Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ไม่ได้เข้ามานาน ชวนคุยซะหน่อยครับ สอบถามพี่ๆ น้าๆ เคยจอดรถกันนานสุดเท่าไรครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เข้ามานาน ชวนคุยซะหน่อยครับ สอบถามพี่ๆ น้าๆ เคยจอดรถกันนานสุดเท่าไรครับ  (อ่าน 2318 ครั้ง)
หนุ่ม บางกอกไหน
AE Thailand Club Member
Super Senior

ไม่หล่อ....แต่ท่อลั่น

กำลังใจ: 109

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: BLACKTOP
อุปกรณ์แต่งรถ: GE DA-KE
สังกัดพื้นที่: North Bkk.

« เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 15:08:26 »

สวัสดีนะครับ ก้อไม่มีอารายมากกกกก (ทำเสียงเหมือนน้องที่แอร์แบ็คลูกใหญ่ ในคลิป)

พอดีผมไม่ได้เข้ามานานคิดถึงพี่ๆ เพื่อนๆทุกคน เลยหาเรื่องมาชวนคุย

อยากทราบว่า เพื่อนๆ พี่ๆ เคยจอดรถทิ้งไว้เฉยๆ โดยที่ไม่ได้ขับเลย นานสุดเป็นเวลาเท่าไรครับ

ทั้งจอดทิ้งเฉยๆ ไม้ได้ใข้ จอดทำ จอดรื้อเครื่อง จอดซ่อม

ส่วนตัวผม ที่จำได้ลางๆ น่าจะ ตั้งแต่ต้นปี เอาเจ้าควายน้อยไปจอดฝากทิ้งที่อู่ ว่าจะทำต่อ แล้วก้อไม่ได้เจอกันเลย เพราะไม่มีเวลา + ไม่มีกะตัง 5555

และพอดีส่วนตัวก้อใช้รถอีกคันอยู่ เลยไม่ได้สนใจเค้าเท่าไร (กลัวพี่เค้าจะน้อยใจเหมือนกัน...5555) เรียกว่าทิ้งยาวเลยว่างั้น

แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรนะครับ เพราะมีรถเดิมๆ อีกคันไว้ใช้ แล้วก็ที่อู่ก้อไว้ใจกัน สนิทกันดี เลยคุยกันรู้เรื่อง

มีแค่ความรู้สึกแบบว่า คิดถึงบ้าง เป็นบางเวลาที่รู้สึก "คัน" อยากได้ยินเสียงท่อ เจอถนนโล่งๆ แล้วอยากจะซัดบ้างไรบ้าง

หรือบางที เจอเพื่อนรถซิ่ง วิ่งผ่าน ก้อทำให้มีอารมณ์ขึ้นมาบ้างไรงี้

แล้วเพื่อนๆละครับ เวลาจอดรถทิ่งไว้ ไม่ได้เจอกันนานๆ เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

หรือจะเล่าประสบการณ์ แบบว่า จอดทิ่งไว้แล้วออกมาต้องทำอะไรกับรถบ้าง เผื่อเป็นข้อมูลไว้ได้บ้าง

เชิญเล่า + แสดงความคิดเห็นกันนะครับ

ถือซะว่าชวนคุยตามประสาคนเหงาๆ คิดถึงรถ คิดถึงเพื่อนมานั่งคุยกันครับ

ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ

ควายน้อย นอนคุยกะต้นมะม่วง อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ

นี่ก็อีกคันครับ จิ๊กโก๋ รอปะผุซ่อมคัสซี

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 03:36:41 »

เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ

tu _ranong
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กันยายน 2014, 11:34:27 »

ของผมจอดมา2เดือนแล้วครับไม่ได้ขับเลยฮอลเครื่องเสร็จก็จอด แต่ก็สตาร์ทเครื่องเดิน เปิดแอร์ ทิ้งไว้ 5-10นาที อาทิตย์ละวัน/สองวัน ตอนนี้แบตหมด(ลืมปิดประตูเปิดแง้มๆไว้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน 2014, 11:35:34 โดย tu _ranong » บันทึกการเข้า

yod.pui@EBA014
Professor

กำลังใจ: 304

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 7AFE
อุปกรณ์แต่งรถ: ม่ายมีไรเลยเดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันออก
ที่อยู่: พุทธมณฑลสายสี่ถึงตัวอยู๋ไกลแต่ใจอยู่บางกอกตะวันออกนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กันยายน 2014, 20:43:19 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

อดีตที่เป็นที่รักตลอดกาล

[img]http://image.ohozaa.com/i/073/dsc_0668_resiz
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์