Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่วยผมที่ครับ 1.จานจ่าย 2.แอร์ออโต้
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมที่ครับ 1.จานจ่าย 2.แอร์ออโต้  (อ่าน 5866 ครั้ง)
TRD_BKK
Freshy
*

ผมก็รัก ae

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2009, 11:51:25 »

คือว่า   
1. จานจ่าย  6 เส้น 2ปลั๊กรวมเป็น8เส้น ของผมไม่เสียไปลองกะคันอื่นแล้วติดครับ แต่เอามาใส่รถผมไฟไม่ออกหัวเทียนครับครับต้องแก้ตรงไหนครับ ขอบคุณ

2. แอร์ออโต้ถ้าเอาแต่หน้ากากมาใส่จะใช้ได้ทุกปุ่มหรือป่าวครับ ของผมแบบธรรมดาหรือต้องซื้อตู้ออโต้มาด้วยครับ ซึ้ง

ให้ผมทำอะไรก็ได้
Buffalo-Inw
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 17:07:04 »

1. ลองติดเครื่อง ดึงเอาปลายสายหัวเทียนไปจี้ใกล้ๆกับ ตัวเหล็กที่ฝาครอบเครื่องก็ได้ครับ(ฝาครอบวาล์ว) แล้วดูว่ามีประกายไฟ ไหม ลองดูทุกเส้นเลยครับ อาจจะขาดใน
1.1 หัวเทียนอาจจะบอดก็ได้
2.ลองหาดูใน web นี้แหละครับ มีวิธีต่อสายให้ดูด้วย (ผมก็ว่าจะเปลี่ยนเป็น autoมั่งนะมันดูดี)
l<๑t๑ng__Z๑๑
AE Thailand Club Member
Professor

เป็นหัวหมา ..... ดีกว่า....เป็นหางราชสีห์

กำลังใจ: 414

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009, 20:23:10 »

ข้อ 1.ผมไม่รู้
ข้อ 2.ใช้ได้ครับแต่ไม่ทุกปุ่มเพราะเปลี่ยนแค่หน้ากากแอร์แต่ก็ใช้ในชีวิตประจำวันได้นะครับ ถ้าจะให้ใช้ได้ทั้งหมดต้องเปลี่ยนทั้งระบบ ราคาก็หลักหมื่นครับ

Bangyaiboy
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 15:41:54 »

ถ้าไม่มีไฟไปเลี้ยงจานจ่ายให้ลองเช็ค r148 ในกล่อง ecu ดูครับว่าขาดหรือไหม้อะป่าวตามรูปจ้า

ถ้ามันขาดหรือไหม้เดินหาได้ที่บ้านหม้อค่าความต้านทาน 0.73โอห์ม1วัตต์(r ทนความร้อนสูงนะบอกคนขายด้วยมิใช่อาร์ธรรมดาหมาแมว) ถ้าหาไม่ได้หรือไม่มีเครื่องมือถอดมาบางใหญ่ดิเด๋วทำให้...แต่ลีโอ2ป๋องนะ อิอิ เอหรือว่าแค่ฟิวส์ EFI ขาดหว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2010, 09:30:35 โดย Bangyaiboy » บันทึกการเข้า
Stanalone
AE Thailand Club Member
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 10:22:44 »

ถ้าไม่มีไฟไปเลี้ยงจานจ่ายให้ลองเช็ค r148 ในกล่อง ecu ดูครับว่าขาดหรือไหม้อะป่าวตามรูปจ้า

ถ้ามันขาดหรือไหม้เดินหาได้ที่บ้านหม้อค่าความต้านทาน 0.73โอห์ม1วัตต์(r ทนความร้อนสูงนะบอกคนขายด้วยมิใช่อาร์ธรรมดาหมาแมว) ถ้าหาไม่ได้หรือไม่มีเครื่องมือถอดมาบางใหญ่ดิเด๋วทำให้...แต่ลีโอ2ป๋องนะ อิอิ

เคยใหม้เหมือนกันครับ เอาลวดต่อตรงเลยครับ ใช้ได้เหมือนกัน  ก๊ากๆๆ
Bangyaiboy
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 12:45:54 »

ถ้ามันขาดหรือไหม้เดินหาได้ที่บ้านหม้อค่าความต้านทาน 0.73โอห์ม1วัตต์(r ทนความร้อนสูงนะบอกคนขายด้วยมิใช่อาร์ธรรมดาหมาแมว) ถ้าหาไม่ได้หรือไม่มีเครื่องมือถอดมาบางใหญ่ดิเด๋วทำให้...แต่ลีโอ2ป๋องนะ อิอิ

เคยใหม้เหมือนกันครับ เอาลวดต่อตรงเลยครับ ใช้ได้เหมือนกัน  ก๊ากๆๆ

เอาลวดต่อตรงถ้าเกิดคอยล์ช๊อตจะมีผลทำให้Transistor power ช๊อตไหม้ปริ้นลอกหละไปกันใหญ่ครับ
Khonrhangkhao
High Super Senior

" อย่าวาดฝัน จนลืมทำให้เป็นจริง "

กำลังใจ: 749

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 19:41:39 »

สุดยอด รักเลย

"Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."

บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
armfaiy
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 23:38:52 »

แอร์ออโต้จะใช้ได้บางปุ่มเช่น  ปุ่ม A/C , ECON,และโทโมมิเตอร์  ปรับอุณหภูมิ จะใช้ได้นอกนั้นไม่สามารถใช้งานได้โชว์แค่ความสวยของไฟตอนกลางคืน   
papa_papam
Freshy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 19:22:13 »

ผมก็เคยเป็นเปลี่ยนแต่รีเลย์ENGINGก็หายครับ ฝันดี
talardonline
Sophomore
**

กำลังใจ: 1

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4afe

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 09:47:54 »

อิอิอุอุ

ขาย เครื่องมือ อ่านโค้ด ลบโค้ด เครื่องแก้ กุญแจ immobilizer หัวต่อปลั๊กวิเคราะห์ OBD
http://www.tools111.com/tool/
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์