Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ปรึกษาหน่อยครับ corolla ae111ตูดเป็ด เครื่อง4a-fe กินนํ้ามันเชื้อเพลิง6กิโลลิตร
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ corolla ae111ตูดเป็ด เครื่อง4a-fe กินนํ้ามันเชื้อเพลิง6กิโลลิตร  (อ่าน 12173 ครั้ง)
valenzine
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 15 มิถุนายน 2014, 11:59:06 »

corolla ae111ตูดเป็ด เครื่อง4a-fe เกียร์ออโต้ รถเดิมๆทุกอย่าง ล้อ185ขอบ14 หัวเทียน กรองอากาศพึ่งเปลี่ยน ไม่กดโอเวอร์ไดร้
ลองจับอัตราการกินนํ้ามัน ได้6.2กิโลลิตร กินหยั่งกะเครื่องเจ --"
1.อย่างนี้ต้องไล่ดูอาการที่ไหนก่อนดีครับ 
2.ท่านไหนมีอู่ดีๆเเถวสะพานใหม่ หรือใกล้เคียง รบกวนเเนะนำหน่อยครับ(หลังไมค์ก็ได้ครับ)
ขอบคุณครับ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014, 14:34:38 »

เกียร์ มันเปลี่ยนไหมครับ
ลองตรวจสอบสายกราวด์ เดินใหม่สักเส้นไปยังเสื้อเกียร์
เพื่อจะหาย ครับ

ส่วนอู่ผมซ่อมทำเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ลองดูเห็นเพื่อนๆ แนะนำกันมา copy มาฝาก

อู่มณีวรรณ อู่อยู่แถวซาฟารี รามอินทรา109 ครับ ถ้าจะมาจริงๆ ก็ ขับรถมาตรงแฟชั่นไอซ์แลนด์ ตรงมาเจอโรงพยาบาลนพรัตน์อยู่ซ้ายมือ ตรงมาสังเกตซอยรามอินทรา109 (พระยาสุเรนทร์) เลี้ยวเข้ามาเลย ขับมาเรื่อยๆ เจอสี่แยก ซ้ายมือจะไปสนามกอล์ฟปัญญารามอินทรา ให้เราเลี้ยวขวาไปทางซาฟารี จะเจอหมู่บ้านปัญญา ขับมาเรื่อยๆตามป้ายซาฟารี เมื่อถึงสี่แยกเล็กที่ทางด้านหน้าเราจะเป็นทางเข้าซาฟารี เป็นซุ้มประตูทางเข้ามีนกมาคอตัวใหญ่ ให้เราเลี้ยวขวา เมื่อเลี้ยวแล้วให้ขับตรงไปนิดเดียวจะเจอโลตัสเอ็กเพรสด้านขวามือ ให้สังเกตจะทางด้านขวาจะมีป้ายอู่ชื่ออู่มณีวรรณ

อู่แสงไทย ตรงข้ามบิกซี สะพานใหม่ครับ

อู่ช่างเล็ก แถว รพ.สายไหม หลังร้าน ภ.ฉเลิมพงษ์ เวปอะไหล่ดีดอทคอม

ขอบคุณ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
ake2952
Freshy
*

กำลังใจ: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014, 14:53:17 »

-รถใช้แก๊สหรือปล่าวครับ....ระบบ...
Estranged
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2015, 17:36:21 »

ขายทิ้ง

สบายกว่ากันเยอะเลย อยู่เฉย ๆ ดีกว่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์