Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
พี่ๆ ช่วยผมด้วยครับขับอยู่เครื่อง เร่งไม่ขึ้น กะตุก และดับครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ช่วยผมด้วยครับขับอยู่เครื่อง เร่งไม่ขึ้น กะตุก และดับครับ  (อ่าน 1522 ครั้ง)
jojozung
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2013, 22:43:43 »

วันนี้ผมใช้รถปกติสตารน้ำมันแล้วขับออกไปก้อตัดเป้นแก้สปกติขับไปประมาณ1ชั่วโมงความเร็วก็80-100  อยู่ๆรอบตกแล้วดับ ผมก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะถึงพอดีครับ ปัญหาคือตอนกลับครับผมก็สตารน้ำมันเหมือนเดิมครับแล้วก็ระบบตัดเป็นแก้สเหมือนเดิมแต่ขับรถกะตุก เร่งไม่ขึ้นเสียงท่อไอเสียมันแปลกและจะดับรอบเครื่องตกแล้วดับผมสตารใหม่มันก็จะดับผมเลยปิดแอร์ก็ดีขึ้นเล็กน้อยแต่ก็จะดับเหมือนเดิมครับผมเลยเข้าปั้มลองจูนแก้สให้มันกินมากหน่อยแต่ก็ไม่เป็นผมครับเลยต้องเปลี่ยนเป็นน้ำมันขับได้แต่เปิดแอร์ก็ดับเหมือนเดิมผมต้องปิดแอร์ขับกลับบ้านครับแต่ก็จะดับเหมือนเดิมเลยครับผมอย่างรู่ว่าเป็นเพราะอะไรครับ และต้องซ่อมหรือเปลี่ยนอะไรครับประมาณเท่าไหร่ครับ
ผมรอกวนด้วยครับ
ผมขอบคุณพี่ๆที่ให้คำปรึษาครับผม
ake2952
Freshy
*

กำลังใจ: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2013, 11:49:05 »

-แวกกัมแอร์ครับ......ดูว่ามีรอยแตกหรือลมรั้วหรือปล่าว
-แต่ถ้าปิดแอร์แล้วก็ดับอีก....ลองเช็คคอยจุดละเบิดดูครับ
  ลองดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2013, 11:51:43 โดย ake2952 » บันทึกการเข้า
wakeup24hrs
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2013, 19:31:27 »

ผมว่าน้่จะระบบไฟนะครับ ถ้าเป็นผมคงสงสัยจานจ่ายก่อนเลย รองลงมาก็คอยจุดระเบิด  
ถ้าจานจ่ายก็น่าจะประมาณ 2000 ขึ้นไป
ถ้าคอยแยกก็น่าจะไม่เกิน 1000 บาท
แต่ถ้าดูจากข้อมูลน้องที่ลงว่าเครื่องยนต์ 5a น่าจะใช้เครื่องยนต์ รหัส 5afe จะเป็นจานจ่ายที่มีคอยในตัว จะมีสายไฟที่จานจ่าย 4+2
ยังไงขอให้แก้จบ ไม่น่าใช่ปัญหาใหญ่ ใช้รถยังไงก็ต้องดูแลมันไป เพราะถ้ารถมันดี  มันก็ดูแลคนขับดีด้วย
 สะกดจิต

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์