Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สอบถามราคาค่าวางเครื่องหน่อยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคาค่าวางเครื่องหน่อยครับ  (อ่าน 2993 ครั้ง)
ผันเปลี่ยน
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 03 สิงหาคม 2014, 22:41:48 »

อยากวางเครื่องใหม่ครับตอนนี้เครื่องเก่าเน่ามาก ๆ 2e คาบู ที่สนใจอยู่ก็ 7a ตอนนี้ราคาเครื่องตัวนี้อยู่เท่าไหร่ งบน้อยครับ หรือมีเครื่องตัวไหน ที่แนะนำมั่งครับ การใช้งานก็ขับไปโรงเรียน อาทิตย์ละครั้ง ขับไปทำงานเป็นบางครั้ง ถ้าฝนตก อยากแบบกดปุ๊บมาปั๊บ หมั่นใส้พวก eco car ชอบจี้ตูด ขอบคุณครับ
tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2014, 09:15:24 »

พื้นฐาน2eคาบู ผมว่าไป4e-bo ง่ายสุดงบน้อย แปลงไม่มากชนเกียร์เดิมได้เลยแรงด้วย

ผันเปลี่ยน
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2014, 01:27:05 »

ขอบคุณครับ แล้ว 4eโบ ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไหร่หลอครับ แบบจบ ๆ มันจะดูแลรักษายากหรือเปล่าครับ เครื่องมีโบ
tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2014, 09:06:41 »

ราคาเครื่องผมไม่แน่ใจครับว่าตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่คงต้องหาข้อมูลดูครับแล้วลองสอบถามว่าราคาพร้อมวางเลยประมาณเท่าไหร่

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2014, 01:06:45 »

ตอนแรกผมก็เคยสนใจนะ 7A น่ะ เพราะเห็นมันตั้ง 1.8 น่าจะแรงดี
ปรากฎว่ามันแรงกว่า 4A-FE ไม่เท่าไหร่เลยครับ ตีนปลายพอกันอีกต่างหาก
(ผมอ่านจากที่เขาเขียนกันมานะ)

ถ้าน้าคิดจะ "อัด" กับอีโคคาร์ ผมว่าน้าต้องเผื่อไว้หน่อยนะ
เพราะอีโคเดี๋ยวนี้มีโมฯกันด้วย
หลักๆเลยก็คือตัวถังเขาเบามากครับ เครื่องแรงพอประมาณก็แรงกว่าเราได้ไม่ยาก
ส่วนพวกเราหนักเป็นตันครับ เครื่องก็เลยต้องเผื่อไว้เยอะหน่อย

ถ้าสังเกตดูดีๆ ค่าเครื่องในเชียงกงนี่ มันจะขึ้นลงตาม "ความนิยม" นะครับ
ตัวไหนความนิยมเยอะ หรือของหายาก ราคาก็แพงครับ
ตัวไหนเสื่อมความนิยมแล้ว ราคาก็ลง
ตอนผมจะวาง ผมก็เบื่อพวกกระบะบ้าพลัง กับพวกฟอร์จูนเนอร์ ไรนี่อิ๊บอ๋าย
เลยบอกอู่ไปว่า ขอไอ้ประเภทแรงแต่เกิด ขับง่ายๆ (ตอนนั้น ไม่ชอบลากรอบครับ)
และไม่มีเทอร์โบครับ ก็เลยออกมาแนวเครื่องความจุเยอะ เทคโนโลยีเก่าแทน

ตอนผมวาง Beams ฝาแดงก็เริ่มมีแล้วนะ แต่แพงมาก แล้วผมคิดว่ามันไฮเทคเกินไป ผมไม่ชอบครับ
ผมเล่นมุข "ใหญ่ไว้ก่อนได้เปรียบ" ไงครับ
ลงแล้วไม่ต้องไปโมฯเครื่องมาก ดูแลรักษาปกติเป็นพอ

สมัยผมขับ 2E ผมไปพัทยา วิ่งมอเตอร์เวย์ 100 เดียว(ได้แค่นั้น) เข้าบายพาสสุขุมวิท ได้สูงสุด 170 (แต่ลากเป็นกิโลฯครับ)
อัตรากินแก๊ส 10 กม./ลิตร

เปลี่ยนเครื่องแล้ว เข้ามอเตอร์เวย์ ขับ 170-190 จนไปสุดทางมอเตอร์เวย์ที่พัทยากลาง แล้วไปออกสุขุมวิท เติมแก๊ส
อัตรากินแก๊ส 10 กม./ลิตร

เดินทางต่างจังหวัด (ขึ้นเหนือ) ความเร็วเฉลี่ย 150 อัตรากินแก๊ส 13 กม./ลิตร

อันนี้แก๊สมิกซ์นะครับ (มิกซ์ 28 ธรรมดาๆนี่แหละ)

ขากลับเกิดไอเดีย ไปวิ่งจี้ตูดฟอร์จูนเนอร์ (ให้เขาแหวกอากาศให้)  อิอิอุอุ
เขาไปไหนผมไปด้วย วิ่งไป 150 กม. เติมแก๊ส อัตรากินแก๊ส 15 กม./ลิตร  ส่งจูบ

ปล. ขอบคุณพี่ฟอร์จูนเนอร์สีขาว บายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 สิงหาคม 2014, 01:07:30 โดย Alpha » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์