Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
น้ำมันเครื่องหายครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่องหายครับ  (อ่าน 3792 ครั้ง)
Jabberwock
Junior

กำลังใจ: 3

« เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014, 21:15:43 »

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ
ถ่ายมา 3000 โล เติมไป 2 รอบครับจะเป็นเวลาขับทางไกลๆหรือ 120-140 ขึ้นไปครับ น้ำมันเครื่องเบอร์ 10w30 ของ toyota ครับ
ผมสงสัยอยุ่ 2 ที่ครับ ใช่จุดนี้รึป่าวครับ

อันแรกบริเวณน้อต 2 ตัวด้านซ้าย

อันนี้บริเวณยางมีรอยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2014, 21:18:42 โดย Jabberwock » บันทึกการเข้า
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 13:30:29 »

.
... ดูจากรูป ก็ไม่ได้รั่วออกมากจนน้ำมันเครื่องหายนะครับ เป็นแค่ไอๆน้ำมันเครื่อง ไม่มากเท่าไร  แต่ผมดูจาก เบอร์น้ำมันเครื่องใส W30 อาจจะเป็นไปได้ที่เครื่องเราเริ่มมีช่่องว่าง หรือ น้ำมันบาง จนเล็ดลอดอออกไปได้หลายทาง น่าจะเป็นสาเหตุที่ทำให้น้ำมันเครื่องหายไปครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

Jabberwock
Junior

กำลังใจ: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 20:09:03 »

.
... ดูจากรูป ก็ไม่ได้รั่วออกมากจนน้ำมันเครื่องหายนะครับ เป็นแค่ไอๆน้ำมันเครื่อง ไม่มากเท่าไร  แต่ผมดูจาก เบอร์น้ำมันเครื่องใส W30 อาจจะเป็นไปได้ที่เครื่องเราเริ่มมีช่่องว่าง หรือ น้ำมันบาง จนเล็ดลอดอออกไปได้หลายทาง น่าจะเป็นสาเหตุที่ทำให้น้ำมันเครื่องหายไปครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

อุณหภูมิน้ำมันเครื่องปกติเท่าไหร่ครับของผม 110 เวลาวิ่ง ทางด่วนยาวๆ 30-40 โลอะครับ ขอบคุณ ขอบคุณ
tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 15:58:12 »

ถ้ารั่วที่2จุดที่ว่าก็ไม่น่าจะหายเยอะน่ะครับต้องดูตรงอื่นๆด้วยถ้าหายก็ต้องมีรั่วครับแต่เราอาจจะมองไม่เห็นตรงที่ที่มันรั่วอย่างต้องขึ้นฮอยส์ดูใต้ท้องครับถึงจะชัดเจนของผมก่อนฮอลเครื่องรั่วมันทุกจุด

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2014, 00:49:29 »

ถ้ารั่วที่2จุดที่ว่าก็ไม่น่าจะหายเยอะน่ะครับต้องดูตรงอื่นๆด้วยถ้าหายก็ต้องมีรั่วครับแต่เราอาจจะมองไม่เห็นตรงที่ที่มันรั่วอย่างต้องขึ้นฮอยส์ดูใต้ท้องครับถึงจะชัดเจนของผมก่อนฮอลเครื่องรั่วมันทุกจุด

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2014, 00:11:16 »

เครื่อง 2E เดิมของผม รั่วที่ซีลท้ายเครื่องครับ

พวกซีลหน้า-ท้ายเครื่องนี่ตัวดีเลยล่ะ
กดไปพัทยาที หายเป็นลิตร!
BungLef SBA
AE Thailand Club Staff
Super Senior
*

ผมไม่เคยมองข้ามใคร..แต่ใครอย่ามองข้ามผม

กำลังใจ: 31

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2014, 15:29:29 »

หลังจากไล่อ่านดู  ใส่เกจวัดอุณภูมิน้ำมันเครื่องด้วนใช่ไหมครับ.  บางทีอแดปเตอร์ที่ใส่เซนเซอร์อาจจ่ะรั่วครับ. ผมเจอมาหลายคันแล้ว
ผิดถูกขออภัยคับ

มิตรภาพหาไม่ยาก ถ้าหากเราเดินออกไปหาสิ่งใหม่ๆ  
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์