Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ae101รถเดิมๆท้ายห้อยนิดๆไม่ติดแก๊สขอความรู้เรื่องสปริงAT190ครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ae101รถเดิมๆท้ายห้อยนิดๆไม่ติดแก๊สขอความรู้เรื่องสปริงAT190ครับ  (อ่าน 12729 ครั้ง)
uthaka
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 15 สิงหาคม 2014, 19:41:00 »

รถเดิมๆท้ายห้อยนิดๆไม่ติดแก๊สครับ  อยากทราบว่าท่านใดรถเดิมแล้วไปเปลี่ยนสปริงหลังเป้น AT190 บ้างครับ

คืออยากรู้ว่า หลังจะสูงกว่าเดิมกี่นิ้วครับท่าเราใส่สปริงหลัง AT190  /+หน้าสปริงเดิม

และเรื่องความนุ่มนวล ดีไหมครับ หรือ แข็งกว่าเก่าหน่อยๆ   พี่คนไหนที่ลองทำแล้ว

กรุณาแนะนำทีครับ ท่ามีรูปได้ ยิ่งดีครับ ขอบคุณครับทุกท่าน  รถผม ae101 1.6  Auto ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2014, 19:44:57 โดย uthaka » บันทึกการเข้า
bboy357
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 17:04:29 »

แข็งครับ ถ้าไม่ติดแก็ส สูงขึ้นประมาณ นิ้วครึ่ง (ของผมติดแก็สครับ) แต่บรรทุกหนักสบายเข้าสารใส่มาเลย  แต่วิ่งไม่ออกเพราะเครื่องพันสาม
แนะนำให้ใช้แบบเดิมดีกว่าถ้าไม่ได้ติดแก็สแต่หาวิธีแก้เอาว่าต้นเหตุเกิดจากอะไรทำให้เตี้ยลง หรือใส่สเปเซอร์ก็ได้ครับ

uthaka
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2014, 14:35:55 »

ขอบคุณมากครับพี่ที่แนะนำ คือผมดูมาหลายคันแล้ว+รวมถามช่างเก่าๆ สังเกตุว่ารถรุ่นนี้เดิมๆทรงรถจะ
เหมือนๆว่า ท้ายมันตกนิดๆทุกคัน คือผมดูว่ามันไม่ค่อยสวย / แต่เห็นบางคันที่วิ่งผ่านเป็นรถติดแก๊สมี สติ๊กเกอร์ PLG
ท้ายเค้าจะสูงกำลังสวยเลยครับ อยากได้ประมาณนั้น แต่รถผมไม่ติดแก๊ส
uthaka
Freshy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2014, 12:37:16 »

คือรถผมมี เครืองเสียง อยู่ข้างหลังอ่ะครับ+ ยางอะไหล่   พอคนรนั่งหลัง หรือมีของทุกข้างหลัง หน้าจะออกลอยๆ
วิ่งเร็ว ไม่ได้เลยครับ  110-120 มันจะร่อน เลยครับ เลยอยากถามว่าใส่หลัง AT190 มันจะเวิคไหมครับ
หรือแค่ลอง สเปย์เซอร์หัวโช๊คหลัง 1 นิ้ว อันไหนดีกว่ากัน ครับ
eaknb
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2014, 10:37:07 »

ของผมติดแก๊สมา ตามที่หาข้อมูลมา คาดว่าเปลี่ยนแค่สปริงของ AT190  กำลังว่าจะไปเบิกใหม่ที่ วรจักร์ คู่ละ ประมาณ 1300 บาท
รอสิ้นเดือนก่อน น่าจะ ok น่ะครับ

ปล. ร้านแถวรัชดา ร้านไหนดีครับ แนะนำหน่อยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์