Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ตกลง ACT นี่เขาทำไรเป็นบ้างหว่า? - -"
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลง ACT นี่เขาทำไรเป็นบ้างหว่า? - -"  (อ่าน 9613 ครั้ง)
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014, 13:23:10 »

เปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับอู่แถวบ้าน น้ำมันเกียร์หกออกมา อู่ให้ผมขับไป ACT ซิ มีน้ำมันเกียร์ขาย
 เข้าไปให้เติมน้ำมันเกียร์ (ไม่ใช่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์นะครับ) คิดตังค์ผมมา 700 บาท ค่าน้ำมันเกียร์ 1 ลิตร

ผมก็ไม่ได้อยากว่าอะไรนะ พอทราบอยู่ว่าอู่ประเภทนี่ค่าตัวแพง น่าจะเพราะมาตรฐานเขาสูง แต่...
 พอกลับมาบ้าน เหลือบดูใบเสร็จอีกที มันพิมพ์ทะเบียนผมถูกนะ แต่บอกว่า ...
 รถยนต์ยี่ห้อ Nissan
 รุ่น Sunny 1.6

เฮ้ย นี่คุณแยกไม่ออกเลยเหรอ? ระหว่างโดเรมอนกับซันนี่น่ะ  แหะๆๆ

แต่โอเค พออาศัยเติมลมไนโครเจนได้มั้งน่ะ
 วันก่อนเติมไป พอเอาไปวิ่งดู เอ๊ะ ทำไมรถมันกินขวาฟะ?
 เมื่อวานเลยแวะไป Goodyear Autoservice ที่ปากทางเข้าหมู่บ้านเมืองเอก ให้เขาเช็คลมไนโตรเจนให้ใหม่ (ผมซื้อยางจากทีนี่)

เออ ข้างหน้าลม 32 ปอนด์ ถูกต้อง
 ข้างหลังซ้าย 28 ปอนด์ถูกต้อง
 ข้างหลังขวา 30 ปอนด์........

บอกช่างว่า หน้า 32 หลัง 28 ช่างเติมให้ด้านหลังซ้าย-ขวา ลมไม่เท่ากัน ห่างไป 2 ปอนด์
 แล้วรถขับหน้านี่ ลมยางหน้าเพี้ยนปอนด์เดียว หรือลมยางหลังเพี้ยนสองปอนด์ (หมายถึงซ้ายขวาไม่เท่ากันนะครับ) รถมันจะกินข้างทันที

เลยไม่รู้ว่าเขาทำไรเป็นมั่งเลย  แหะๆๆ

ปล. แต่ช่างที่นี่รู้จักผมนะ เพราะช่างรุ่นเด็กเห็นแต่งรถกันทุกคนเลย ผมขับเข้าไปวันแรก เขาต้อนรับอย่างดี บอกว่าเห็นรถพี่มานานแล้ว แต่ไม่รู้ว่ารถของใคร
     ว้าว ก็รู้สึกดีนะครับ ที่น้องม่อนเก่าๆยังมีคนชื่นชม สู้ๆโย่วๆ
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014, 23:30:58 »

เสร็จป๋า..ฮ่าๆๆ เสร็จป๋า..ฮ่าๆๆ เสร็จป๋า..ฮ่าๆๆ

tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2014, 08:00:15 »

น้ำมันเกียร์ไรลิตร700 งง กระอักเลือด กระอักเลือด

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 มกราคม 2015, 08:51:12 »

น้ำมันเกียร์ไรลิตร700 งง กระอักเลือด กระอักเลือด
เห็นว่าเป็น Vavoline Synthetic ครับ
แต่ผมไม่เห็นความแตกต่างนะ ไม่เหมือนน้ำมันเครื่อง

ปกติน้ำมันเกียร์ผมเปลี่ยนถ่ายปีละครั้ง(หมื่นโลนิดๆ) อยู่แล้วครับ
385 บาทเอง ออกมาลื่นหัวแตก สุดยอด
toey ramintra
AE Thailand Club Member
High Super Senior

versus thailand

กำลังใจ: 37

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มกราคม 2015, 10:48:23 »

มึนสุดๆ มึนสุดๆ มึนสุดๆ

น้องเจ`เด็กดนตรี
Junior

เด็กดุ มหิดล #12

กำลังใจ: 4

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2015, 16:28:58 »

Valvoline ตัวสังเคราะห์เกียร์ธรรมดา เกือบ 400 บาทเองนี่ครับ

••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••

รับจ้างสอนดนตรีสากล-ไทย ทฤษฎีดนตรี ปฏิบัติดนตรี

เบอร์โทรติดต่อ 084-208-4897 เจครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=20147.new#new
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์