Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สายหัวเทียนแต่ง
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สายหัวเทียนแต่ง  (อ่าน 2533 ครั้ง)
ae007
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2014, 13:13:17 »

สายหัวเทียนแต่ง ที่ประกาศขายกัน  ดีไม๊ครับ เห็นว่าเป็นสายใหญ่ ความต้านทานต่ำ
เปรียบเทียบกับของเดิมติดรถ น่าจะดีกว่าใช่ไม๊ครับ
ใครเคยใช้ อายุการใช้งาน จะแย่กว่าของเดิมมากไม๊
ของเดิมราคาเท่าไหร่ครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับมือใหม่
tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2014, 09:59:39 »

ของเดิมศูนย์ดีสุดถ้าอยากแต่งแล้วแต่งบประมาณของน้าเองว่ามีงบเท่าไหร่โยสว่นตับชอบแบบนี้แต่งบไม่ถึง

bboy357
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2014, 14:16:40 »

เท่าทีอ่านมา ใหม่ๆดีกว่าของเดิมแน่นอน  แต่อายุการใช้งานสั้นกว่าของติดรถครับ

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 01:37:36 »

เท่าทีอ่านมา ใหม่ๆดีกว่าของเดิมแน่นอน  แต่อายุการใช้งานสั้นกว่าของติดรถครับ
งั้นผมใช้ของติดรถต่อไปดีกว่า  ซุบซิบ
xxlmss
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2014, 16:03:59 »

มันมีไว้เพื่อออะไรอ่ะ เราอยากรู้อ่ะ
tu _ranong

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2014, 12:56:39 »

มันมีไว้เพื่อออะไรอ่ะ เราอยากรู้อ่ะ
มึนสุดๆ มึนสุดๆ เอ่อ....คือ...สายหัวเทียนน่ะครับพอจะรู้จักมั๊ยครับ

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2014, 08:12:03 »

เอาไว้มัดเทียนเวลาเอาไปถวายพระช่วงเข้าพรรษาครับ
เราเลยเรียกมันว่าสายหัวเทียนไง อิอิอุอุ
tu _ranong

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2014, 08:55:17 »

เอาไว้มัดเทียนเวลาเอาไปถวายพระช่วงเข้าพรรษาครับ
เราเลยเรียกมันว่าสายหัวเทียนไง อิอิอุอุ
น้าก็ไปแกล้งเค้าจริงแล้วมันคือสายไฟจากแหล่งจายไฟ(ในที่นี้เรียกว่าจานจ่าย)ส่งไปยังหัวเทียนเพื่อจุดระเบิดครับไอ้ที่มีสายแล้วมีไอ้สี่เหลี่ยมๆแปะด้านบนนั่นแหละครับสว่นเครื่องรุ่นใหม่ๆจะไม่มีสายหัวเทียนแบบนี้แล้วเค้าไม่เรียกว่าสายหัวเทียนแล้วแต่จะเรียกว่าคอยส์หัวเทียน(คอยส์ปากกา)แบบนี้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์