Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
แม่ฮ่องสอน ปางอุ๋ง ปาย ไหวไหม?
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แม่ฮ่องสอน ปางอุ๋ง ปาย ไหวไหม?  (อ่าน 12722 ครั้ง)
decha1969
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2012, 10:46:07 »

ทริปแม่ฮ่องสอน เป็นรถสามห่วงลงเครื่อง5AFE A/T มีผู้ใหญ่4เด็กอ้วนๆ 1 รวมๆน้ำ้หนักคนรวมสัมภาระน่าจะซัก400-450กก.มันจะไปไหวไหมครับ?
หรือจะเลือกเอาอีกคัน Hilux 4ประตูปี 2002 เครื่องที่ไม่ใช่D4D เป็นคุณจะเลือกคันไหนครับ?
korn71
AE Thailand Club Member
High Super Senior

I LOVE THE KING

กำลังใจ: 47

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE 1.6 AUTO
อุปกรณ์แต่งรถ: max16'' ไฟท้ายโดนัท โคมไฟหน้าเพชร แก็สlpg
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา กรุงเทพฯตอนเหนือ

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2012, 21:12:42 »

HILUX เป็นเกียร์อะไรครับ ถ้าออโต้ก็น่าจะดีกว่า กำลังมันดีกว่าขับแล้วไม่ต้องลุ้นมาก หรือเป็นเกียร์ธรรมดาก็ยิ่งดี ถ้าขับเกียร์ธรรมดาได้ดี แต่สามห่วงก็ไปได้ครับ แค่มันไม่ค่อยมีกำลังเวลาขึ้นเขาลงเขา
สรุป ถ้าเป็นผมเลือก HILUX ครับ ขอให้เดินทางท่องเที่ยวให้สนุกนะครับ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

จำหน่ายผ้าม่าน ม่านม้วน ม่านปรับแสง มู่ลี่ไม้ มู่ลี่อลูมิเนียม ฉากกั้นห้อง พรม วอล์ลเปเปอร์ ลองโทรสอบถามก่อนได้ครับ กร 0814411217 ทางร้านเป็นตัวแทนจำหน่ายสินค้าจาก vc-fabric , kaceecurtain
decha1969
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2012, 22:58:43 »

HILUX เป็นเกียร์อะไรครับ ถ้าออโต้ก็น่าจะดีกว่า กำลังมันดีกว่าขับแล้วไม่ต้องลุ้นมาก หรือเป็นเกียร์ธรรมดาก็ยิ่งดี ถ้าขับเกียร์ธรรมดาได้ดี แต่สามห่วงก็ไปได้ครับ แค่มันไม่ค่อยมีกำลังเวลาขึ้นเขาลงเขา
สรุป ถ้าเป็นผมเลือก HILUX ครับ ขอให้เดินทางท่องเที่ยวให้สนุกนะครับ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด
Hilux เกียร์ M/Tครับ งั้นก็จะเอา็Hiluxไปดีกว่าครับ ขอบคุณครับ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012, 23:08:46 »

กระบะ ครับ ผมเอง ขับไปมาแล้ว แต่ Tiger D4D CAB นะครับ  กำลังล้วนๆ ต่อเนื่องครับ
น้ำมันเต็มถัง จากเชียงใหม่ไปกันเลยครับ ทางดี เดี๋ยวนี้เขาขยายทางแล้วครับ

ผมลองสังเกตดู รถสี่ประตูกระบะกำลังไม่ค่อยดี แต่ขับได้ครับ พี่ฟอร์จูนเนอร์แรงบิทสู้ไม่ได้ เจ้าโก้ก็สู้ไม่ได้
มีแต่ไม้ตี้  กับพี่เสือ ที่วิ่งอย่าสบายตัวครับ ไม่เชื่อลองสังเกตุดูครับ  ยี้ห้ออื่นนานจะเห็นครับ
ยิ่งรถตู้เครื่อง D4D  ของเจ้าเสื้อ วิ่งกันให้เพรียบครับ

เส้นทางจาก ห้วยน้ำดัง ไปปาย แม่ฮ่องสอน ปางอุง ประมาณ 2 ชม ครับในเขา เส้นทางลัดสุดแล้วครับ
ระหว่างทางจะเจอรถ ขนน้ำมัน อันนี้หา จังหวะแซงเอาหน่อย ครับ

แต่รถเก๋งก็ ได้ครับ ถ้า คันหน้า ไม่ป้อด ไม่กล้าเหยียบส่ง ในตอนไต่เข้าโค้ง ครับ
ส่วนใหญ่จะชอบ แผ่ว ไปใส่เกียร์ บนเนิน ซะงั้น เป็นกันเยอะครับ

ไอ้เราดีเซลลากรอบ แรงบิท กำลังมา ต้องอืม ตามคันหน้า เซ็งมากครับ จี้ตูดเพราะว่ามันต้องส่งอย่างเดียว

อืมถ้าช่วงล่างกระบะไม่ดี เข้าโค้งแรงๆ เหยีบส่ง กลับมาได้ทำช่วงล่างแน่ครับ  หลวมหมดแน่ 55555
ท่องไว้ครับ เกียร์แมนนวล 1-2-3นี้นานจะมีมาครับ แค่นั่น มือซ้ายเกียร์  มือขวาพวงมาลัย  แผ่นยางปูพื้น พรม  เอาออกไปเลยครับ
ของหลังรถ หาเชือก มัดรวมกันให้แน่น ครับ ไม่งั้นกลิ้ง กันแน่นอน

ถ้าจะขับมืดๆ  เตรียมระบบไฟฟ้า ไฟหน้า ให้ สว่างหน่อย ครับ ไฟตัดหมอกถ้ามี เตรียม ครับ

ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ ขับรถด้วยความระมัดระวัง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤศจิกายน 2012, 23:23:45 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์