Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
โคมไฟหน้า
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โคมไฟหน้า  (อ่าน 2894 ครั้ง)
janjira2528
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 10:15:24 »

อยากเปลี่ยนโคมไหหน้า ae111 ตูดเป็ด อยากได้ที่สว่าง ๆ
- ของ TRC,TYJ เป็นของไต้หวันหรือจีน
- ระหว่าง Koito Japan กับ Koito Thailand แสงต่างกันมากไหม
tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 12:16:01 »

โคมหน้าถ้าสู้ราคาของแท้ไม่ได้แนะนำหาของDEPOครับ ระหว่าง Koito Japan กับ Koito Thailand แสงต่างกันมากไหม อันนี้ไม่แน่ใจครับแต่ไม่เคยเห็น Koito Thailand ครับ สุดยอด สุดยอด

janjira2528
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 14:08:51 »

แนะนำแหล่งหาโคมแท้ให้หน่อยค่ะ
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2014, 00:59:45 »

เชียงกงครับ

แนะนำให้เล่นโคมแท้ครับ
พวก T....อะไรนี่ ผมซื้อมาคู่นึง ใช้ไม่ทันไร กลไกข้างในพังแล้ว ก๊องแก๊งมากเลยครับ เห้อ..เหนื่อยใจ
tu _ranong

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2014, 10:01:34 »

เชียงกงครับ

พวก T....อะไรนี่ ผมซื้อมาคู่นึง ใช้ไม่ทันไร กลไกข้างในพังแล้ว ก๊องแก๊งมากเลยครับ เห้อ..เหนื่อยใจ
555ของน้าเอาของแท้ไปเลย สุดยอด สุดยอด ผมใช้โคมดำของdepoอยู่ก็ดีประมาณนึงแต่แสงมันฟุ้งซะกำลังหาของทำโปรเจ็คเตอร์อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤศจิกายน 2014, 10:03:20 โดย tu _ranong » บันทึกการเข้า

tu _ranong

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2014, 10:02:09 »

สัง่ที่ผมได้แอบขายของ อิ อิ

keawkung
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2014, 22:56:46 »

http://i1087.photobucket.com/albums/j463/chinaboychamp/_________________4ce3bd921b093.jpg มีใครเคยใช้โคมแบบนี้ไหมคับ ผมสั่งซื้อมา แต่เขาทำเบ้าใส่หลอด h3 มาให้ทั้งสองหลอดเลย พอเปิดไปสักพักไม่ถึงครึ่งชั่วโมง โคมละลายเลย (คือปกติ โคมตัวนี้ใส่ได้แต่ขา h3 หรอคับ) ปล.ร้านที่ซื้อไม่ใช่ตามรูปนะคับ ขอบคุณ ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤศจิกายน 2014, 22:57:39 โดย keawkung » บันทึกการเข้า
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2014, 01:45:51 »

เชียงกงครับ

555ของน้าเอาของแท้ไปเลย สุดยอด สุดยอด ผมใช้โคมดำของdepoอยู่ก็ดีประมาณนึงแต่แสงมันฟุ้งซะกำลังหาของทำโปรเจ็คเตอร์อยู่
ตอนแรกเลย ไฟท้ายผมร้าวครับ น้ำเข้า
ผมก็เลยเปลี่ยนเป็นไฟท้ายโดนัทแดง
มีคน PM มาเตือนผมด้วยว่าอย่าาาา ผมก็ไม่เชื่อ ไปเอามาใส่
ขับได้เดือนเดียวครับ ไอ้โดนัทข้างในโคม "หลุด" ออกมาครับ

ผมก็งง ขับรถ เอ๊ะ เสียงไรแกร๊กๆๆๆ ดังอยู่หลังรถฟระ?
ที่แท้โดนัทมันหลุดออกมา แล้วกลิ้งอยู่ในโคม
ซ่อมไม่ได้ด้วย เพราะมันเป็นสองชั้นครับ ปิดตายเลย อย่างกากอ่ะ

ผมเลยเอาโคมเดิมมา แล้วใช้ไดร์เป่าผมปรับร้อนสุด เป่าตามขอบ แล้วแกะออกมาซ่อม
ที่มันร้าวก็พ่น Smoke ซะเลย
ไอ้ไฟท้าย Smoke นี่ ปัจจุบันผมยังใช้อยู่เลย

ไฟหน้า T... ไรนั่นก็พอกันครับ
ไปซื้อถึงบางนา กลับมาถึง ปรากฎว่าไฟหน้าขวาปรับไม่ได้ ทิ่มดินซะงั้น เคือง
ข้างซ้ายปรับได้ครับ แต่อืดมาก
โครงพลาสติกนี่...เหมือนเขาเอาพลาสติกที่ใช้ทำกะละมังซักผ้ามาทำครับ เนื้อเหมือนกันเลย

สุดท้ายเลยไปสั่งโคมแท้มือสองมาแทนครับ
ยอมจ่ายแพงกว่า แต่ทนมาก ตัวปรับเสีย เอาที่ปรับของไอ้ T ไรนี่ใส่เข้าไป
ของตั้ง 20 กว่าปีแล้ว กลไกข้างในยังใช้ได้อยู่เลยครับ  สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์