Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สอบถามราคา โอเวอร์ฮอลเครื่อง 4A-FE เกียร์ออโต้ราคาเท่าไหร่ครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคา โอเวอร์ฮอลเครื่อง 4A-FE เกียร์ออโต้ราคาเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 2281 ครั้ง)
notzaohoh
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 09 ธันวาคม 2014, 11:07:13 »

รบกวนพี่ๆน้าๆน้อยครับว่า 

ถ้าผมจะโอเวอร์ฮอลเครื่อง 4A-FE เกียร์ออโต้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
เน้นใช้งานระยะยาว (แนะนำอู่แถว เอกชัย หรือ พระราม3 ด้วยก็ได้ครับ)

ไม่ค่อยอยากลงเครื่องตระกูลอื่น แต่ถ้าจำเป็นก็จะลง (หรือพี่ๆพอมีคำแนะนำอ่ื่นๆช่วยชี้แนะด้วยครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2014, 12:03:44 »

ราคาผมไม่แน่ใจครับแต่ที่รู้มาเค้าว่าฮอลได้ไม่นานก็เป็นอีกบางท่านจะแนะนำให้เปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2014, 12:19:58 »

ราคาผมไม่แน่ใจครับแต่ที่รู้มาเค้าว่าฮอลได้ไม่นานก็เป็นอีกบางท่านจะแนะนำให้เปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่
เขาถามราคาโอเวอร์ฮอลเครื่องไม่ใช่เหรอครับ  แหะๆๆ
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2014, 12:23:50 »

ถ้าผมจะโอเวอร์ฮอลเครื่อง 4A-FE เกียร์ออโต้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
เน้นใช้งานระยะยาว (แนะนำอู่แถว เอกชัย หรือ พระราม3 ด้วยก็ได้ครับ)

ไม่ค่อยอยากลงเครื่องตระกูลอื่น แต่ถ้าจำเป็นก็จะลง (หรือพี่ๆพอมีคำแนะนำอ่ื่นๆช่วยชี้แนะด้วยครับ)

ถ้าจะโอเวอร์ฮอล ตามหลักการแล้วก็ต้องรื้อมาดูก่อนครับ ว่ามีชิ้นไหนต้องเปลี่ยนบ้าง?
แนะนำให้ถามน้า tu-ranong เลยครับ พวกชาฟท์อก ชาฟท์ก้าน ปะเก็นทั้งหลายแหล่เนี่ย
พอรื้อออกมา ยังไงปะเก็นก็ต้องเปลี่ยนครับ สั่งมาก่อนเลย แล้วถ้าแน่ใจว่าเครื่องหลวมแน่ ก็ไปสั่งแหวนมาให้ครบ 4 ชุดเลยครับ

ผมก็ว่าดีนะ โอเวอร์ฮอล ผมยังคุยกับช่างเลยว่าจะทำเหมือนกัน
เพราะผมก็พอใจกับเครื่องตัวนี้แล้ว  สุดยอด
notzaohoh
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2014, 18:28:26 »

ถ้าจะโอเวอร์ฮอล ตามหลักการแล้วก็ต้องรื้อมาดูก่อนครับ ว่ามีชิ้นไหนต้องเปลี่ยนบ้าง?
แนะนำให้ถามน้า tu-ranong เลยครับ พวกชาฟท์อก ชาฟท์ก้าน ปะเก็นทั้งหลายแหล่เนี่ย
พอรื้อออกมา ยังไงปะเก็นก็ต้องเปลี่ยนครับ สั่งมาก่อนเลย แล้วถ้าแน่ใจว่าเครื่องหลวมแน่ ก็ไปสั่งแหวนมาให้ครบ 4 ชุดเลยครับ

ผมก็ว่าดีนะ โอเวอร์ฮอล ผมยังคุยกับช่างเลยว่าจะทำเหมือนกัน
เพราะผมก็พอใจกับเครื่องตัวนี้แล้ว  สุดยอด

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์