Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
อดเลยตู - -
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อดเลยตู - -  (อ่าน 1280 ครั้ง)
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 15:27:28 »

เส้นลอยฟ้าบรมราชชนนีขาออก
 เมื่อวานซืน ผมกำลังกดมันๆ อยู่ดีๆเบรคตัวโก่ง เพราะข้างหน้าเบรค เปิดไฟฉุกเฉินกันวุ่นวาย
 พอกำลังจะลงทางออกบางบัวทอง เจอรถกระบะคันหนึ่งอัดตูดซิตี้อยู่เลนกลาง
 นึกว่ามีแค่สองคันครับ ถัดไปอีกร่วม 400 เมตร เกือบถึงแยกทางลงแล้ว
 เจอรถกระบะส่งของคันหนึ่ง ล้อหักซ้าย แต่เหมือนล้อหลุดยังไงไม่ทราบ ซุ้มล้อเบี้ยวเลยครับ
 เจ้าหน้าที่มากั้นกรวยกันใหญ่ แหะๆๆ

เมื่อคืนนี้ผมเอาอีก ขับมาเส้นเดิม แต่รอบนี้ชักเหนื่อย เลยว่าจะขับชิวๆซะหน่อย
 พอขึ้นมาได้สักพัก โห เจ้าหน้าที่เต็มเลย เตรียมตั้งด่านตรวจกันยาวเลยครับ
 เห็นด่านซ้อนด่านเป็นระยะๆ ประมาณ 3 ด่านได้ครับ คิดว่าน่าจะมาจากเหตุการณ์เมื่อวานซืนนี่แหละ

พอพ้นด่าน มาได้แป๊บเดียว เจอโคโรน่าท้ายโด่ง ของใครไม่ทราบ ท่อใหญ่ ข้างหลังมีสติ๊กเกอร์ด้วย แซงซ้ายขึ้นไป แล้วไปปาดหน้ารถกระบะที่อยู่ข้างหน้า
 ผมปล่อยเขาไปไกลได้สักพัก นึกยังไงไม่ทราบ กดตามเลย^^
 สักพักเห็นละ สีเทาวิ่งอยู่เลนซ้าย กำลังจะมุดอยู่พอดี ผมก็เลยตามน้ำเลย
 พอมุดเสร็จ ข้างหน้าโล่งสองเลน ผมก็ตบเข้าขวา กดสู้เลย

แล้วก็กลับบ้านครับ หัวเราะ

แสดงว่าตั้งแต่คืนนี้เป็นต้นไป ข้างบนนั่น "ด่านเพียบ" ครับท่าน
 ผมไม่เอาดีกว่า ถอยดีกว่า แหะๆๆ
ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 17:14:13 »

คู่ขนานลอยฟ้าจับความเร็วบ่อยมาก ระวังๆ

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 18:50:09 »

คู่ขนานลอยฟ้าจับความเร็วบ่อยมาก ระวังๆ
ผมเอารถไปลองบนนั้นประจำเลยครับ งง
ท่าอากาศยาน110™
AE Thailand Club Staff
Super Senior
*

กำลังใจ: 65535

รถยนต์: TOYOTA / PIAGIO
รหัสเครื่องยนต์: 5A FE/MT
อุปกรณ์แต่งรถ: Polini / Malossi / Ulma / Vigano
สังกัดพื้นที่: พื้นที่ว่างในหัวใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 เมษายน 2013, 16:36:35 »

ผมเอารถไปลองบนนั้นประจำเลยครับ งง

ก็ เค้าถึงบอกให้คุณระวังไงครับ ..

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์