Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ท่อเดิม ๆ ติดรถมาเปลี่ยนแค่ส่วนปลายได้ไหม
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อเดิม ๆ ติดรถมาเปลี่ยนแค่ส่วนปลายได้ไหม  (อ่าน 3989 ครั้ง)
qpidshowtime
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 16 เมษายน 2014, 14:42:58 »

คือว่าตอนนี้ ตอนแรกผมได้รถมาสภาพ เดิม ๆ เลยครับ แล้วผมไปซื้อปลายท่อ ทรง js ไส้เกลียวที่ขาย กันทั้ว ๆ ไป
แล้วปรากฎ ว่า ผมเริ่มไม่ค่อยชอบเสียงแล้ว อ่ะครับ มันทุ้มจน ฟังเพลงไม่ค่อยเพราะ (ส่วนตัวผมชอบฟังเพลงขณะขับรถ)

ที่ผมจะถามคือ ปลายท่อเดิม ๆ อ่ะครับ ที่มัน เป็นปลายใหญ่ ๆ ของเดิมที่ผม ตัดออกแล้ว เปลี่ยนเป้นท่อทรง js เนี่ย
มันติดรถมาตั้ง แต่แรกเลยครับ คือตอนนี้มัน มีว่าผุ พัง ไปไหมครับ แล้วถ้าผมจะเอาไปเปลี่ยนแค่ส่วนปลายมัน เช่นเอาไปเปลี่ยนเป้น ปลายสีน้ำเงิน ๆ แบบว่าเอาเสียงเงียบ ๆ แบบเดิม ได้ไหมครับ

สรุปคือตอนนี้ อยากจะเอา ท่อทรง js ออก แล้วเอาของเดิมมาใส่ แต่ไม่ชอบแค่ตรงส่วนของปลายท่อของเดิม เท่านั้นอ่ะครับ จะทำได้ไหม
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2014, 17:21:02 »

ท่อเดิม ๆปลายเดิมๆ. ติดตั้งเสร็จหาปลายสวมมาใส่ ก็ได้นิ
แบบรถใหม่ๆ ที่สวมปลายหลอก อะครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2014, 21:20:17 »

อ่อครับ แล้วอายุของท่อ ที่นานแล้วจะมีผุไปไหมครับ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 เมษายน 2014, 22:18:23 »

อาจจะมีบ้างนะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นรอยต่อ จุดเชื่อม ซะมากกว่า
หรือเวลา ซ่อมช่วงล่างตอนยกรถ มุดเข้าไปสำรวจดูครับ
ท่อผมก็เดิมๆ ยังไม่ผุ นะ เคยซ่อมตรงรอยต่อเชื่อมท่อพักปลายแค่นั่นครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 08:03:21 »

ครับผม เดี่ยวว่าจะไปเปลี่ยนเป็นท่อเดิมและครับ ขอบคุณ ทุกคนมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์