ สองหรือ สามตัว  ตัวที่อยากหน่อย ที่คานหน้า
ปลดหมดแล้ว ถอดปลั๊กพัลม ออก
ดึงขึ้น ตรงๆ เลยครับ ขา ล่างมันเสียบยึดกับยางกันสั่น แค่นั่น

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
The Kop @ Khon Kaen
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2014, 07:25:34 »

ถถอดกระจังหน้าออก
ถอดชุดกลองฝากระโปร่งออก
ถอดชุดคานหน้ากลางออก
ถอดน๊อต ยึด น่าจะ สองหรือ สามตัว  ตัวที่อยากหน่อย ที่คานหน้า
ปลดหมดแล้ว ถอดปลั๊กพัลม ออก
ดึงขึ้น ตรงๆ เลยครับ ขา ล่างมันเสียบยึดกับยางกันสั่น แค่นั่น

ขอบคุณคุณเก๊ามาก ๆ ครับ

ผมลองแกะเองแล้ว เมื่อเย็นวาน

ใส่เองเรียบร้อยแล้วครับ ฝืดมากครับ น๊อตหมุนไม่ออก ตอกเป็นรู แล้วหาแหวนรองเลย

ป.ล.ซื้อมอเตอร์พัดลมจากคุณเก๊า เมื่อ 22 ธ.ค.57
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2014, 22:25:23 »

ขอบคุณ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์